ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Celica 4 Eyes ราคาทั่วไปที่ซื้อ-ขาย อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 3854 ครั้ง)

ออฟไลน์ balelofon

• Newbie
  • *
สอบถามทุกท่านครับ

Toyota Celica 4 Eyes ตอนนี้ราคาซื้อ-ขาย ทั่วๆไปอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
เปิดดูในเวปซื้อขายรถ รถที่แต่งมาก็ราคาห่างกันไม่มากเท่าไหร่ ทั้ง ๆ ที่ตอนนี้เป็นรถปีเก่ามากแล้ว
ซึ่งถ้าเป็น Civic Coupe ปี 99-00 ตอนนี้ราคาก็ดิ่งลงเหว แต่อะไหล่ยังมีเยอะอยู่

ตอนนี้ผมสนใจอยากได้ Celica 4 Eyes เลยอยากรู้ว่าควรจะซื้อดีไหม อะไหล่ยังพอหาได้อยู่หรือเปล่า
แล้วเรื่องการบำรุงรักษา มันจุกจิกบ้างไหมครับ

ปัจจุบันใช้ Civic Coupe รถใช้งานได้ดี อะไหล่แท้ เทียบเยอะไม่จุกจิก
ตอนนี้พอมีกำลังทรัพย์ เลยอยากได้ Celica อีกคันครับ
ขอความรู้พี่ๆ ที่ใช้งานอยู่ หรือเคยใช้งานด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pforu

• Full Member
  • Reflection of the Future...
แล้วแต่สภาพ และความพอใจ แต่เต้นซื้อเข้าไม่ถึงสองแสนแล้ว หลายเต้นส่วนใหญ่ไม่รับเพราะรู้อนาคตปล่อยยาก ผมปล่อยไปปลายปีที่แล้วแบบให้เต้นรุ่นน้องไปทำกำไร ของแต่งเกินราคาขายอีก คิดถึงทุกครั้งที่เห็นใครตั้งกระทู้ เวลาเปลี่ยน เราต้องปรับตัว เพื่อครอบครัว คนข้างหลังที่เขาห่วงเรา รักมากรถคันนี้ เป็นรถที่ดีคันนึง แต่อายุรถยี่สิบกว่าปีแล้ว ถ้าไม่รักจริง ไม่แนะนำนะครับ อะไหล่เริ่มหายากแล้ว
Reflection of the Future...

• Newbie
  • *
แล้วแต่สภาพ และความพอใจ แต่เต้นซื้อเข้าไม่ถึงสองแสนแล้ว หลายเต้นส่วนใหญ่ไม่รับเพราะรู้อนาคตปล่อยยาก ผมปล่อยไปปลายปีที่แล้วแบบให้เต้นรุ่นน้องไปทำกำไร ของแต่งเกินราคาขายอีก คิดถึงทุกครั้งที่เห็นใครตั้งกระทู้ เวลาเปลี่ยน เราต้องปรับตัว เพื่อครอบครัว คนข้างหลังที่เขาห่วงเรา รักมากรถคันนี้ เป็นรถที่ดีคันนึง แต่อายุรถยี่สิบกว่าปีแล้ว ถ้าไม่รักจริง ไม่แนะนำนะครับ อะไหล่เริ่มหายากแล้ว

ขอบคุณมากครับ คือตอนเรียนเห็นแล้วอยากได้มาก แต่ไม่มีกำลังทรัพย์
ตอนนี้ได้มา 1 คันแล้ว คือ Civic Coupe เหลือรถในฝันที่อยากได้อีกคัน คือ Celica นี่แหล่ะครับ
แต่ถ้าอะไหล่เริ่มหายากคงต้องคิดหนัก ๆ อีกรอบ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
รถสปอร์ท 2ประตูหรือพวก Coupe' ผมว่ามันยังสวยอยู่เสมอ ยิ่งรถช่วงปี 90 ทรงมันดี ไม่ว่าจะ Honda Toyota Subaru ฯลฯ อะไหล่น่าจะมีพอควรนะ อู่เก่งๆก็มีเยอะ แต่ต้องเก็บเนี๊ยบๆเลยนะครับ ผมว่าสวยเลยละ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

• Newbie
  • *
รถสปอร์ท 2ประตูหรือพวก Coupe' ผมว่ามันยังสวยอยู่เสมอ ยิ่งรถช่วงปี 90 ทรงมันดี ไม่ว่าจะ Honda Toyota Subaru ฯลฯ อะไหล่น่าจะมีพอควรนะ อู่เก่งๆก็มีเยอะ แต่ต้องเก็บเนี๊ยบๆเลยนะครับ ผมว่าสวยเลยละ

คิดเหมือนผมเลยครับ รถสปอร์ต 2 ประตูยุค 90 มันสวยโดนใจสุด ๆ
เพราะแต่ก่อนได้แต่มอง ไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ ตอนนี้พอมีกำลังทรัพย์
แต่อายุของรถก็พาหวั่นไหว