ผู้เขียน หัวข้อ: แอบบ่นกับเพื่อนๆครับ ผมทะเลาะกับแฟน ว่าควรเร่งหรือ ชะลอรถ  (อ่าน 5591 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
เพิ่งกลับจากไปทานข้าวนอกบ้านกับแฟนครับ

เมื่อใกล้ถึงบ้าน ระหว่างการยูเทิร์น จากฝั่งรัชดาฯ (ศาลอาญา) เพื่อข้ามมาอีกฟาก (ซ.เสือใหญ่) รถยนต์ที่มาทางตรงส่วนใหญ่ มักจะขับด้วยความเร็วค่อนข้างสูง อาจจะด้วยเป็นช่วงกลางคืน และถนนค่อนข้างโล่ง มีสี่เลน

เมื่อยูเทิร์นเสร็จ ผมจำเป็นต้องรีบตบซ้าย เพื่อฝ่าเลนทั้งสี่ เข้าซอย เพราะระยะจากจุดกลับรถ-ซอย ค่อนข้างสั้น และรถทางตรง มาเร็ว

จังหวะนั้น 'ปิกาจู้' ดันโผล่มาพอดี คุณแฟนจึงบอกให้ชะลอ อย่าขับเร็ว เพราะโปเกมอนตัวนี้ หนีง่าย  :-\

ผมงี้ ปรี๊ดเลย จึงชักสีหน้า และตะโกนถามนางว่า 'อยากจับโปเกม่อน หรืออยากโดนชนกลิ้ง' มากกว่า?

สุดท้าย เราจึงงอนกันพอหอมปากหอมคอ และผมก็มาบ่นให้บอร์ด รกขึ้นอีกนิด

ขอบคุณเพื่อนๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2017, 22:35:15 โดย Zachary C »
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ j@ckie

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนจาก 'อยากจับโปเกม่อน หรืออยากโดนชนกลิ้ง' เป็น 'ตรงนี้ชะลอไม่ได้จ๊ะ มันอันตรายเดี๋ยวโดนชน'

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
กฎเหล็กประจำรถผมคือ "ไม่หยุดหรือชะลอรถให้จับโปเกมอนให้เด็ดขาด" ถ้ารับไม่ได้ จอดแล้วส่งลงตรงนั้นทันที แล้วก็มีคนโดนผมทิ้งมาแล้วจริงๆด้วยนะ  ;D

My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
ยังมีคนเล่นเกมส์นี้อีกเหรอเนี่ย??? ::)
~~

ออฟไลน์ koko86

คุณทำถูกแล้วล่ะครับ เป้าหมายขับรถเพื่อถึงจุดหมายอย่างปลอดภัย
ลึกๆแฟนคุณก็รู้ แต่คงคงงอนเรื่องที่โดนดุเสียงดังมากกว่า

ออฟไลน์ rotaryman

ทำถูกแล้วครับ. ถ้าคุณชลอให้นางอาจจะไม่ได้มาทะเลาะต่อกันในรถก็ได้ อาจจะกลายเป็นโปเกมอนสิงสถิตอยู่ตรงนั้นแทน(ขำๆนะครับ) :P

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member
บอกไปว่า ค่อยไปจับปิ๊กะจู้ที่ห้องก็ได้คับ จะให้จับทั้งคืนเลย  :-[

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ยังมีคนเล่นเกมส์นี้อีกเหรอเนี่ย??? ::)

บ้านผมอยู่ใกล้กับ Plaza Lagoon ครับ มีเสา Pokestop อยู่ติดๆกัน 4-5 เสา เป็นแหล่งที่ผู้เล่นเกมส์นี้มักแวะเวียนมาเป็นประจำ  ;)

คุณแฟนผม เป็นหนึ่งในนั้น

ป.ล. เห็นนางว่า เดี๋ยวนี้โปเกม่อนที่ว่า หายาก จับง่ายขึ้นมาก 555..

Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
บอกไปว่า ค่อยไปจับปิ๊กะจู้ที่ห้องก็ได้คับ จะให้จับทั้งคืนเลย  :-[

ปิ๊ก้าา !!!

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
งอนเรื่องไร้สาระ เป็นเรื่องธรรมดา 55

ปิ๊ก้าา !!!

