ผู้เขียน หัวข้อ: // The All-NEW BMW X3 รหัส G01 เตรียมเปิดตัวครั้งแรกในโลก 26 มิถุนายนนี้ //  (อ่าน 12124 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มีภาพหลุด ภายนอก-ภายในห้องโดยสารมาให้ชมกันก่อนเปิดตัวอย่างเป็นทางการครับ
รายละเอียดอย่างเป็นทางการทั้งหมด รอชมได้ จันทร์ที่ 26 มิถุนายนนี้ครับ
(เวลาไทยประมาณ 20.30น.)

http://www.headlightmag.com/all-new-bmw-x3-g01-leaked-26-june/

ออฟไลน์ Stp

สงสัยว่า BMW เป็นอะไรกับงานออกแบบกันชนด้านหน้ามากไหมเนี่ย ยิ่งออกแบบยิ่งเหวอ ดูจากเลขโมเดลรุ่น ถ้ามีแค่นี้บ้านเราคงเดาไม่ยาก

X3 sDrive20d
X3 xDrive30e Plug-in
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ดูแปลกตาดีทั้งนอกทั้งในนะครับ แต่ดูหุ่นเก่าๆ ไปนะ

ออฟไลน์ mick

ปกติชอบ bmw แต่ตัวนี้ภายนอกหาความสวยไม่เจอเลยครับ โดยเฉพาะด้านท้าย

ออฟไลน์ O_o"

ดูลงตัวดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2017, 20:15:09 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
สวยดีครับ แต่อนุรักษ์นิยมไปหน่อย ดูไม่ต่างจาก x3 ปัจจุบันซักเท่าไหร่

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
ค่อนข้าง อนุรักษ์นิยม มากไปหน่อยนะ
ไม่ล้ำเท่าที่ควร..
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ GizzY

ผมแฟน bmw

แต่รู้สึกว่าไม่สวยเลย เค้าโครงแบบเดิมเลย

ออฟไลน์ Activehybrid

แยกกับรุ่นเก่าไม่ออกเลยครับ ผมแฟนพันธ์ไม่แท้

ออฟไลน์ Fly to dream

ไตคู่และไฟวงแหวนที่เป็นเอกลักษณ์ทำให้ BMW เริ่มตันด้านการออกแบบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Anvers30

ยิ่งรุ่นใหม่เท่าไหร่ ยิ่งดีไซน์แย่ลงเท่านั้น :-\

ออฟไลน์ Hakosuka

ผมเห็นแล้วเฉยๆมาก :(

ออฟไลน์ ynot9x

ต้องลองเทียบกับ X3 ตัวปัจจับันครับ ถือว่าทันสมัย ตาม Theme ของ G Series ครับ และสวยกว่าตัวเดิมครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ XaNaX

บอกเลยว่า ดูแล้วไม่แตกต่าง

จะBMW กี่รุ่นต่อกี่รุ่น ผมดูความแตกต่างไม่ออกซักครั้ง

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ตั้งแต่ทยอยเปิดตัวรุ่นใหม่ๆ มาจนถึงตัวนี้
ส่วนตัวเห็นว่ามีแค่ x1 รุ่นเดียวที่ดูเข้าตา
ถ้ารวมๆทั้งค่าย ให้เบนซ์นำห่าง
ปล.ผมสาวกค่ายญี่ปุ่น
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ gorilla

คิดได้เท่านี้จริงๆเหรอออออ  :-[

ออฟไลน์ poseidon

• Newbie
  • *
เห็นไฟหน้าแล้วนึกถึงพวก series 1 เลยครับ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
มาแบบไม่ทันตั้งตัว

ออฟไลน์ CJ.

คหสต.ผมมองว่า X3 ไม่สวยเลย ตั้งแต่รุ่นแรกจนปัจจุบัน รวมทั้งตัวใหม่นี้ด้วยครับ มันขาดๆเกินๆยังไงไม่ทราบ
เหมือนพยายามปรับตัว ผสมรูปร่างหน้าตา หาที่ลงระหว่าง X1 กับ X5 แล้วมันไม่ลงตัวซักทีครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ mewzabahl

ตั้งแต่ทยอยเปิดตัวรุ่นใหม่ๆ มาจนถึงตัวนี้
ส่วนตัวเห็นว่ามีแค่ x1 รุ่นเดียวที่ดูเข้าตา
ถ้ารวมๆทั้งค่าย ให้เบนซ์นำห่าง
ปล.ผมสาวกค่ายญี่ปุ่น
ผมก็คิดว่าx1 ดูลงตัวดีนะครับ ส่วนรุ่นอื่นๆเฉยๆมาก

ออฟไลน์ SM.

เปลี่ยนไม่เยอะตามเดิม โดยเฉพาะภายใน

มาแนว X1 เลย

ออฟไลน์ NoBiReacto

ด้านท้ายดูแปลกๆ แต่เปลี่ยนน้อยมาก

ออฟไลน์ gobank01

ก็คือ X1 ขยายร่าง นั้นเลยครับ

เดี๋ยวนี้ไม่ต้องคิดเยอะ

เอา x1 x3 x5 มา ขยายออกเรื่อยๆ

ตัวซีรีย์ก็เช่นกัน

ออกแบบง่ายๆดีครับ 5555

ออฟไลน์ winit2014

NEW XC60 สวยกว่านะ :)

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ผมว่าปัญหาการออกแบบของbmคือสัญลักษณ์ไตคู่ มันโดนบังคับว่าต้องมี งานออกแบบเลยไปไหนไม่ได้ไกล

อีกจุดคือทุกรุ่นตอนนี้ใช้คำว่าพัฒนาจากตัวก่อนหน้า แต่benzพัฒนาใหม่หมด bmช่วงนี้เลยดูไม่ค่อยน่าสนใจ

ถ้าsuv5ที่นั่งตอนนี้ ผมชอบq5กับxc60ครับ glcดีหมด เสียข้อเดียวที่นั่งหลังสั้นเกินไป

ออฟไลน์ tyong

ดูเหมือน x1 ขยายร่างจริงๆ น่าจะออกแบบให้แตกต่างมากกว่านี้หน่อย ผมว่าคู่แข่งอย่าง GLC ดูลงตัวกว่าครับ
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ Stp

ตอนแรกเห็นภาพไฟท้ายยังดูใช้ได้ แต่วิดีโอนี้โชว์ไฟท้ายกลางคืนแล้วต้องถามกลับเลยว่า นี่คือ BMW เหรอ ทำไมมันต่างจากพี่ๆ น้องๆ ร่วมค่ายขนาดนี้ ผิดบุคลิกมาก

ดูลงตัวดีครับ

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ynot9x

ดูเหมือน x1 ขยายร่างจริงๆ น่าจะออกแบบให้แตกต่างมากกว่านี้หน่อย ผมว่าคู่แข่งอย่าง GLC ดูลงตัวกว่าครับ

หลังจากที่ดูใน clip มันแปลกตรงไฟท้ายจริงๆ ครับแต่รอดูตัวจริงอีกครั้งครับ

ขอโทษครับขอนอกเรื่องหน่อย
ขออนุญาตสอบถาม ตรา logo m ที่ล้อ รถท่าน ตามรูป singnature
ตอนนี้ยังเห็นชัดใส เหมือนเดิมไหมครับ ของผมดำจนมองไม่ออกว่าเป็นตัว m แล้วครับ
ขอบคุณครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ axister

ไม่สวยเลย บานเบอะมาก

ไม่ได้ดูอนุรักษ์นิยมเลย แบบเก่าแต่ก่อนมีเสน่ห์กว่าเยอะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมชอบแฮะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0