ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเเชร์ความเห็นเรื่องดอกเบี้ยรถยนต์ป้ายเเดงครับ  (อ่าน 7131 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
      - ผมออกกระบะเจ้าตลาดมาคันนึง ราคา 8xxxxx ฟรีดาวน์ ดอกเบี้ย 2.95 ผ่อน 5 ปี พวกพี่ๆคิดว่าดอกเบี้ยสมเหตุสมผลเเล้วหรือป่าวครับ
      - สำหรับผมถ้าซื้อรถเเล้วดาวน์ 25-30% น่าจะได้ดอกเบี้ย 0 หรือ 0.99 ถือว่าคุ้มสุด เเล้วเเต่ละท่านมีเเนวคิดเกี่ยวกับดอกเบี้ยรถใหม่ประมาณไหนครับ *เอาเเค่รถบ้านๆพอนะครับ อยากทราบไว้พิจารณาซื้อ B seg ครับ
         ขอบคุณทุกความเห็นที่มาเเชร์นะครับ  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2017, 21:10:59 โดย Sunny37 »

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
B-Seg ดอกไม่เหมือนกระบะครับ

และปกติถ้ายี่ห้อ M ดอกจะเลวร้ายมากในสายตาผม

ยี่ห้ออื่นไม่โหดเท่า
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Jazz ผมได้ 1.19%BE ดาว์น 20% ผ่อน 3 ปี ครับ คิดเป็นเงิน 9,xxx บาทครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ tnp_super

ต้องรอช่วงที่มี ดบ.0% หรือ 0 หน่อยๆ มีมาเรื่อยๆ

ออฟไลน์ axister

ฟรีดาว ดอกเยอะเรื่องปกติมาก

ส่วนดอกเบี้ยผมก็รับได้ 2-2.5 นะ นอกจากรถตกรุ่นหรือปลายอายุถึงจะอัดโปรถูกจริง

ออฟไลน์ akewizard

ความเห็นส่วนตัวถ้าดอกเบี้ยไม่เกิน 3% ต่อปีผมพอรับได้ครับ
แล้วค่อยไปดูค่างวดต่อเดือนว่าผ่อนไหวแค่ไหนเอาครับ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ดอกเบี้ยรถใหม่ สำหรับผม ไม่ควรเกิน 1.5 เปอเซ็นต์ครับ ในกรณีที่ดาวน์ 30 เปอเซ็นต์ หรือมากกว่า

BRV ที่ผมซื้อมา เมื่อต้นปี ได้ดอก .69 ต้นงวด โดยดาวน์ 50 เปอเซ็นต์ ผ่อน 48 งวด
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ gobank01

รถยุโรป ดาว 30%

มันจัดซะ 2-3% มาตลอด

ผมละไม่เข้าใจจริงๆ

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
ดอกเบี้ยรถใหม่ สำหรับผม ไม่ควรเกิน 1.5 เปอเซ็นต์ครับ ในกรณีที่ดาวน์ 30 เปอเซ็นต์ หรือมากกว่า

BRV ที่ผมซื้อมา เมื่อต้นปี ได้ดอก .69 ต้นงวด โดยดาวน์ 50 เปอเซ็นต์ ผ่อน 48 งวด

Fortunter เกินครับ ผมเห็นถูกสุดๆ ก็ 1.89% นะครับ ไม่ว่าจะดาว์น 40-50% แล้วก็ตาม

ออฟไลน์ Devil13

ดาวน้อยดีที่สุดครับ หรือดอก 0% ได้ยิ่งดี (ดาว 30% ผ่อน 4 ปี)
แต่บางคนไม่มีเงินดาว ดอก 2 ปลายๆก็รับได้นะ ถูกกว่าดอกรถมือ 2 อีก

ออฟไลน์ tiger12r

ผม อยู่ ตจว. ลองไปถามศูนย์เจ้าตลาด ต่างอำเภอ จะตีเทริ์นตัวเก่าได้ราคาห้าแสน ไปเป็นเงินดาว์น เซลล์เสนอมาให้ส่วนลดคันใหม่ สีหมื่น ผ่อน72งวด ดอกเบี้ยได้3.6 แม่จ้าวนี่ผมดาว์น 5แสนนะครับเกือบครึ่งคันเลยเชียว ทำไมดอกแพงแบบนี้ ผมก็เรียนจบสูงนะแต่แค่ไม่ได้อาบน้ำใส่ดาวเทียมและกางเกงขาสั้นเสื้อยืดเข้าไปถามดูเฉยๆ  ::) ::)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ h0661036

ดอกเบี้ยจะพุ่งก็ไม่แปลก  ตอนนี้อัตราการผิดนัดชำระหนี้สูงมาก    ขณะเดียวกันผมไปแบงค์เห็นพวกปล่อยสินเชื่อก็บ่นกันว่าหาลูกค้าไม่ได้  (ลูกค้าที่มีความสามารถในการชำระหนี้)

ออฟไลน์ HHHsung

ถ้าเอารถมาหาเงิน ฟรีดาวน์ไม่ใช่เรื่องเสียหาย

แต่ถ้าซื้อใช้งานทั่วไป ต้องคำนวณว่า ระหว่างดาวน์ ดอกต่ำ กับ ไม่ดาวน์ ดอกสูง อันไหนคุ้มกว่า

ออฟไลน์ mxmx

ดอกเบี้ยเปํนรายได้ทางนึ่งของคนขายคับ ดอกจะตำ่หรือไม่มีเลยก็คือรถขายไม่ดีหรือทำโปร

ออฟไลน์ ps000000

ต้องเอาดอกเบี้ย มาคิดดู เทียบกับส่วนลดของแถม

ออฟไลน์ SM.

