ผู้เขียน หัวข้อ: 2018 Toyota Camry : First Impressions เผื่อคนที่ลังเลว่าจะออกปีนี้ หรือรอดีครับ  (อ่าน 17171 ครั้ง)

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member

จากที่ดูมา ผมว่าน่ารอนะครับ

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
เป็นไปได้มั้ยที่ Panoramic Roof จะไม่หล่นหายระหว่างมาไทย อย่างน้อยเอาไว้สักรุ่นย่อยนึง หรือ Limited จะพีคมากๆ

เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างครับ เทียบกับ Camry รุ่นก่อนๆ

เป็นไปได้มั้ยที่ Panoramic Roof จะไม่หล่นหายระหว่างมาไทย อย่างน้อยเอาไว้สักรุ่นย่อยนึง หรือ Limited จะพีคมากๆ

นั่นน่ะสิครับ ถ้ามีรุ่น Top จะดีมากเลยครับ เมื่อก่อน Wish, Camry ก็มี sunroof มาแล้ว Panoramic Roof น่าจะทำได้ไม่ยากครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
สปอร์ตมากๆ

ออฟไลน์ siwakorn

รอไม่ไหวจัดรุ่นปัจจุบันมาได้สองอาทิตย์แล้วครับ ภายนอกชอบที่ด้านท้ายแต่ด้านหน้ามันล้ำไปหน่อยไม่ถูกใจเท่าไร ส่วนตัวไม่กล้วตัวรถตกรุ่นเท่าไรแต่กลัวเจ็บใจหากรุ่นใหม่ถอดเครื่อง 2.0ทิ้งตามแบบ crv ที่เหลือ แค่ 2.4 กับ disel กลัวว่า toyota จะเหลือแค่ 2.5 กับ HV แล้วราคาเริ่มต้นพอๆกับเดิม

ออฟไลน์ Mike

เราจะได้หน้า aggressive จริงๆหรือ
ป๋าๆ จะรับได้หรือครับ ต่อให้มีมนต์ขลัง คำว่า Toyota ก็ตามเหอะ

ดูอย่าง J32 ไป L33 สิ ไม่น่าเอา Altima มาเลย
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Hakosuka

ผมว่าถ้าแกะกระจังหน้าไอสามเหลี่ยมแบบ Vios MC ทิ้งไปมันจะดูเป็น Lexus ทันที จะดูดีมาก

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมเห็นแค่คอนโซลตัว y ผมก็ใจละลายแล้วครับ

ยุคนึง คอนโซลรถเคยออกแบบแบบไม่สมมาติ

แล้วจู่ๆก็มเท่ากัน

แคมรี่ใหม่นี่ทำให้ผมคิดถึงรถในอดีตหลายๆรุ่นเลย
คงเพลินตาหน้าดู เวลาอยู่ในห้องโดยสาร

ออฟไลน์ CarameLon

กระชากวัยป๋าสุดเหวี่ยงกันไปเลย  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Arm

เราจะได้หน้า aggressive จริงๆหรือ
ป๋าๆ จะรับได้หรือครับ ต่อให้มีมนต์ขลัง คำว่า Toyota ก็ตามเหอะ

ดูอย่าง J32 ไป L33 สิ ไม่น่าเอา Altima มาเลย

มันอาจจะ Aggressive ทั้งตลาดก็ได้ครับกลัวว่างานนี้ได้เหงากัน ทั้งโตทั้งฮอนก็มาแนวเดียวกัน New Teana ก็ลูกผีลูกคนอีก
แต่ผมว่า Camry น่าจะขายได้น่ะครับ มันยังพอมีมุมหรูๆอยู่บ้าง

ยกเว้นว่า TDEM แอบแก้รายละเอียดยิบย่อยอีกที
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Arm

นั่นน่ะสิครับ ถ้ามีรุ่น Top จะดีมากเลยครับ เมื่อก่อน Wish, Camry ก็มี sunroof มาแล้ว Panoramic Roof น่าจะทำได้ไม่ยากครับ

ค่ายนี้ไม่ต้องหวังครับผมว่าตกทะเล ยกเว้นผีเข้าใส่มาให้ในตัวท็อปสุดๆ แล้วราคาทะลุไป2ล้านทอนพัน ;D
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

มันเป็นตัว Top เมืองนอก ตัว v6 ซึ่งบ้านเราไม่มี

นั้นหมายความว่า ออฟชั่นที่มี ที่เห็น pano roof เบาะแดง ท่อคู่ บลาๆๆ คงไม่มาในตัว 2.5 บ้านเรา หรืออาจได้อานิสงส์มานิดหน่อย

ออฟไลน์ mothsan

หน้าปัทม์ทำไม่เชยจังครับ โบราณมากกกกกก

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
งามมากครับ

อยากให้มี 2.5 TOP Option เท่า Hybrid ออกมาด้วยครับ สำหรับคนที่ไม่ได้อยากได้ Hybrid อย่างผม

Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Tonge

จริงๆคลิปนี้ พึ่งมีคนเอามาลงให้ดูไม่กี่วันก่อนหน้านี้แล้วนะครับ

ส่วนรูปลักษณ์ผมว่าไม่โดนใจผู้ใหญ่ครับ เพราะญาติผมก็ออกรุ่นปัจจุบัน หลังจากผมให้ดูรูปรุ่นใหม่แล้ว
คอนโซลโค้งแบบนี้ กลัวจะชนเข่า พื้นที่ด้านหลังดูไม่กว้างเท่ารุ่นปัจจุบัน เบาะก็ออกsport ไม่หรูแบบนั่งสบายแล้ว
แต่คิดว่ายังไงก็ขายได้ คิดว่าAccordจะมาแนวหรูโดนใจผู้ใหญ่มากกว่า ดูจากspy shot

ออฟไลน์ CJ.

