ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเหล่าสมาชิกเซียน. New Fortuner กับลักษณะไฟหน้า  (อ่าน 8730 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: สอบถามเหล่าสมาชิกเซียน. New Fortuner กับลักษณะไฟหน้า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 14:28:53 »
เพราะรถมันสูงด้วย ยิ่งไปกันใหญ่เลยครับ

ออฟไลน์ golf8023

Re: สอบถามเหล่าสมาชิกเซียน. New Fortuner กับลักษณะไฟหน้า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 15:35:08 »
แยงตาทุกคันครับ ยืนยัน
ถ้าเจ้านี่ขับตามหลังมาระยะประชิด ผมยอมให้แซงเลยครับ
ยิ่งถ้ากระจกส่องหลังไม่มีตัดแสง แม่เจ้าเลยครับ มีตัดแสงก็ช่วยได้หน่อย

ออฟไลน์ Eakkypoo

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 15:37:59 »
คนออกแบบ มันควรตกงานครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 14:53:28 »
พวกนี้ชอบเปิดไฟสูงจี้ตูดชาวบ้าน ทั้งไฟตัดหมอก สปอร์ตไลท์เปิดหมดไม่มีกั๊ก

ผมก็ขับรถในตอนกลางคืน ทุกคืน แทบจะไม่เคยเจอรถคันไหน(ทุกยี่ห้อ)เปิดไฟสูงเลยนะ นานน๊านจะเจอสักคัน

แต่ไฟตัดหมอกเนี่ย เปิดกันจนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว(แต่ผมไม่เปิด) บางคันเปลี่ยนเป็นหลอดซีนอน ค่า k สูงๆ /LED แสงฟุ้งมาก แสบตา

อีกพวกนึง ก็ไปต่อวงจรไฟเดย์ไลท์ให้สว่าง ตอนเปิดไฟหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 19:36:03 »
ที่แปลกใจยิ่งกว่าคือ โตโยต้าไม่แก้ไขอะไรกับรถที่ผลิตใหม่ ความรับผิดชิบต่อสังคมต่ำจริงๆ