ดอกเบี้ย มันออกมาได้จากหลายปัจจัยนะครับ เงินดาวน์ ระยะเวลากู้ อันนี้เรื่องทั่วๆไป รวมทั้งสถานการณ์ NPL ในแต่ละไฟแนนท์

แต่ที่คนมักไม่ค่อยทราบคือ ส่วนลดของแถมที่ลูกค้าได้ ก็อาจจะมีผลกับดอกเบี้ยเช่นกัน เพราะยิ่งดอกเบี้ยแพง ดีลเลอร์ก็ได้ค่าคอมมากขึ้น ซึ่งก็สามารถเอาตรงนี้มาเป็นส่วนลดของแถมให้กับลูกค้าได้

ฉะนั้นเวลาต่อรอง จึงควรสอบถามหลายๆแห่ง และถามด้วยว่า ที่เซลล์จะส่งไฟแนนท์ให้ จะส่งไปไฟแนนท์อะไร

ดีลเลอร์แต่ละแห่ง มีการบริหารงานที่ต่างกันออกไป รวมทั้งความงกของดีลเลอร์และเซลล์ด้วยครับ

ออฟไลน์ Nouiii1

ดอกขนาดนี้ เจอกะเงินต้นระดับนี้ ดอกก็บานเลยหละครับเป็นผมจะดาร์วตามเงื่อนไขเพื่อลดต้นเวาเอามาคำนวนดอกจะได้ไม่แพงมาก เป็นกลยุท การขายหนะ หากินกะดอกอีกชั้น  8)

B-Seg ดอกไม่เหมือนกระบะครับ

และปกติถ้ายี่ห้อ M ดอกจะเลวร้ายมากในสายตาผม

ยี่ห้ออื่นไม่โหดเท่า

ผมเห็นดอก 2.xx ตลอดเลข 555

ผม อยู่ ตจว. ลองไปถามศูนย์เจ้าตลาด ต่างอำเภอ จะตีเทริ์นตัวเก่าได้ราคาห้าแสน ไปเป็นเงินดาว์น เซลล์เสนอมาให้ส่วนลดคันใหม่ สีหมื่น ผ่อน72งวด ดอกเบี้ยได้3.6 แม่จ้าวนี่ผมดาว์น 5แสนนะครับเกือบครึ่งคันเลยเชียว ทำไมดอกแพงแบบนี้ ผมก็เรียนจบสูงนะแต่แค่ไม่ได้อาบน้ำใส่ดาวเทียมและกางเกงขาสั้นเสื้อยืดเข้าไปถามดูเฉยๆ  ::) ::)
อันนี้หนักข้อเลยครับ ผมก็ชอบเเต่งตัวสบายๆไปถามราคารถ 5555

ถ้าเอารถมาหาเงิน ฟรีดาวน์ไม่ใช่เรื่องเสียหาย

แต่ถ้าซื้อใช้งานทั่วไป ต้องคำนวณว่า ระหว่างดาวน์ ดอกต่ำ กับ ไม่ดาวน์ ดอกสูง อันไหนคุ้มกว่า

ตอนซื้อท่านพ่อท่านเเม่เข้าใจว่าฟรีดาวน์ เเล้วดอก 1.99 ทั้งๆที่มีเงินดาวน์ เเกว่าคุ้มเลยเอามา เเล้วเมื่อว่าผมเชคมัน 2.95 เเกเลยถึงบ้างอ้อเลย 555

ดอกขนาดนี้ เจอกะเงินต้นระดับนี้ ดอกก็บานเลยหละครับเป็นผมจะดาร์วตามเงื่อนไขเพื่อลดต้นเวาเอามาคำนวนดอกจะได้ไม่แพงมาก เป็นกลยุท การขายหนะ หากินกะดอกอีกชั้น  8)

ดอก120000อะครับ 555 พ่อกะเเม่เค้าเข้าใจเรื่องดอกผิด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.แอบแพงไปหน่อยแต่ก็รับได้ ถ้าเกิน3ถือว่าเยอะเพราะแค่5ปี
2.พวก 0.99 หรือ 0 มันก็ดีแต่มันต้องเป็นอารมณ์แบบ โปรเฉพาะเช่นข้าราชการ หรือรถขายได้น้อย ยอดขายต่ำ หรือใกล้ตกรุ่น

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
นอกเรื่องนิดครับ ไปเจอดอกเบี้ยแมงกะไซค์มา สะดุ้งเฮือกเลย ดอกเบี้ยพอๆกับรถยนต์นะ แต่มันต่อเดือน ไม่ใช่ต่อปีเหมือนรถใหญ่ 😬
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

นอกเรื่องนิดครับ ไปเจอดอกเบี้ยแมงกะไซค์มา สะดุ้งเฮือกเลย ดอกเบี้ยพอๆกับรถยนต์นะ แต่มันต่อเดือน ไม่ใช่ต่อปีเหมือนรถใหญ่ 😬
ใช่เลยครับ คิดเป็นเดือน ยิ่งถ้าพวกฟรีดาวน์นี้อ่วมเเน่นวล

1.แอบแพงไปหน่อยแต่ก็รับได้ ถ้าเกิน3ถือว่าเยอะเพราะแค่5ปี
2.พวก 0.99 หรือ 0 มันก็ดีแต่มันต้องเป็นอารมณ์แบบ โปรเฉพาะเช่นข้าราชการ หรือรถขายได้น้อย ยอดขายต่ำ หรือใกล้ตกรุ่น

ขอบคุณครับ ผมนี้ไม่รุว่ามันเเพงหรือไม่เเพง เลยมาถามดู555