Look นี้สวยเท่ดีครับ แต่ผมชอบอีกแบบนึงมากกว่า
ที่ปากกว้างๆ กระจังเส้นแนวนอน ล้อลายถี่ๆครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Alcatraz

งานดีครับ แต่ถ้าฮอนด้าเปิดตัวแอคอร์ด 2.0 เทอร์โบ คงมีหงายท้องกันบ้าง

ที่แน่ๆเทียน่าบอกจะทำอะไรไว้หน้ากันบ้าง

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
2.0extremo คงได้หน้าXSE
2.5G อยากให้ได้ลุดSleeper หน้าหรู ท้ายมี4ท่อ ล้อเรียบๆแบบ Modelista  8)

ออฟไลน์ gobank01

ซันรูฟ + เบาะแดงมา ใจสั่นเลยนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตัวท็อปที่ USA ไม่มี memory เบาะคนขับ และพัดลมเป่าตด
แอบตัดออกอีกแล้ว!! อเมริกาไม่มีเมืองไทยอย่าหวังว่าจะได้ :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คุ้นๆเหมือนว่าจะมีคนโพสไปวันก่อนแล้ว ผมเองรอ Full Review อยู่ครับ ฟัง First Impression แล้วยังไม่ค่อยได้อะไรเท่าไร

ออฟไลน์ CookiE

ผมอยากรู้ราคาขายมากกว่าครับ สงสัยตัวล่างเริ่มต้น 1.459 ล้าน ส่วนตัวท็อป 1.99 ล้าน - -

ออฟไลน์ golferjk

รอดูราคาว่างบประมาณเราจะพอไหม แล้วในไทยออปชั่นจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ XaNaX

ผมจัดตัวปลายโฉมไปแล้ว เพราะราคากับออฟชั่นน่าใช้

โฉมใหม่นี้ผมรอจะเปลี่ยนตอน Minor change ถ้าราคาไม่โดดจนต้องหนีไปเล่น C350e avantgarde นะ

ออฟไลน์ palma

จริงๆคลิปนี้ พึ่งมีคนเอามาลงให้ดูไม่กี่วันก่อนหน้านี้แล้วนะครับ

ส่วนรูปลักษณ์ผมว่าไม่โดนใจผู้ใหญ่ครับ เพราะญาติผมก็ออกรุ่นปัจจุบัน หลังจากผมให้ดูรูปรุ่นใหม่แล้ว
คอนโซลโค้งแบบนี้ กลัวจะชนเข่า พื้นที่ด้านหลังดูไม่กว้างเท่ารุ่นปัจจุบัน เบาะก็ออกsport ไม่หรูแบบนั่งสบายแล้ว
แต่คิดว่ายังไงก็ขายได้ คิดว่าAccordจะมาแนวหรูโดนใจผู้ใหญ่มากกว่า ดูจากspy shot

น่าจะหารถใช้ยากขึ้น ถ้าชอบแนว D-seg นุ่มเงียบแบบยุค 5-10 ปีก่อน เพราะตั้งแต่ Altima มาแบบ global model แบบเดียวทั่วโลก และออกแนวสปอร์ตมากขึ้น ทีนี้ตา camry ก็ตามมา  แม้แต่ premium D-seg ก็ยังสปอร์ตมากมาย ทั้งรูปทรง ทั้งเบาะนั่ง ฯลฯ

แฟนๆคงลำบากขึ้นครับ  โลกมันเปลี่ยนไปแบบนั้น คงต้องปรับตัวล่ะครับ

แต่... ไทยกำลังจะเข้าสู่สังคมผู้สูงอายุในไม่อีกกี่ปี ถ้าผู้ผลิตคิดสักนิด อาจจะได้เงินจากลูกค้ากลุ่มนี้บ้าง เพราะมีอำนาจใช้จ่ายมากพอควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2017, 09:07:41 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ sk-non

ที่วางแก้ว คล้าย เทียน่า L33 เลย
ผมชอบพนักพิงเบาะ นอกนั้นดูคลิปแล้ว ไม่ค่อยโดนแฮะ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมรอน่ะ ส่วนตัวคิดว่ามันไม่สวยเท่าตัวเก่า แต่เส้นสายดีไซน์มันทันสมัยกว่ากันเยอะ

ออฟไลน์ h0661036

ผมคิดว่า spec ในไทยยังไม่ชัดเจน ... เพราะผมซื้อตอนเดือน ธค.  หลังจากซื้อ บริษัทที่ทำวิจัยมาขอข้อมูลอย่างต่อเนื่อง   ซื้อมาก็ไม่ผิดหวังครับ  คิดว่าถ้ารอ  spec ก็คงไม่ต่างกันในรุ่น 2.0 g

ออฟไลน์ naretpan

• Jr. Member
  • **
เป็นผมคงรอเช่นกันครับ รอให้ตัวใหม่มา แล้วสอยตัวเก่า 2.0 ส่วนลดน่าจะ 2 แสน  โฉมใหม่ลูกค้าสูงอายุน่าจะลดลงน่ะครับ มันโฉมเฉี่ยวเกิน