ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม อู่นอก Toyota ครับ จะเอา CAMRY AVC40 เข้าไปซ่อมครับ ในกรุงเทพ  (อ่าน 20997 ครั้ง)

ออฟไลน์ bbbatticus

• Newbie
  • *
เนื่องจากกระทู้เดิม
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=59937.0

วันนี้ได้เข้าไปที่ อู่ 99Garage และได้รับผลตอบรับ ที่แย่
เลยไม่อยากเข้าไปทำอีกแล้ว ขอ ดิสเครดิตแรงๆ
(เจ้าของอู่ พูดจาแย่มากๆ เชิงไล่ ไม่อยากทำ กวนตรีน หงุดหงิดใส่ ผมก็ไม่สนใจ ไม่ทำแม่งเลย)

เลยอยาก สอบถาม ว่า ท่านใดมีอู่นอก ที่ซ่อม TOYOTA
รุ่นผม CAMRY AVC40

ที่ราคา ไม่แพง
ทำดีไม่ชุ่ย พูดง่าย เข้าใจง่าย ไม่ไล่ลูกค้า

ผมอยู่แถว รามคำแหง พระราม 9 ศรีนครินทร์ ไปได้หมดครับ (บางนาก็ไปได้)

คือส่วนตัว จะไปให้เปลี่ยน คือ

ยางหุ้มเพลา กับ
เปลี่ยนถ่าย น้ำมันเกียร์
และ กรองเกียร์
แค่นั้นครับ

(เพราะ Rack พวงมาลัย กะจะ สั่ง มือ 1 มาเปลี่ยน กับร้านรู้จักกัน)

ขอบพระคุณทุกท่านมากนะครับ
ขอให้ผลบุญ สมหวังแก่ ผู้ที่ช่วยเหลือครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
คำตอบจะปลิวมั้ยเนี่ย   ;D
ตามเพจพี่แกมานาน งานแกดูดีและละเอียดยิบ

ถ้าผมใช้พี่โต ผมคงเข้าแต่อู่พี่แกนี่หละ
https://www.facebook.com/lankauto/

ไม่ซ่อมเฉยๆ แถมความรู้วิธีแก้ไขเบื้องต้น ทริคเล็กๆ น้อยๆ ให้อีกต่างหาก

เสียอย่างเดียว ไม่รู้คิวยาวถึงปีไหนแล้ว

นี่ผมใช้นิสสันกะฮอน บอกตรงๆ ว่าผมหละอิจฉาคนใช้พี่โตที่มีอู่แบบนี้  ;D

• Newbie
  • *
โทรไปสอบถามอู่ข้างบนแล้ว คิวยาวมาก ไม่รุ้ยาวไปถึงไหนเลย TT

ออฟไลน์ pinggiyam

• Jr. Member
  • **
คำตอบจะปลิวมั้ยเนี่ย   ;D
ตามเพจพี่แกมานาน งานแกดูดีและละเอียดยิบ

ถ้าผมใช้พี่โต ผมคงเข้าแต่อู่พี่แกนี่หละ
https://www.facebook.com/lankauto/

ไม่ซ่อมเฉยๆ แถมความรู้วิธีแก้ไขเบื้องต้น ทริคเล็กๆ น้อยๆ ให้อีกต่างหาก

เสียอย่างเดียว ไม่รู้คิวยาวถึงปีไหนแล้ว

นี่ผมใช้นิสสันกะฮอน บอกตรงๆ ว่าผมหละอิจฉาคนใช้พี่โตที่มีอู่แบบนี้  ;D
อู่นี้ผมโทรไปจองช่วง ต้นๆปี ได้คิวธ.ค.นี้ครับ รอจนรถพัง  :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
ผมว่าแปลกมาก

อู่พี่สมบริการดีมาก และยืนยันว่าถ้าเคสไม่หนัก เข้าเช้าได้เย็น แค่รันตามคิว First-In-First-Out จะนานเฉพาะเคสยาวจริงๆ ที่ต้องจอง (หมายถึงปรับสภาพหรืออะไรยาวๆ จริงๆ) อันนั้นจะต้องคุยกะพี่สมนานหน่อย

