ผู้เขียน หัวข้อ: เร็วๆ นี้จะมีบทความ first impression CRV มั้ยครับ  (อ่าน 5976 ครั้ง)

ออฟไลน์ K_D

• Sr. Member
เร็วๆ นี้จะมีบทความ first impression CRV มั้ยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 19:39:30 »
พอดีจองไปแลเ้ แต่ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ครับ
เมื่อสัปดาห์ก่อนรู้สึกจะเห็นผ่านๆ ตาในกระทู้ไหนสักกระทู้นึง ว่าสัปดาห์นี้จะมีบทความ first impression CRV ออกมา
แต่ผมไม่แน่ใจว่าตาฝาดไปหรือเปล่า ก็เลยลองตั้งกระทู้ถามดูครับ
เนื่องจากจองตัวดีเซลไป เพราะคิดว่าวิ่งเยอะ เดือนนึงราวๆ 2500-3000 กม
แต่ตอนลองขับรู้สึกช่วงออกตัวมันหน่วงๆ พิกล (ปกติก็ขับค่อนข้างเร็วครับ แต่ไม่ถูกจริตกับ CX5)
ก็เลยคิดว่าจะรออ่านรีวิวก่อนเผื่อจะเปลี่ยนใจเอาเบนซิน แต่ก็แอบกังวลเรื่องการกินน้ำมันครับ

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member
Re: เร็วๆ นี้จะมีบทความ first impression CRV มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 20:17:42 »
ลองดูไปพลางๆก่อนครับ
www.headlightmag.com/first-impression-honda-cr-v-1-6-diesel
 :)

ออฟไลน์ K_D

Re: เร็วๆ นี้จะมีบทความ first impression CRV มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 00:11:53 »
ลองดูไปพลางๆก่อนครับ
www.headlightmag.com/first-impression-honda-cr-v-1-6-diesel
 :)

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 08:30:20 »
ผมเดาว่ารถตลาดยอดนิยมแบบนี้ ทีมงานน่าจะจัด full review ให้เลยนะครับ แต่อาจต้องรอหน่อย

ออฟไลน์ Bebo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 09:26:31 »
ผมใช้รุ่น 2.4 EL ตอนนี้วิ่งมาได้ประมาณ 600 กม.
ผมใช้น้ำมันเชื้อเพลิง E20 และส่วนใหญ่จะวิ่งในเมืองบริเวณสาทร สีลม มีวิ่งขึ้นทางด่วนบ้างเวลากลางคืน
เท่าที่สังเกตอัตราสิ้นเปลืองจากหน้าจอเพื่อเป็นข้อมูลเบื้องต้นนะครับ ถังแรกได้ตัวเลขประมาณ 8 กม/ลิตร
ส่วนถังที่สองได้ตัวเลขประมาณ 10 กม/ลิตร ที่แตกต่างกันประมาณ 2 กม/ลิตร น่าจะเพราะถังที่สองเจอรถติดน้อยกว่าครับ

ออฟไลน์ K_D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 11:19:52 »
ผมเดาว่ารถตลาดยอดนิยมแบบนี้ ทีมงานน่าจะจัด full review ให้เลยนะครับ แต่อาจต้องรอหน่อย
อยากอ่านครับ55 แต่สงสัยจะได้รถก่อน fill review ออกแน่เลย

ผมใช้รุ่น 2.4 EL ตอนนี้วิ่งมาได้ประมาณ 600 กม.
ผมใช้น้ำมันเชื้อเพลิง E20 และส่วนใหญ่จะวิ่งในเมืองบริเวณสาทร สีลม มีวิ่งขึ้นทางด่วนบ้างเวลากลางคืน
เท่าที่สังเกตอัตราสิ้นเปลืองจากหน้าจอเพื่อเป็นข้อมูลเบื้องต้นนะครับ ถังแรกได้ตัวเลขประมาณ 8 กม/ลิตร
ส่วนถังที่สองได้ตัวเลขประมาณ 10 กม/ลิตร ที่แตกต่างกันประมาณ 2 กม/ลิตร น่าจะเพราะถังที่สองเจอรถติดน้อยกว่าครับ

ส่วนใหญ่ผมก็จะอยู่แถว พระราม3 สาทร สีลม แล้วก็ออกไปบางพลี แล้วกลับบ้านสุขาภิบาล5
วิ่งวันนึงราวๆร้อยกว่าโลครับ สงสัยคงต้องเอาดีเซลเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ bobbyroll

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 12:44:50 »
เท่าที่อ่านๆ ดู ดีเซลเครื่องเน้นประหยัดครับ จะอืดๆ ช่วง 100 อัพ ผมก็รอรีวิวเต็มๆ เหมือนกันครับ ช่วงนี้หาอ่านยากมาก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 15:47:07 »
น่าจะมีรถ diesel เริ่มมีให้ทดสอบแล้วนะครับ ลองโทรถามหลายๆ ศูนย์ดู แต่บอกจองไปแล้ว ทดสอบย้อนหลังหรือรอคันจริงเลยละครับ 555

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2017, 15:07:05 »
เดาว่า กำลังจะได้รถมา full review กันแล้วครับ
เราพหลายๆเวบ เห้นมีรีวิวลงเวบเรียบร้อย
แต่ยังไม่เข้าไปอ่าน รอที่นี่ที่เดียว 555