ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะหนังเดิมๆของรถ Camry, Altis ตัว top เป็นแบบไหนครับ (ตามรูป)  (อ่าน 6817 ครั้ง)

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
เบาะหนังเดิมๆของรถ Camry, Altis ตัว top เป็นแบบไหนครับ (ตามรูป)

พอดีจะเอารถไปทำเบาะใหม่ครับ ของเดิมมันแตกลายหมดละครับ เลยอยากรู้ว่าเดิมๆติดรถของ Camry, Altis ตัว top เป็นเบาะแบบไหนครับ

ปล. ขออนุญาติเอารูปมาจากร้านทำเบาะร้านนึงนะครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ไม่2ก็4ครับ  แต่ทำให้หนังแท้ทั้งตัวไปเลยราคาไม่ต่างสักเท่าไหร่  เพราะเขาจะตั้งราคาเพื่อให้เราเลือกแท้ทั้งตัวอยู่แล้ว

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าเป็นอัลติสหน้าหมูตัวท้อปเมื่อก่อน เป็นข้อห้าล่างสุด

แต่โฉมปัจจุบัน ไม่แน่ใจว่าข้อสอง หรือ สี่ครับ

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
ตัวปัจจุบัน แบบ สเปค โรงงาน C อะครับ camry นะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ส่วนมากออกจากศูนย์ สเปคจะเป็นแบบโชว์รูมนะครับ ส่วนหนังแท้ทั้งตัวก็ยังมีเกรดหนังให้เลือกอีก หนังแท้บ้านเราก็หลายตัว หนังนำเข้าก็หลายหลาก ราคาค่อยขยับไปเรื่อยๆ ระวังจะเผลอใจไปนะครับ 😁
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Barracuda

Camry C ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าเป็นอัลติสหน้าหมูตัวท้อปเมื่อก่อน เป็นข้อห้าล่างสุด

แต่โฉมปัจจุบัน ไม่แน่ใจว่าข้อสอง หรือ สี่ครับ
ไม่น่าจะได้นะครับ Camry 2.4Q ACV30 พี่ของอัลติสหน้าหมูแท้ๆ ยังไม่ได้หนังแท้ 100%
เบาะคนขับกับเบาะหลังเป็นแบบ 4 เบาะผู้โดยสารด้านหน้าเป็นแบบ 2
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
อัลติส รุ่นปัจจุบัน แบบ C ครับ

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
ใช้วัสดุแบบผสมหรือ pvc ก็พอครับ ข้อดีพวกนี้คือทำความสะอาดง่าย ไม่แพงด้วย

ออฟไลน์ mick

Benz e class ที่เป็นตัว avantgarde กับ exclusive ยังเบาะหนังปลอมทั้งคันยกเว้นพวงมาลัยเลยครับ หยาบกร้านมากครับ ผมต้องเอาไปเปลี่ยนเองข้างนอก

ออฟไลน์ FyGI

ใช้ Camry ตัวก่อน MC อยู่

เบาะหนังเป็นแบบ C ครับ

ในเบาะหน้าน่ะใช่เลย แต่เบาะหลังจะมีตรงที่ท้าวแขนบางส่วนไม่ใช่หนังแท้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าเปลี่ยนจะดูออกไหมครับว่าเปลี่ยนมา หรือหน้าตาคุณภาพจะสู้หรือดีกว่าของเดิมหรือไม่ แล้วแอร์แบ็กข้างทำยังไงครับ

ออฟไลน์ YAmodels

อัลติสหน้าหมูตัวท๊อปเป็นหนังแท้หน้าสัมผัสแบบรูปที่4ครับ
เคยไปทำ interior detailing ให้รถพ่อเพื่อนครับ

ออฟไลน์ Sit: )

แปลกดีครับ ที่ผู้บริโภคต้องมาเดากันว่าโรงงานให้เบาะแบบไหนมา ไม่มีใครมีข้อมูลที่ขัดเจน สรุปจ่ายเงินกันไปได้อะไรกันมา