ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นทำประกันเติมเงิน สำหรับรถสำรองใช้ที่ขับน้อย  (อ่าน 4590 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
มีรถสำรองอยู่คันหนึ่ง อายุรถประมาณ 3 ปี ขับสัปดาห์ละ 2-3 ครั้งในระยะทางไม่ไกลมาก

ประกันชั้น 1 กำลังจะหมด เลยมีความคิดเรื่องประกันภัยแบบเติมเงินที่ เปิด ปิดได้ตามเวลาที่ขับรถ (ของบ.ไทย_ิวัx_์)

คือราคามันเร้าใจมาก มีท่านใดใช้อยู่บ้างครับ เวลาเคลมง่ายเพียงใดครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

** หมายเหตุ - ราคาที่ให้ด้านล่าง เป็นเพียงข้อมูล มิใช่การโฆษณา แต่อย่างใด และข้าพเจ้าไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับบริษัทนี้
(ชั้น 2+ - ทุน 300K - เบี้ย 6,xxx บาท ขับได้ 960 ชม.ใน 365 วัน ซ่อมศูนย์) (เคลมได้เฉพาะมีคู่กรณีเป็นรถเท่านั้น)
(ชั้น 1 - ทุน 500K - เบี้ย 10,xxx บาท ขับได้ 960 ชม.ใน 365 วัน ซ่อมศูนย์ ถ้าซ่อมอู่ถูกกว่า 2,000 บาท)

Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Barracuda

ผมเคยใช้ครับ เคยนะครับ และไม่คุ้มสุดๆสำหรับผม เลิกเพราะขับทางไกล เส้นทางค่อนข้างอันตรายมาก ถ้าเราเปิด app แล้วเราเกิดชนหนัก เจ็บหนัก หรือ ตาย แล้วมือถือพัง เราหรือญาติจะเอาหลักฐานไหนมายืนยันกับประกัน ซึ่งผมเคยท้วงไปยังประกันแล้วว่าควรมีการส่ง sms หรือระบบตรวจสอบตอนเปิดปิดไปยังเบอร์มือถืออีกเบอร์เพื่อเป็นหลักฐานให้เมียหรือญาติด้วย

ผมขับน้อยมากแต่ระยะเวลามันสั้นไปจำนวน ชม เหลือเยอะแต่วันหมดแล้ว  ทำให้ผมเลิกใช้ดีกว่า ส่วนเรื่องเคลมไม่ทราบจริงๆว่ายุ่งยากมั้ยขอเดาว่ายุ่งยากแน่ๆ

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
มันต่างยังไงกับรายปีครับ ในเมื่อก็ต้องใช้ชั่วโมงให้หมดก่อน365วัน ใช้ไม่ครบก็มีค่าเท่ากันกับรายปี หรือ ว่ามันสะสมชั่วโมงได้

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมเคยใช้ครับ เคยนะครับ และไม่คุ้มสุดๆสำหรับผม เลิกเพราะขับทางไกล เส้นทางค่อนข้างอันตรายมาก ถ้าเราเปิด app แล้วเราเกิดชนหนัก เจ็บหนัก หรือ ตาย แล้วมือถือพัง เราหรือญาติจะเอาหลักฐานไหนมายืนยันกับประกัน ซึ่งผมเคยท้วงไปยังประกันแล้วว่าควรมีการส่ง sms หรือระบบตรวจสอบตอนเปิดปิดไปยังเบอร์มือถืออีกเบอร์เพื่อเป็นหลักฐานให้เมียหรือญาติด้วย

ผมขับน้อยมากแต่ระยะเวลามันสั้นไปจำนวน ชม เหลือเยอะแต่วันหมดแล้ว  ทำให้ผมเลิกใช้ดีกว่า ส่วนเรื่องเคลมไม่ทราบจริงๆว่ายุ่งยากมั้ยขอเดาว่ายุ่งยากแน่ๆ

ขอบคุณมากคร้าบบบ เป็นประเด็นใหญ่เหมือนกันนะครับนี่
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

มันต่างยังไงกับรายปีครับ ในเมื่อก็ต้องใช้ชั่วโมงให้หมดก่อน365วัน ใช้ไม่ครบก็มีค่าเท่ากันกับรายปี หรือ ว่ามันสะสมชั่วโมงได้

หลักๆ คือถูกกว่าประกันแบบปกติที่ทุนประกันเท่ากันประมาณ 30% ขึ้นไปอะครับ แต่ได้ชั่วโมงการขับรถน้อยกว่า  จำนวนชั่วโมงสะสมไม่ได้

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

มันถูกกว่าก็จริง แต่จขกท. อย่าลืมเรื่อง  คุณภาพอินเตอร์เน็ต ของประเทศเรา นะครับ
~~

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ฟังดูวุ่นวายจัง ใช้ 2+ ปกติซ่อมอู่ สบายใจกว่ามั๊ย ราคาบางที่ถูกกว่านี้อีก
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ฟังดูวุ่นวายจัง ใช้ 2+ ปกติซ่อมอู่ สบายใจกว่ามั๊ย ราคาบางที่ถูกกว่านี้อีก

จริงๆ ก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ เหมือนใจยังลังเลอยากได้ประกันชั้น 1 แต่ไม่อยากจ่ายแพงเพราะใช้น้อยอะไรอย่างนี้ครับ

ก็เลยอยากทราบว่า ท่านที่ใช้แล้วเป็นอย่างไร  แต่เหมือนว่าควรจะไป 2+ สินะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับผม    ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เคยสนใจเหมือนกันครับ เพราะรถจอดเยอะกว่าวิ่ง แต่กลัวลืมเปิด-ปิด และรถมีคนขับหลายคน ก็เลยไม่เอาดีกว่า
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

เคยสนใจเหมือนกันครับ เพราะรถจอดเยอะกว่าวิ่ง แต่กลัวลืมเปิด-ปิด และรถมีคนขับหลายคน ก็เลยไม่เอาดีกว่า

กลัวลืมปิด-เปิด เหมือนกัน เลยไม่ทำ

ออฟไลน์ holidayaholic

ลองดูชั้น 1 (low cost) ของกรุxเทx มั้ยครับ เบี้ยไม่แพง (10,2xx บาท) แต่มีค่า deduct 5,000 กรณีไม่มีคู่กรณี หรือเป็นฝ่ายผิด

http://www.prakunrod.com/ViewInsurancePackage.aspx?InsurancePackageID=248&PackageGuid=&CarInsuranceRequestID=-1&AuthKey=&BackUrl=http%3a%2f%2fwww.prakunrod.com%2fType1-YourPackages.aspx%3fCarMakeID%3d29%26CarModelID%3d1365%26CarYear%3d2014
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2017, 13:37:42 โดย holidayaholic »

ลองดูชั้น 1 (low cost) ของกรุxเทx มั้ยครับ เบี้ยไม่แพง (10,2xx บาท) แต่มีค่า deduct 5,000 กรณีไม่มีคู่กรณี หรือเป็นฝ่ายผิด

http://www.prakunrod.com/ViewInsurancePackage.aspx?InsurancePackageID=248&PackageGuid=&CarInsuranceRequestID=-1&AuthKey=&BackUrl=http%3a%2f%2fwww.prakunrod.com%2fType1-YourPackages.aspx%3fCarMakeID%3d29%26CarModelID%3d1365%26CarYear%3d2014

ขอบคุณมากคร้าบบบ ราคาดีมากเลยครับ