ผู้เขียน หัวข้อ: --ถ้าเจอเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไรกันครับ--  (อ่าน 5432 ครั้ง)

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
ถ้าเป็นคนในรถกระบะจะทำยังไงดีครับ  :-\

https://www.facebook.com/sittipol.long/posts/1732372240113852?pnref=story

ออฟไลน์ ps000000

Re: --ถ้าเจอเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไรกันครับ--
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2017, 18:38:16 »
อาจจะหมายถึงข่าวนี้?

https://www.facebook.com/kapookdotcom/posts/1468327783204059
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2017, 09:07:01 โดย ps000000 »

ออฟไลน์ toonze

Re: --ถ้าเจอเหตุการณ์นี้จะทำอย่างไรกันครับ--
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 00:59:52 »
คลิบมันตัดมาตอนที่เขาชนเสร็จแล้ว อยากดู ก่อนชน มาก

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 09:58:57 »
คลิบมันตัดมาตอนที่เขาชนเสร็จแล้ว อยากดู ก่อนชน มาก

ไม่จำเป็นต้องดูครับ มีเหตุผลอะไรถึงได้ใช้ศาลเตี้ยตัดสินปัญหา หรือบ้านเมืองที่คุณอยู่ไม่มีกฏหมาย มีแต่กฏหมู่

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 11:32:05 »

ไม่จำเป็นต้องดูครับ มีเหตุผลอะไรถึงได้ใช้ศาลเตี้ยตัดสินปัญหา หรือบ้านเมืองที่คุณอยู่ไม่มีกฏหมาย มีแต่กฏหมู่

แถมคนถือไม้ไปหวดรถเขายังให้สัมภาษณ์สื่อว่า อย่าเรียกเขาว่าเป็นอันธพาล เขาแค่เป็นนักเลงเฉยๆ  โอ้วสุดๆ

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 14:30:16 »
เชื่อว่าก่อนหน้านี้มีอะไรมากกว่าที่เห็น มันถึงกระตุ้นต่อมประสาทได้ขนาดนั้น 
แต่ความผิดก่อนนั้น ใครผิดใครถูกก็ว่ากันไป
พอเอาอารมณ์มาตัดสิน ก็ต้องยอมรับผลที่จะตามมา
เดี๋ยวก็โดนสังคมตัดสินเหมือนเคส กราบรถกรู แหละครับ

ตอนนี้ก็เหมือนจะเริ่มอยู่ยากแล้ว

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 15:21:57 »
ผมก็อยากรู้เหตุการณ์ก่อนหน้าครับ จะได้ด่าอย่างถนัดๆ
เหมือนรายวิศวะ ยิงวัยรุ่น ถ้าดูเฉพาะที่ตัดมา ถือเป็นการป้องกันตัว
แต่ถ้าดูตั้งแต่ต้น มันคือการทะเลาะวิวาท

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 15:59:34 »
พกไม้ไว้ในรถเลยหรอ ถึงจะป้องกันตัว แต่ก็อาจจะทำร้ายคนได้นะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 16:04:09 »

แถมคนถือไม้ไปหวดรถเขายังให้สัมภาษณ์สื่อว่า อย่าเรียกเขาว่าเป็นอันธพาล เขาแค่เป็นนักเลงเฉยๆ  โอ้วสุดๆ

สำหรับผมนักเลงกับอันธพาลต่างกันเยอะครับ  นักเลงผมมองในทางบวกนะเช่น นักเลงพระ นักเลงรถ นักเลงปืน หรือเอาไว้เรียกคนจริง กำลังมีแต่ไม่ไปหาเรื่องผู้อื่นมีแต่ปกป้องตัวเองหรือคนอื่น ส่วนอันธพาลนี่ทางลบเลยถ้าแบบที่เห็นเฉพาะในคลิปก็อันธพาล
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 18:07:58 »
คลิปบินไปละ น่าจะใช่ยาริสกับดีแม็ก
ล่าสุดจบด้วยดีครับ ยาริสซ่อมหมดทุกคัน กระบะไม่เอาความยาริส
แต่เหตุการณ์ข้างต้น กระบะไปเฉี่ยวกระจกยาริสก่อน(แต่เจ้าตัวกระบะบอกไม่รู้เรื่อง เลยเหมือนขับหนี)ขับมาเรื่อยๆจนเกิดเหตุการณ์ในคลิป

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 17:35:06 »
เป็นผมๆ เห็นท่าไม่ดี ผมใส่เกียร์R ถอยมาก่อนซัก 2เมตรครับ ถ้ายังเดินปรี่มาอยู่แล้วในมือไม่ใช่แค่ไม้  เป็นมีด ปืน ผมคงใส่ D ชนตายห่า(ประทานโทษ) 

ที่จริง ก็คงโดดหลบได้นะ ถ้าจะบอกว่า มันเป็นเจตนาฆ่าถ้าชนไป แต่ถ้ารอให้มันยิงหรือแทงเข้ามาในรถ ก็คงมีคนโดนแน่ๆ เพราะส่วนมาก รถที่บ้านผม ไปทางเดียวกัน ไม่ต่ำกว่า 3คน (รวมคนขับ) ถ้าวันหยุดก็ 4คนตลอด  ผมถือว่า ผมปกป้องคนในรถ เพราะถ้าเป็นมีดดาบ ปืน ผมจำเป็นต้องชนไว้ก่อนแหละ