ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอข้อมูลเปรียบเทียบ Everest vs X-trail หน่อยครับ (แบบไม่เจาะจงรุ่นย่อย)  (อ่าน 9884 ครั้ง)

ออฟไลน์ james99

• Jr. Member
  • **
ผมก็ไม่ชอบทั้งคู่
แต่รับไม่ได้กับ X-trail มากๆ ที่ฝาท้ายเป็นพลาสิคทั้งบาน และก็เหล็กคานขวางใต้เบาะแถว 2 ไม่ชุบกันสนิม เป็นสนิมตั้งแต่ป้ายแดง

รถพรีเมี่ยมหลายๆรุ่นตอนนี้ก็มีฝาท้ายหรือชิ้นส่วนอื่นเป็นวัสดุคอมโพสิตรวมถึงพลาสติกนะครับ จุดประสงค์คือเพื่อลดน้ำหนักตัวรถ อย่างซีรี่ย์7เป็นต้นและยังมีอีกแต่นึกไม่ออก

ถ้ามองเรื่องนี้ว่าเป็นการลดต้นทุนที่รับไม่ได้ ผมคิดว่ารถยนต์หลายๆรุ่นที่เปลี่ยนมาใช้หน้าจอควบคุมต่างๆแบบแทปเลทยังเป็นการลดต้นทุนที่รับไม่ได้มากกว่า 555