ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ เคยโดนจอดขวางหน้าบ้านกันไหมครับ  (อ่าน 11041 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: เพื่อนๆ เคยโดนจอดขวางหน้าบ้านกันไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 18:44:56 »
18.44 น. ดูไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
Re: เพื่อนๆ เคยโดนจอดขวางหน้าบ้านกันไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 18:48:09 »
ไม่ทราบข้อเท็จจริงครับ โหดมากครับ โหดเกินไป ไม่รู้คนทำได้คิดถึงผลที่ตามมาหรือไม่ เครียดแทนทั้งสองฝ่ายครับ

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 18:56:35 »
แถวนี้มันเถื่อน ไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้  :-X

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 19:29:11 »
บ้านผมเคยโดนครึ่งรั้วครับ ไม่ถึงขั้นเข้าออกไม่ได้ก็หยวนๆไป
จากคลิปนี้ดูละ ประเทศนี้เหมือนเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนขึ้นทุกวัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ xcalibur

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 19:46:46 »

ออฟไลน์ shanon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 20:00:08 »
ดูคลิปแล้ว ไม่ได้ขวางทางเข้าออกบ้านใครนะครับ จอดริมถนนใต้ร่มไม้. แถมคลิปที่ถ่ายมาจากวงจรปิด มาจากบ้านทั้ง 2 ฝั่งด้วย

งานนี้น่าจะแค้นอย่างอื่นนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 20:00:17 »
โคตรโหดเลย แต่ทำแบบนี้ไม่คุ้มจริงๆ

ออฟไลน์ Nut_SK

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 20:02:53 »
แถวบ้านผมนะ ปลูกต้นไม้ครึ่งถนนเพราะบ้านไม่มีรถ

แต่พอญาติตัวเองเอารถมาจอดบ้านคนอื่น รถจะผ่านกะนแต่ละคันลำบากเหลือเกิน

ไม่รู้จะเห็นแก่ตัวกันไปถึงไหน
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 21:33:12 »
เคยอยู่บ้านจัดสรร  โดนจอดหน้าประตูบ้าน เลยบอกให้ขยับหน่อย โอ้โหแม่มเปิดประตูออกมาโชว์ยศตำรวจโวยวายเบ่งจนพุงแทบแตก 555 และมันก็ขับออกไป

ตอนนี้อยู่ตจว.โล่งสบาย ปัญหาอุนจิน้องหมาหน้าบ้านก็ไม่มี

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 21:35:54 »
แถวบ้านผมมันมีรถ 2 คันหน้าบ้านตัวเองไม่จอด ดันไปจอดบ้านหัวมุมที่ไม่มีคนอยู่แทนแถมเอาราวตากผ้ามาขวางไว้ตอนตัวเองไม่อยู่ทั้ง 2 คันเห็นแก่ตัวมาก ผมหมั่นใส้เคยเอาราวตากผ้ามันออก ซักพักก็มีขี้ข้าที่รู้จักกับมันมาลากมาขวางไว้อย่างเดิม  :'(

ออฟไลน์ TABO9

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 21:52:21 »
ใครดูไม่ได้ กดได้ที่นี่ครับ

https://www.facebook.com/YouLikeV55/videos/1602178903126107/

ออฟไลน์ j@ckie

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 21:56:09 »
อารมณ์ชั่ววูบ อาจทำให้เสียเงินเป็นล้าน

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 23:17:04 »
สมแล้วที่จอดหน้าบ้านคนอื่นครับ อยากให้มาทำแถวบ้านผมบ้างจังครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 23:59:34 »
สมัยก่อนโดนประจำครับ ตรงข้ามบ้านเป็นบริษัท มันจอดรถกันไม่สนใจชาวบ้านเลย เดือดร้อนกันแทบทั้งหมู่บ้าน แถมเวลาขอให้ขยับรถทีนะ ก็บ่นใส่ด่าใส่เหมือนผมไปสร้างความเดือดร้อนให้ชีวิตเค้ามากๆ

