ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ เคยโดนจอดขวางหน้าบ้านกันไหมครับ  (อ่าน 11049 ครั้ง)

ออนไลน์ bravo

• Hero Member
Re: เพื่อนๆ เคยโดนจอดขวางหน้าบ้านกันไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 12:37:57 »
คนเห็นแก่ตัว มันน่าจะรวมไปอยู่ในหมู่บ้านเดียวเนอะ คงได้มีข่าวตีกัน-ฆ่ากันบ่อยๆ

ผมเพ้อฝันว่า น่าจะมีหมู่บ้าน(บ้านเดี่ยว) ที่ขายให้ลูกค้าเฉพาะคนที่ไม่จอดรถนอกบ้านเท่านั้น(ผู้ซื้อเซ็นต์ยอมรับเงื่อนไข) แต่มันไม่มีวันเป็นจริง 555

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: เพื่อนๆ เคยโดนจอดขวางหน้าบ้านกันไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 14:08:14 »
ด้อยพัฒนา....
หน้าบ้านยังไม่มีครับ แต่ซอยที่จะต้องใช้มีพวกสันดานบ้านนอกเยอะอยู่ครับ เดินทางลำบาก
และจะเรียกตำรวจด้วย

(...)
 โทร 191 ให้ตำรวจมา ลงบันทึกประจำวันให้มันรู้เรื่องไป เอาให้พังกันไปข้าง
เพื่อนบ้านชุ่ยๆ หมาๆ แบบนี้ ไม่ต้องมีก็ได้ รำคาญ
พวกเขามาด้วยหรือครับ?

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 15:25:26 »
หน้าบ้านยังไม่มีครับ แต่ซอยที่จะต้องใช้มีพวกสันดานบ้านนอกเยอะอยู่ครับ เดินทางลำบาก

(...)
 โทร 191 ให้ตำรวจมา ลงบันทึกประจำวันให้มันรู้เรื่องไป เอาให้พังกันไปข้าง
เพื่อนบ้านชุ่ยๆ หมาๆ แบบนี้ ไม่ต้องมีก็ได้ รำคาญ

มาครับ แต่กว่าจะมา รอกันแห้งงง (ชั่วโมงกว่า) แต่ผมได้ถ่ายรูปตอนเกิดเหตุไว้หมดพร้อมวิดีโอจากกล้องหน้ารถ
พอเขามา ผมก็เอาให้เขาดู ดูจบ เขาก็เดินไปเตือนนะ

(ตอนเกิดเหตุ พวกนั้นนี่เถียงฉอดๆ ประมาณชั้นวางตรงนี้แบบนี้มาตั้งนานไม่เห็นมีปัญหา คนอื่นไม่เห็นโวยวาย มีแต่ -รึงเนี่ยแหละ เรื่องมาก เห็นแก่ตัว หัดเอาคนอื่นบ้าง ในซอยเขาไม่คบ
-รึงแล้ว อะไรทำนองนั้นครับ ผมก็เลยบอก งั้นไม่ต้องเถียงละ เดี๋ยวโทรเรียกตำรวจเลยจะได้สิ้นเรื่อง โทรให้เห็นเลย แจ้ง 191 ระหว่างคุยกับ 191 พวกนั้นก็เข็นไอ้ของที่กีดขวางออกไปแล้วก็ไอ้ตัวที่เถียงนั่งมอไซค์ออกไปทันที)

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 17:04:46 »
Link FB โหลดเข้าไปดูไม่ได้ อะครับ

ล่าสุดของผม เดือนนี้ รร เปิดเทอม ผู้ปกครองต้องพาเด็กมารายงานตัวแล้ว
ทาง รร ไม่มีที่จอดรถ ผู้ปกครองเลยเอารถจอดริมฟุตบาท
แล้วก็พอเต็มมมากๆ ก็ ถอยมาจอดปิดหน้าบ้านผมเข้าซอง ดึงเบรคมี 3 คัน
เอารถเข้าบ้านไม่ได้ ชมกว่า ประกาศไปทาง รร ก็ไม่มี ผู้ปกครองมาซักที

ถ่ายไว้ตอนคันสุดท้ายออกนะครับ

มีประจำปีละ2 ครั้งทุกเปิดเทอมอะครับ

โอ่โห่ เห้จริงๆไรจริง เข้าใจเลย - -
เคยโดนเหมือนกันเอามอไซค์ขึ้นมาจอดทางลาดขึ้นบ้านเลย ปิดมิดทุกช่อง เชี่ยจริงๆ
พวกมอไซค์ก็ไอ้ที่มาซื้อของข้างบ้านเนี่ยแหละ  >:(

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 17:41:10 »
คนเห็นแก่ตัว มันน่าจะรวมไปอยู่ในหมู่บ้านเดียวเนอะ คงได้มีข่าวตีกัน-ฆ่ากันบ่อยๆ

