ผู้เขียน หัวข้อ: ซวยซ้ำซ้อน ติดกล้องหน้ารถไม่ถึง 24ซม โดนชน 2 ครั้ง มีคลิป  (อ่าน 7084 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
คลิป2นี่ วงเวียนใหญ่ สมเด็ตพระเจ้าตากสิน
ตอนผมหัดขับรถ พ่อเคยบอกว่าอยากขับเป็นเร็วๆให้ไปขับวนรอบวงเวียนใหญ่ทุกวัน เด๋วก็เก่งเอง  ;D
ผมว่าการจราจรตรงนี่ดูมั่วซั่ว ไม่ได้มั่วซั่วเพราะระบบ มันก็แบ่งเส้น มีไฟสัญญาณชัดเจน แต่มั่วเพราะคนขับ รถเมล์ปาด มอร์ไซค์มุด
โดยเฉพาะไอรถที่เข้าไปเส้นเพชรเกษม/เทอดไท มันจะมีแบบในคลิปทุกวัน ไม่เข้าใจเลย
แล้วผมก็ไม่ค่อยเห็นตำรวจจราจรยืนแถววงเวียนนี้ด้วย แต่ไปยืนตั้งด่านช่วงเลยสี่แยกบ้านแขกตรงนั้นทุกวัน ไม่เข้าใจเลย

เห่อๆ ใช่เลย พวกอยู่ในสุดเลี้ยวตัดออกจากวงเวียนเลยก็เพียบ
พอจะเข้าใจน้ะถ้าไม่ชิน เพราะแรกๆผมก็งง วนกันอยู่พักนึง
แต่รถเมล์ตัดเข้ามาเนี่ยดิ โอ่แม่เจ้า ทำไปได้

ด่านสี่แยกบ้านแขก โดนมาแล้วไม่มีทางหนีแน่นอน hahaha
พวกจะส่งสายมาดูต้นทาง แล้ววอมาบอกที่ด่านให้จับ
ผมไม่ค่อยได้เข้าไป แถวนั้น พอดีแวะไปหาของบ้านหม้อ
ก็ลืมดูลูกศรบังคับเลี้ยวขวา แต่ไม่ได้อยู่ในสุด อยู่เลนสอง
โดนเลยจ้า hahahaha

แถวนี้วุ่นวายจริงครับ น้ำใจน้อยด้วย

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
ผมมองต่างครับ... ผมกลับคิดว่าถ้าไม่มีกล้อง มันจะไม่มีหลักฐานให้เราได้เลยครับ
ปล.กล้องชัดดีครับ