ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันรถยนต์ชั้น 1 ทุนประกันขั้นต่ำสุดที่ทำได้ คือ เท่าไรนะครับ  (อ่าน 4782 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมสงสัยนะครับ

พอดีผมต่อประกันปีที่ 3 แล้ว ปีแรก ทุน 3.7 แสน เบี้ย 1.28 หมื่น บ.
ของวิริยะ(โดนนิสสันบังคับซื้อ แลกของแถม >:()

ปีที่สองผมทำของไทยไพบูลย์ ซ่อมอู่ระบุคนขับ ทุน 3.3 แสน เบี้ย 9,300 บ.

ปีนี้ก็ของไทยไพบูลย์ ซ่อมอู่ระบุคนขับ ทุน 2.8 แสน เบี้ย 8,100 บ.

ผมสงสัยว่า แบบนี้ถ้ารถชนแรงๆ เขาคงบังคับคือทุนไหมครับ
และมันมีขั้นต่ำไหมสำหรับรถประกันชั้น 1 ว่าต้องมีทุนเท่าไร จึงจะทำชั้น 1 ได้ เช่น ขั้นต่ำทุนประกัน 2 แสนบ. ครับ

ขอความรู้ด้วย ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ผมทำ ประกันชั้น 1 ทุน  200,000 บาท มาสามปีละครับ

คือนอกจากที่ศูนย์แถม ผมไม่เคยคิดจะทำแพงอีกเลย เพราะโอกาสชนหนักน้อยมาก และรถไม่หาย (ทั้งที่ออฟฟิศ และคอนโด มีรปภ. ใช้คีย์การ์ดเข้าออกทั้งหมดทุกวัน)

ผมใช้ของสินมั่นคงครับ ให้โบรกเกอร์เค้าโพสทุนประกันต่ำๆให้ เพราะผมต้องการจ่ายเบี้ยถูกๆ ครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
ผมไม่ได้กวนน่ะ!!!
ถ้าคิดมาก เรื่องจ่ายค่าประกัน ก็ไม่ต้องทำครับ

ผมใช้รถ ก็ไม่เคยมีประกันนอกเสียจากแถมมาให้ ทุกวันนี้รถผมทั้งสามคัน ไม่มีประกันสักคันครับ

ออฟไลน์ dumerrx8

• Jr. Member
  • **
ถ้าคิดมาก เรื่องจ่ายค่าประกัน ก็ไม่ต้องทำครับ

ผมใช้รถ ก็ไม่เคยมีประกันนอกเสียจากแถมมาให้ ทุกวันนี้รถผมทั้งสามคัน ไม่มีประกันสักคันครับ
เหมือนกันเลยครับ นอกจากของแถมตอนโปรโมชั่น
ผมไม่เคยทำป.1เลย เปลี่ยนรถมา4คันละ ทุกคันเหมือนกันหมด

ออฟไลน์ XyteBlaster

รถผมก็มีประกันปีแรก ปีเดียวเหมือนกันครับ.  ขูดขีดบ้าง แต่ไม่ชนหนัก. ก็ประหยัดดี

แต่ถ้ารถผู้หญิงขับ. แนะนำให้ทำ เพราะจะชนบ่อย ขูดบ่อย. แถมหงุดหงิดง่ายด้วย.  มีประกันช่วยเรื่องอารมณ์เหวี่ยง ได้เยอะครับ

ออฟไลน์ Au

• Jr. Member
  • **
ที่เจอมานะครับ ประกันชั้น 1 ทุนขั้นต่ำ 100,000 ฿ ครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

เหมือนกันเลยครับ นอกจากของแถมตอนโปรโมชั่น
ผมไม่เคยทำป.1เลย เปลี่ยนรถมา4คันละ ทุกคันเหมือนกันหมด

ไม่กลัวรถไม่มีประกันมาชนเหรอครับ?

รถ taxi รถบัส รถเมล์เล็ก มอไซด์รับจ้าง ที่เห็นวิ่งๆกันอยู่ หลายคันไม่มีประกันน่ะครับ มีแต่พรบ.
ทำได้ไงผมไม่รู้ แต่ผมเคยโดนพวกเอี้ยนี้มาจูบท้าย แล้วไม่มีปัญญารับผิดชอบ !!!
แต่เพราะผมมีประกันชั้น 1 เลยไม่ต้องทำให้เราต้องไปไล่เบี้ยกับคู่กรณีเอง
เสียเวลาแค่ไปโรงพัก + เอารถเข้า 0 เท่านั้น จบ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ไม่กลัวรถไม่มีประกันมาชนเหรอครับ?

รถ taxi รถบัส รถเมล์เล็ก มอไซด์รับจ้าง ที่เห็นวิ่งๆกันอยู่ หลายคันไม่มีประกันน่ะครับ มีแต่พรบ.
ทำได้ไงผมไม่รู้ แต่ผมเคยโดนพวกเอี้ยนี้มาจูบท้าย แล้วไม่มีปัญญารับผิดชอบ !!!
แต่เพราะผมมีประกันชั้น 1 เลยไม่ต้องทำให้เราต้องไปไล่เบี้ยกับคู่กรณีเอง
เสียเวลาแค่ไปโรงพัก + เอารถเข้า 0 เท่านั้น จบ
ถูกครับ โอนสิทธิไปให้ประกันไปไล่เอาเองดีกว่า ไม่ปวดหัวด้วยครับ

ออฟไลน์ decptt

ผมจอดหน้าบ้าน โดนรถคนเมาชนแล้วหนี ประตูบุบ แก้มขวายับ
ถ้าไม่มี ป.1 ผมคงโดนอ่วมครับ เพราะจับตัวคนร้ายไม่ได้

ผมว่า มีดีกว่าไม่มีครับ เพราะแค่ค่าประตูทั้งบาน ของ J32 ก็เอาเรื่องอยู่ครับ ค่าทำสีอีก แก้มขวา กันชนหน้า ล้อแม็ก แค่คิดก็หนาวแล้วครับ
จอดเฉยๆ เรียบฟุตบาทยังโดนอีก

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

เอ่อ โดยรวม จะดีหรอครับคุณ

ออฟไลน์ Pongsatorn

• Newbie
  • *