ผมเพ้อฝันว่า น่าจะมีหมู่บ้าน(บ้านเดี่ยว) ที่ขายให้ลูกค้าเฉพาะคนที่ไม่จอดรถนอกบ้านเท่านั้น(ผู้ซื้อเซ็นต์ยอมรับเงื่อนไข) แต่มันไม่มีวันเป็นจริง 555
มีอยู่โครงการนึง  จำชื่อไม่ไ่ด้แล้ว  ห้ามจอดรถนอกบ้าน ใครมาหาต้องจอดรถที่สถานที่จอดส่วนกลางอย่างเดียวเท่านั้น    และระบียบของหมู่บ้านห้ามตั้ง รร กวดวิชา  เพื่อป้องกันคนเอารถมาจอดกันเยอะแยะ

ออนไลน์ bravo

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 19:34:01 »

มีอยู่โครงการนึง  จำชื่อไม่ไ่ด้แล้ว  ห้ามจอดรถนอกบ้าน ใครมาหาต้องจอดรถที่สถานที่จอดส่วนกลางอย่างเดียวเท่านั้น    และระบียบของหมู่บ้านห้ามตั้ง รร กวดวิชา  เพื่อป้องกันคนเอารถมาจอดกันเยอะแยะ

เคยเห็นในเฟส เหมือนกันครับ
เขาเข้มงวดดีมาก

ในหมู่บ้านผม นิติออกกฎ แต่ไม่บังคับใช้อย่างจริงจัง เหมือนตำรวจจราจรเลย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 20:57:54 »
เผารถนี่เอง ถือว่าเบากว่าเอาปืนมายิงกันสมองกระจายเกลื่อนพื้นเยอะครับ  :-X คนพวกนี้เตือนดีๆไม่ฟังแถมยังกวนประสาทใส่ โดนเผาก็สมควรแล้ว  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 23:06:09 »
คลิปนี้ของต่างประเทศป่าวครับ เห็นว่าเรื่องการเมือง
ไม่น่าใช่การจอดขวาง

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 08:30:45 »
คลิปที่บลาซิลครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 10:12:24 »
Link FB โหลดเข้าไปดูไม่ได้ อะครับ

ล่าสุดของผม เดือนนี้ รร เปิดเทอม ผู้ปกครองต้องพาเด็กมารายงานตัวแล้ว
ทาง รร ไม่มีที่จอดรถ ผู้ปกครองเลยเอารถจอดริมฟุตบาท
แล้วก็พอเต็มมมากๆ ก็ ถอยมาจอดปิดหน้าบ้านผมเข้าซอง ดึงเบรคมี 3 คัน
เอารถเข้าบ้านไม่ได้ ชมกว่า ประกาศไปทาง รร ก็ไม่มี ผู้ปกครองมาซักที

ถ่ายไว้ตอนคันสุดท้ายออกนะครับ

มีประจำปีละ2 ครั้งทุกเปิดเทอมอะครับ

ฆ่ามานนนนน

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 11:32:57 »

ฆ่ามานนนนน
ถึงฆ่าเลยเหรอครับ555+
จริงๆตอนแรก ผมว่าจะจับสามคันสลับทะเบียนกันให้หมด
ให้เสียเวลา หาป้ายตัวเองบ้างนะครับ
แต่จิตใต้สำนึกห้ามไว้ ^^

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 14:52:23 »

(...)

มาครับ แต่กว่าจะมา รอกันแห้งงง (ชั่วโมงกว่า) แต่ผมได้ถ่ายรูปตอนเกิดเหตุไว้หมดพร้อมวิดีโอจากกล้องหน้ารถ
พอเขามา ผมก็เอาให้เขาดู ดูจบ เขาก็เดินไปเตือนนะ

(ตอนเกิดเหตุ พวกนั้นนี่เถียงฉอดๆ ประมาณชั้นวางตรงนี้แบบนี้มาตั้งนานไม่เห็นมีปัญหา คนอื่นไม่เห็นโวยวาย มีแต่ -รึงเนี่ยแหละ เรื่องมาก เห็นแก่ตัว หัดเอาคนอื่นบ้าง ในซอยเขาไม่คบ
-รึงแล้ว อะไรทำนองนั้นครับ ผมก็เลยบอก งั้นไม่ต้องเถียงละ เดี๋ยวโทรเรียกตำรวจเลยจะได้สิ้นเรื่อง โทรให้เห็นเลย แจ้ง 191 ระหว่างคุยกับ 191 พวกนั้นก็เข็นไอ้ของที่กีดขวางออกไปแล้วก็ไอ้ตัวที่เถียงนั่งมอไซค์ออกไปทันที)
เป็นความรู้ใหม่ ไม่น่าเชื่อครับ นึกว่าที่บอกว่าจะโทร 911 แล้วได้ผล มันเกิดเฉพาะกับที่ๆตำรวจมาเร็วเสียมากกว่า แต่ปรากฎว่ามาช้าดีกว่าไม่มาเนอะ