แต่ล่าสุด ปัญหาหมดไปแล้ว เพราะบริษัทกำลังจะพังและไปโกงคนอื่นด้วย รู้สึกเหมือน กรรมตามทัน 555
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 00:17:45 »
เคยครับ มีตั้งแต่พูดจากันดีๆแล้วจบยันด่ากัน พวกเห็นแก่ตัวในบ้านเราที่ไม่มีสามัญสำนึกนั้นเยอะครับ ส่วนใหญ่ก็ในเมืองที่อยู่กันแออัดนี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 05:44:33 »
 >:( ข้างบ้านที่ กทม ทุกวันครับ
ดัดแปลงบ้านตัวเองเป็นโรงขายของ ไม่มีที่จอดรถ
มีกระบะคัน Taxi คันเลยจอดหน้าบ้านตัวเอง
แล้วไงครับ หัวรถก็เลยเข้ามาหน้าบ้านผมเกือบครึ่งประตู มีบอกใส่เบรคมือไว้ให้เข็นด้วย เอาซิ - -
พอเลยไปอีกฝั่งเค้าด่า ก็เลยมาเลยบ้านผมที่แค่พูดบอกแบบดีดี  >:(
เหนื่อยไหมหล่ะครับทุกวันนี้ ไม่ใช่แค่รถ ทั้งต่อเติมบ้าน หลังคาเลยล้ำตลอด เปิดเพลงเสียงดัง  ต้องไปคอยบอก
แถวบ้านผมย้ายเข้าใหม่ กันทั้งนั้น ผมอยู่กันมาจะสามสิบปีละ
ทุกวันนี้ตีกันโดยสมบูรณ์แบบ  hahahaha ผมย้ายหนีเลย ย้ายหนีกันจะหมดละเพื่อนบ้านเก่าๆ

สันดานล้วนๆครับ พูดแล้วพูดอีกก็เท่านั้น พูดดีดียิ่งได้ใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2017, 05:50:55 โดย Krongbun »

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 06:56:31 »
เพื่อนบ้านเลวๆผม หน้าบ้านตัวเองว่างไม่จอด มาจอดหน้าบ้านผม

โดนผมเล่นซะเข็ดไปทั้งชาติ ;D ;D ;D ;D ;D

ผมไม่โดนรถเขาด้วยซ้ำ

ส่วนผมคนกลัวทั้งหมู่บ้าน ตอนนี้หน้ารั้ว ยังไม่มีใครกล้าเฉียด ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 08:19:26 »
ผมซื้อที่ข้างบ้านเพิ่มเพื่อจอดรถ

บางคนก็มาขอจอด บอกญาติมาหา ผมก็ให้จอด

บางวันผมล็อตประตูไว้ เพื่อเตรียมที่จอดไว้ให้เพื่อนให้แฟน

พวกคนแถวบ้านผมตัดกุญแจผมทิ้ง เอารถเข้ามาจอดหน้าตาเฉย

แสบไหมล่ะครับ เพื่อนบ้านผม

ซอยว่าแคบแล้ว แต่ใจคนแคบกว่า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 08:28:43 »
>:( ข้างบ้านที่ กทม ทุกวันครับ
ดัดแปลงบ้านตัวเองเป็นโรงขายของ ไม่มีที่จอดรถ
มีกระบะคัน Taxi คันเลยจอดหน้าบ้านตัวเอง
แล้วไงครับ หัวรถก็เลยเข้ามาหน้าบ้านผมเกือบครึ่งประตู มีบอกใส่เบรคมือไว้ให้เข็นด้วย เอาซิ - -
พอเลยไปอีกฝั่งเค้าด่า ก็เลยมาเลยบ้านผมที่แค่พูดบอกแบบดีดี  >:(
เหนื่อยไหมหล่ะครับทุกวันนี้ ไม่ใช่แค่รถ ทั้งต่อเติมบ้าน หลังคาเลยล้ำตลอด เปิดเพลงเสียงดัง  ต้องไปคอยบอก
แถวบ้านผมย้ายเข้าใหม่ กันทั้งนั้น ผมอยู่กันมาจะสามสิบปีละ
ทุกวันนี้ตีกันโดยสมบูรณ์แบบ  hahahaha ผมย้ายหนีเลย ย้ายหนีกันจะหมดละเพื่อนบ้านเก่าๆ

สันดานล้วนๆครับ พูดแล้วพูดอีกก็เท่านั้น พูดดีดียิ่งได้ใจ

+1 น่าเห็นใจจริงๆครับ

บ้านเพื่อนผมก็มีปัญหากับข้างบ้าน เพราะการต่อเติมบ้านเค้า มากระทบบ้านเพื่อนผม เช่น หลังคา+รางน้ำยื่นออกมา น้ำไหลตลอด เพื่อนต้องหาที่ตากผ้าใหม่ ไปตากหน้าบ้าน เวลารถเข้า-ออกที ต้องขยับราวตากผ้าที จากที่เคยตากข้างบ้านได้

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 08:34:10 »
เพื่อนบ้านเลวๆผม หน้าบ้านตัวเองว่างไม่จอด มาจอดหน้าบ้านผม

