ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุของ city mc คุณภาพเสียงเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 2419 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
ส่วนตัวเคยฟังแต่ของก่อน mc ตัวแรกๆที่เป็น touch screen ทั้งจอ
คุณภาพเสียงสำหรับผม โอเค กลางๆ ไม่แย่ แต่ยังสู้ city ตัวเก่าไม่ได้

แต่หลังจากเปลี่ยนเป็นวิทยุหน้าตาจีนแดง จอ 6.8 นิ้ว ในรุ่น mc ยังไม่มีโอกาสได้ฟังเลยครับ
เลยอยากถามผู้ที่เคยฟังว่าคุณภาพเสียงเป็นยังไงบ้างครับ สู้ตัวก่อน mc หรือตัวโฉมที่แล้วได้ไหม

และถ้าเปรียบเทียบกับวิทยุรุ่นล่างสุดของ city mc ซึ่งผมว่าหน้าตาดูดีขึ้นเหมือนพวก 2din after market แบบไม่มีจอ
อันนี้เสียงเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Re: วิทยุของ city mc คุณภาพเสียงเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 11:09:11 »
ตัวล่างสุด MC เป็น Font Kenwood ครับ คุณภาพตัวFont OK ปรับแต่ง EQ ได้เยอะดี ละเอียดมากก แต่เมนูจะ งง หน่อย  มี USB  AUX  แต่ไม่มี CD ให้ แต่ได้ BT มาแทน

แต่ลำโพงติดรถนี่ออกไปทางแห้งมากๆ  ค่อนข้างแย่มาก เมื่อเทียบกับ ตัว touch screen ตัวเก่า พอดีที่บ้านมี HRV กับ City ก่อนเปลี่ยนจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2017, 11:10:59 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: วิทยุของ city mc คุณภาพเสียงเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 12:39:39 »
พอฟังแก้ขัดครับ ไม่ถึงขนาดประทับใจ
เสียงบลูทูธก็ดูดเสียงดีเหลือเกิน รู้เลยว่ากำลังขับรถอยู่

ส่วนของที่ซื้อใส่เองพวก Pioneer ดีกว่าเยอะ