ผมเองก็แนะนำรถไปทำหลายคันแล้ว  :-\ ไม่ว่าจะเก็บงาน แก้ปัญหาวิเคราะห์โน่นนี่ หรือถ่าย Flush 'n Fill สมัยที่แรกๆ คนนึกว่าเป็นอู่ของ CamryClub นั่นแหละ

Edit: อีกเรื่อง เรื่องแร็ก ไม่แน่ใจว่าแก้จบไหม มีสองเจ้าที่ทำเรื่องนี้คล่องๆ แชมป์ออโต้วิภา 39 กับดาวดินแดง ถ้าเก็บของเก่าไม่จบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2017, 17:35:50 โดย แมวดราม่า »
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
สัก 7-8ปีก่อน ผมเคยเอาsoluna vios ไปซ่อมที่ Tw car tuner อู่อยู่แถวติวานนท์ครับ ส่วนตัวเข้าไปใช้บริการแล้วเห็นว่าอู่ค่อนข้างstandard ดีนะครับ รับ service ทำเช็คระยะโตโยต้าทุกรุ่นด้วยครับ สั่งอะไหล่มี messenger คอยวิ่งด้วยครับ ลองเข้าไปดูนะครับ

ออนไลน์ nuntapon.s

อ้าว  ผมนึกว่ากระทู้แรกนั่นทำมาแล้วซะอีก   รายการที่อยากทำผมว่าที่ไหนก็ทำได้ม้างไม่น่ามีปัญหา แต่เป็นผมเข้าศูนย์นะราคาไม่ต่างแน่นอนแถมมีประกันงานซ่อมด้วย

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Skyforce

Tw cartuner ติวานนท์ครับ
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ผมว่าลองแยกเป็นอู่เฉพาะทางดีมั๊ยครับ จากประสบการณ์ใช้ยาริสหลังจากหมดประกัน ช่วงล่างผมแนะนำบางอ้อการยาง ซ่อมแล้วตั้งศูนย์จบในที่เดียวครับ และเราสามารถซื้ออะไหล่ไปให้ทำได้ครับ หรือให้เค้าสั่งก็ได้ครับ
เครื่องยนต์ก็อู่ tw cartuner ก็โอครับ  ถ้าถ่ายน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์ก็ปั๊มครับ แนะนำเชลล์ครับ ผมใช้สังเคราะห์100% ใช้มาเครื่องไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

• Newbie
  • *
เรียนก่อน ว่าไม่ใช่ ไม่เคยซ่อมกับ ช่างสม

เคยเจ้าไปแล้วรอบ นึง

ไปเปลี่ยน Rack พวกมาลียนี่แหละ

แกไปเอาของ บิ้ว มาใส่แทน ของเก่า แกคิด ไป 10000 ถ้วน (มารุ้ราคาตอนหลัง โคตรรรรแพงเลย)

ตอนนั้น ก้บ บริการโอเค ทั่วไป

แต่ครั้ง นี้บอกเลย

โคตรโมโห พูดเหมือนเรา ไปขอทำฟรี

ผมถามราคา แก เขียนราคา แล้ว บอกให้ ผมรวมราคา เอง

คิดดู ใครมันจะไปทำ พอผมต่อ ราคา

แก กวักมือไล่ แล้วบอก ไม่ทำ

ชีวิต กรู รถ คัน เปนล้าน ไม่เคยต้องมาง้อ ใครทำไรให้

นี่ทำเหมือน ผมต้องมาขอ ส่วนบุญทำ

นี่พิมพ แล้วยังขึ้นเลย

ลาขาด 99GARAGE
เตรียมเจ๊ง บอกเลย ไปมาสองวัน รถยังไม่มีเข้า

เอาเงินมาทำให้ ไม่อยากได้ อยากไล่ลุกค้า ตามสบาย

ออฟไลน์ ps000000

ผมนี่อึ้งเลย

ออฟไลน์ NoName__???

99Garage งานเข้า รอดูการแก้ตัวจากอู่

ออฟไลน์ Auto

ทำไมต้องเข้าอู่นอกครับ   จริง  ๆ ไม่น่าแพงนะสำหรับศูนย์งานก็ไม่ใช่งานยากหรืองานเฉพาะเลย