ปิ๊ก่า ปิ๊ก้า... 555    ตอนนี้ดีกันแล้วครับผม

ออฟไลน์ ps000000

ผมนี่อึ้งเลย

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
คงโกรธที่โดนดุมากกว่า ที่จะจับ โปเกม่อน ไม่ได้ แน่ ๆ ผมว่า........^^

ผิดที่คุณนั่นแหละครับ ไม่จอด ก็ ไม่ต้องดุ ก็ได้ (มั้ง)

คราวหลัง ก็ว่า "อะไรนะจ๊ะ ฟังไม่ทัน .... อ่า พ่อหยุดไม่ทัน"   

ออฟไลน์ dht_tubes

ปิ๊ก้าา !!!

ปิ๊ก่า ปิ๊ก้า... 555    ตอนนี้ดีกันแล้วครับผม

555 สุดยอด

ออฟไลน์ SM.

โชคดีที่บ้านผมไม่มีใครเล่นเกมส์นี้

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ตัวผม และคนที่ผมรู้จักเลิกเล่นกันไปหมดแล้ว พึึ่งจะรู้ว่ายังมีคนเล่นอยู่

สำหรับกรณีนี้ ผมว่าน่าจะขับด้วยความเร็วปกติไปก่อน เอาใจคนจับโปเกมอนแล้วเกิดอุบัติเหตุก็คงไม่คุ้ม

และสำหรับผม ถ้ายูเทินแล้วใกล้กับซอยที่จะเลี้ยวเข้ามาก ผมจะไปยูเทินจุดถัดไป ไกลหน่อยแต่ปลอดภัยกว่าครับ

ออฟไลน์ tvm

กรณีนี้ เปลี่ยนวิธีพูดแบบ คห.บนๆ น่าจะดีสุด

ปล. โชคดีที่แฟนผมไม่เป็นแบบนี้ เพราะถ้าผมเจอแบบนี้คงปรี้ดแตก และคงเลิกครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่คุ้มครับ

เกมมันก็ไม่ได้ออกแบบให้นั่งรถด้วย อยากจับเดินเอาครับ

ตัวผม และคนที่ผมรู้จักเลิกเล่นกันไปหมดแล้ว พึึ่งจะรู้ว่ายังมีคนเล่นอยู่

สำหรับกรณีนี้ ผมว่าน่าจะขับด้วยความเร็วปกติไปก่อน เอาใจคนจับโปเกมอนแล้วเกิดอุบัติเหตุก็คงไม่คุ้ม

และสำหรับผม ถ้ายูเทินแล้วใกล้กับซอยที่จะเลี้ยวเข้ามาก ผมจะไปยูเทินจุดถัดไป ไกลหน่อยแต่ปลอดภัยกว่าครับ

เห็นด้วยครับ ปกติจะมียูเทิร์นอีกจุด ที่ไกลไปอีกนิด แต่ปลอดภัยกว่า เพราะระยะถึงซอย ไม่กระชั้นนัก

แต่.. คนส่วนใหญ่มักไม่ใช้ เพราะเลี้ยวยาก แคบ และมีมุมอับสายตา แบบว่า รถที่ยูเทิร์นจะไม่มีทางเห็นรถทางตรงเลย จนกว่าจะยื่นไปพอสมควร   ส่วนรถทางตรงมักไม่ชะลอ เข้าใจว่าส่วนหนึ่งเป็นเพราะ มองไม่เห็น และไม่คาดว่าจะมีรถโผล่มาจาก 'รูเล็กๆ' ด้านข้าง

ไม่คุ้มครับ

เกมมันก็ไม่ได้ออกแบบให้นั่งรถด้วย อยากจับเดินเอาครับ

555.. จริงครับ  ผมเองก็แทบไม่เชื่อ ตอนที่แฟนบอกว่า รถติดนิดๆ ไหลแบบกระดึ้บๆไป นี่แหละ สุดยอด! โปเกมอนประหลาดๆ ขึ้นมาเพียบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อันตรายโคตรครับ มนุษย์แฟนก็แบบนี้แหละ

ว่าแต่ยังเล่นกันอยู่หรา...

ออฟไลน์ J_Serie5

ดีละครับที่ไม่ตามใจแฟน ส่วนเรื่องpokemon เพื่อนๆผมเลิกเล่นกันหมดละครับ  ::)