โดนผมเล่นซะเข็ดไปทั้งชาติ ;D ;D ;D ;D ;D

ส่วนผมคนกลัวทั้งหมู่บ้าน ตอนนี้หน้ารั้ว ยังไม่มีใครกล้าเฉียด ;D ;D ;D ;D ;D

ขอสูตรได้มั้ยครับ หลังไมค์ก็ได้

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 08:38:43 »
ผมซื้อที่ข้างบ้านเพิ่มเพื่อจอดรถ

บางคนก็มาขอจอด บอกญาติมาหา ผมก็ให้จอด

บางวันผมล็อตประตูไว้ เพื่อเตรียมที่จอดไว้ให้เพื่อนให้แฟน

พวกคนแถวบ้านผมตัดกุญแจผมทิ้ง เอารถเข้ามาจอดหน้าตาเฉย

แจ้งความเลยครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 08:54:54 »

แจ้งความเลยครับ

เค้าเอาแม่กุญแจเค้ามาคล้องแทน แต่ไม่ได้ล็อคครับ

เพื่อนบ้านกัน ผมไม่ว่าอะไรครับ ผมก็อยู่บ้านคนเดียว ไม่มีครอบครัว

ไม่มีปากเสียงอะไร อยู่เงียบ ๆ

เหตุการณ์ผ่านมาแล้ว บ้านนั้นปล่อยให้เช่าที่บางนา

ผมย้ายมาอยู่ภาคใต้แล้วครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 09:35:12 »

อยากรู้ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:19:26 »
แต่ก่อนนี่ประจำ ทั้งมอไซค์ รถเข็นเด็ก ก้นบุหรี่ จอดทิ้งขว้าง หนักๆ เข้า เอากระบะมาจอดขวางเต็มๆ หน้าบ้าน
อย่าว่าแต่รถเลย คนยังเดินเข้าไม่ได้ อดทนอยู่นาน วันนึงสติขาดเลยว๊ากแม่ม ด่าตรงนั้นเลย หัวดำหัวหงอก ด่าสองภาษาเลย ทั้งไทยอังกฤษ
แน่นอนว่าไม่มีคำขอโทษใดๆ ทั้งสิ้น
ถ้าทำอะไรทึ่มๆ โง่ๆ สักแต่จะเบียดเบียนคนอื่น หน้าบ้านในบ้านตัวเองไม่จอด ผมด่าหมดหละ และจะเรียกตำรวจด้วย

คนมันแปลก บ้านตัวเองไม่จอด เอาไปซุกๆ ยัดๆ ไว้หน้าบ้านคนอื่น สำนึกไม่มี เอาแต่เรื่องของตัวเอง
ปากซอยก็เหมือนกัน ไม่ใช่ที่วางขายของ ก็ไปวางขาย ขายมัน 24 ชั่วโมง ลูกค้ามันมาก็ขับมอไซค์ชุ่ยๆ มาถึงก็จอดแปะตรงทางเข้าแคบๆ ไอ้คนขายมันก็โง่เง่า แทนที่จะบอกลูกค้า จอดริมถนน หรือไม่ก็เข้าไปจอดหน้าบ้านตัวเองในซอยก็ไม่ ขนาดรถจะเข้าซอยและมันก็เห็นว่ารถมันเข้าไม่ได้ มันก็ยังนั่งเฉย จนต้องลงรถไปถามว่ารถใคร เอาออกซะ ทางเข้าออก ไม่ใช่ที่จอด ชอบเอาอะไรไปยัดไว้ตรงจุดแคบๆ ไม่รู้มันเป็นบ้าอะไรกัน จอดไกลเดินมาหน่อยไม่เป็น ขามันจะหัก ทำอะไรคิดแค่ชั้นเดียว จอดจบ สะบัดตูด แต่ไม่เคยคิดเผื่อ 1 2 3 4 5 ถ้าทำแบบนี้อะไรที่อาจเกิดตามมาได้ ใครจะได้รับผลกระทบ ทำแล้วมันถูกมั้ย อะไรทำนองนั้น

มีปัญหาต่อหน้าไม่กล้าพูดแต่เก่งนักนินทาลับหลังเนี่ย
มาบอกว่าเราเห็นแก่ตัว ไม่เอาใคร แต่เราไม่เคยจอดขวางประตูบ้านใคร ไม่เคยเอาราวตากผ้ามากองบนถนนหน้าบ้าน ไม่เอามอไซค์มาจอดทิ้งไว้หน้าบ้านคนอื่น ไม่ยืนดูดบุหรี่หน้าบ้านคนอื่นแล้วทิ้งก้นบุหรี่ ไม่เคยเอารถเข็นขายของทางเท้ามากองไว้หน้าบ้านตัวเอง ไม่ทำอะไรชุ่ยๆ
ทุกวันนี้ก็ยังสงสัย ใครกันที่มันเห็นแก่ตัว แล้วถ้ามีเพื่อนบ้านสันดานหมาแบบมันนี่ ไม่ต้องมีก็ได้ เปลืองอากาศ

