ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะให้เพื่อนๆช่วยลองฟังที่มาของเสียง เป็นกระบะ Dmax ครับ  (อ่าน 3626 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member

เมื่อไม่กี่วันก่อนผมได้นำ เข้าไปที่ไทร์พลัสเพื่อทำการเปลี่ยนท่อ อากาศเทอร์โบ
หลังจากนั้นผมก็ได้นำมาวิ่งได้ 2 วัน ก็เริ่มเสียงตามคลิปเลยครับตอนผมสอบถามช่าง
เขาบอกว่า จะมีเสียงแค่ช่วงแรกๆ(อะไหล่แท้แน่นอนครับเขาวิ่งไปซื้อศูนย์)

ออฟไลน์ ight

• Jr. Member
  • **
เหมือนจะรั่วนะครับ  ลองตรวจสอบดู

เหมือนจะรั่วนะครับ  ลองตรวจสอบดู
ตอนนี้ผมสงสัยท่อที่เขาใส่ให้ อาจจะใส่ไม่แน่นหรือไม่ก็เทอร์โบรั่ว
เดียวจะไปตรวจดูครับ พอดีวันนนี้ยังไม่ว่าง

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
เช็คจุดรอยต่อท่อไอดี ตั้งแต่ปาก ถึง ทางเข้าท่อไอดี เข็มขัดรัดขันแน่นไมครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

เช็คจุดรอยต่อท่อไอดี ตั้งแต่ปาก ถึง ทางเข้าท่อไอดี เข็มขัดรัดขันแน่นไมครับ
ขอบคุณครับ