ให้สังเกตว่าพวกสันดานเสียนี้มักจะเกาะกลุ่มกัน ถ้าคนที่ไม่เห็นด้วย ปล่อย ไม่พูด กลัวจะเสียเพื่อนบ้าน เกรงใจ จะค่อยๆ เสียพื้นที่หน้าบ้าน การเข้าออกบ้านจะเริ่มยากขึ้นทีละนิด
พอถึงจุดนึงก็จะเป็นปัญหาเรื้อรัง ยากจะแก้ไขหรืออาจจะแก้ไขไม่ได้

บอกเลยว่าทุกวันนี้ พร้อมชน มีปัญหาเถียงกันไม่รู้เรื่อง โทร 191 ให้ตำรวจมา ลงบันทึกประจำวันให้มันรู้เรื่องไป เอาให้พังกันไปข้าง
เพื่อนบ้านชุ่ยๆ หมาๆ แบบนี้ ไม่ต้องมีก็ได้ รำคาญ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:48:50 »

อยากรู้ด้วยคนครับ

บอกไม่ได้เดี๋ยวมีหลักฐาน ใบ้ให้ว่าเกื่ยวกับ กลิ่น และ บ้านอยู่ ต้นซอย ต้นทางลม

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 10:59:27 »
ในเมืองมักจะเจอปัญหานี้ครับ 

รถมันเยอะกว่าถนนไปแล้ว   :-X :-X

บอกไม่ได้เดี๋ยวมีหลักฐาน ใบ้ให้ว่าเกื่ยวกับ กลิ่น และ บ้านอยู่ ต้นซอย ต้นทางลม

เคยเจอเอาถุงพลาสติกใส่น้ำปลาครับ มัดแน่นโป่งๆ  โยนลงหน้ากระจกบึ้มๆ ไหลไปตามร่องระบายรถนะเห้ยๆ   :P :P 
 รึปาอัดใส่กระจกข้างนะ  โอยสะพรึง   :P :P :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 11:09:38 »
 ;D เพื่อนเยอะดีจัง hahahaha
น่าจะเพิ่มหลักสูตรปลูกฝังความเกรงใจ ตั้งแต่เด็ก (เอาพ่อแม่มาเรียนใหม่ด้วย)
คุ้นๆว่ามันก็เคยมีสอนน้ะ hahaha

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 11:21:47 »
ในเมืองมักจะเจอปัญหานี้ครับ 

รถมันเยอะกว่าถนนไปแล้ว   :-X :-X

เคยเจอเอาถุงพลาสติกใส่น้ำปลาครับ มัดแน่นโป่งๆ  โยนลงหน้ากระจกบึ้มๆ ไหลไปตามร่องระบายรถนะเห้ยๆ   :P :P 
 รึปาอัดใส่กระจกข้างนะ  โอยสะพรึง   :P :P :P

ไม่ได้เอาอะไรโดนรถหลอกครับเดี๋ยวโดนฟ้อง และไม่ใช่ น้ำปลา มันสยองน้อยไป

จะบอกอีกอย่างคือ รังแกคนจน ซักครั้งในชีวิต มันก็ ฟินนะครับ แต่ต้อง จนและเลว ด้วย ถึงควรจะลงมือรังแก
บ้านผมใหญ่กว่า เกือบสามเท่า(120กับ50 ตรว) ซื้อสด บ้านมันเล็กๆผ่อนอยู่
ในบ้าน หน้าบ้านตัวเองปล่อยว่าง เอามาจอดหน้าบ้านผมซะงั้น จัดซะ
ถ้ารวยกว่าผมมากๆ ผมก็กลัวเจอ ตอ เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2017, 11:28:53 โดย meeuwarn »

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 12:17:45 »
Link FB โหลดเข้าไปดูไม่ได้ อะครับ

ล่าสุดของผม เดือนนี้ รร เปิดเทอม ผู้ปกครองต้องพาเด็กมารายงานตัวแล้ว
ทาง รร ไม่มีที่จอดรถ ผู้ปกครองเลยเอารถจอดริมฟุตบาท
แล้วก็พอเต็มมมากๆ ก็ ถอยมาจอดปิดหน้าบ้านผมเข้าซอง ดึงเบรคมี 3 คัน
เอารถเข้าบ้านไม่ได้ ชมกว่า ประกาศไปทาง รร ก็ไม่มี ผู้ปกครองมาซักที

ถ่ายไว้ตอนคันสุดท้ายออกนะครับ

มีประจำปีละ2 ครั้งทุกเปิดเทอมอะครับ