ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report (Teaser) : ยอดขายรถกลุ่มกระบะ เดือน มิถุนายน 2560 //  (อ่าน 11751 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
หน้า mobile site >> http://www.headlightmag.com/sales-report-teaser-pickup-june-2017/

Sales Report (Teaser) ยอดขายรถยนต์ : เดือน มิถุนายน 2560

ยอดขายรถยนต์กลุ่มกระบะ เดือน มิถุนายน 2560 พร้อมยอดขายรวมตั้งแต่เดือน มกราคม – มิถุนายน 2560

ยอดขายรถยนต์กลุ่ม กระบะ 1 ตัน (1-Ton Pick-up)

อันดับ 1 ด้านยอดขายของกลุ่มกระบะยังคงเป็น Isuzu D-max ต่อเนื่อง รวมถึง
ยอดรวมทั้ง 6 เดือน ก็สามารถรักษาตำแหน่งเอาไว้ได้อยู่ และ ยิ่งตอกย้ำด้าน
บริการหลังการขาย ด้วยการเรียก D-max / MU-X รุ่น 1.9 Blue Power
ที่มีการตรวจพบปัญหาเพลาลูกเบี้ยวเพียง 1 คัน จากนั้นก็เริ่มดำเนินการเรียกรถ
ที่ผลิตในล็อตเดียวกันนั้น เข้ามาตรวจสอบว่ามีปัญหาหรือไม่ ถ้ามีความเสี่ยงว่า
จะมีปัญหาก็เคลมให้ก่อนเกิดปัญหา และ มีบัตรกำนัลให้ 500 บาท สำหรับ
ค่าเสียเวลาของลูกค้าที่ต้องนำรถเข้ามาตรวจเช็คที่ศูนย์บริการ

ส่วน Toyota Hilux Revo ที่ดูจะเพลี่ยงพล้ำไปในปีนี้ ช่วงเดือน สิงหาคม
น่าจะมีการปรับอุปกรณ์ MY2017 อีกครั้ง สำหรับทุกรุ่นย่อย แต่ ณ ขณะนี้
ยังไม่มีข้อมูลออกมาแน่ชัดว่าจะมีการปรับในส่วนใด

Ford Ranger ยอดขายรักษาระดับคงที่เอาไว้ได้อย่างต่อเนื่อง อยู่ในอันดับ 3
อย่างถาวรตั้งแต่ปีที่ผ่านมา สามารถแย่งส่วนแบ่งตลาด 2 หลักได้ หลังจาก
ปีที่แล้วพลาดไปเพียงนิดเดียว

ส่วนทางด้าน Mitsubishi Triton กลุ่มลูกค้าที่รวมตัวกันเรียกร้องให้ปรับปรุง
บริการหลังการขาย หลังมีคำสั่งจากสำนักงานใหญ่ให้ยุติการเคลมแกนพวงมาลัย
ให้กับลูกค้า เพราะมีลูกค้าเข้ามาเคลมปัญหาจำนวนมาก จากการสั่นของพวงมาลัย
ตอนนี้ยังคงเงียบๆกันอยู่ ไม่มีความเคลื่อนไหวเพิ่มเติมออกมาจาก Mitsubishi
Motors ประเทศไทย (MMTH)

Nissan Navara ไม่แน่ใจว่าจะมีปัจจัยบวกเพิ่มขึ้นหรือไม่ จากการเปิดตัว
Mercedes-Benz X-Class ที่มีพื้นฐานมาจาก Navara รวมถึงเครื่องยนต์
ในรุ่นขายหลักก็ใช้ของ Nissan ทั้ง 3 เครื่องยนต์ อาจจะสร้างความมั่นใจให้กับ
Nissan Navara มากขึ้นในทางอ้อม ส่วน Chevrolet Colorado ก็ขายได้เรื่อยๆ
มีออกรุ่นตกแต่งพิเศษมากระตุ้นตลาดเป็นระยะๆ

*Tata Xenon : 28 คัน

ยอดขายรวมกระบะ เดือน มกราคม – มิถุนายน 2017 รวม 172,481 คัน

อันดับ 1  Isuzu D-max  ส่วนแบ่งตลาด 37.2%
อันดับ 2  Toyota Hilux Revo  ส่วนแบ่งตลาด 30.2%
อันดับ 3  Ford Ranger  ส่วนแบ่งตลาด 11.8%
อันดับ 4  Mitsubishi Triton  ส่วนแบ่งตลาด 8.8%
อันดับ 5  Nissan Navara  ส่วนแบ่งตลาด 5.5%
อันดับ 6  Chevrolet Colorado  ส่วนแบ่งตลาด 4.5%
อันดับ 7  Mazda BT-50 Pro  ส่วนแบ่งตลาด 1.8%
อันดับ 8  Tata Xenon  ส่วนแบ่งตลาด 0.2%

ทำไมตัวเลขถึงไม่ตรงกับบนเว็บไซต์ของ Toyota ?
http://www.toyota.co.th/sale-volume.php?

คำถาม :

ทำไม ยอดขายกระบะ 1 ตัน บนเว็บไซต์ Toyota ที่รวบรวมยอดขายเอาไว้
ไม่ตรงกับที่ Headlightmag.com รายงานล่ะ ?

คำตอบ :

ในหมวดหมู่ กระบะ 1 ตัน บนเว็บไซต์ของ Toyota เป็นการรวมเอายอดของ
รถกระบะ 1 ตัน (Single cab, Space cab, Double cab) และ PPV
(SUV 7 ที่นั่ง พื้นฐานกระบะ) เข้าไว้ด้วยกัน จะสังเกตได้จากเมื่อเอายอดขาย
ที่ Headlightmag รายงานทั้ง 2 กลุ่ม บวกกันก็จะได้ตัวเลขตรงกันกับ
บนเว็บไซต์ของ Toyota ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2017, 19:26:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ naphon

• Newbie
  • *
Re: // Sales Report (Teaser) : ยอดขายรถกลุ่มกระบะ เดือน มิถุนายน 2560 //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 12:57:30 »
Mazada จะไปใหวเปล่า ตลาดกระบะปลุกไม่ขึ้น

ออฟไลน์ xman2029

Re: // Sales Report (Teaser) : ยอดขายรถกลุ่มกระบะ เดือน มิถุนายน 2560 //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 13:06:13 »
ทั้ง isuzu ตั้ง toyota ยอดตกหมดเลย ทุกที เกือบ 1หมื่นตลอด ตกมาเหลือ 8000 กันล่ะ

ออฟไลน์ Mr. RO

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 13:08:57 »
ไม่ทราบว่าเป็นไปได้ไหม ว่าเวลาบอกข้อมูลยอดขายอ่ะครับ มีการสรุปได้ไหมครับว่า มูลค่ารวมเป็นเท่าไร หรือมีบอกยอดขายสรุปในแต่ละ model ย่อยๆนะครับ
(ผมว่าน่าจะเป็นไปได้ใช้ไหม เพราะว่าบริษัทจะไม่นำตัวเลขราคาขายตาม Brochure มาคำนวณ หรอก เพราะทางบริษัทผู้ผลิตจะส่งได้ราคาที่ส่งให้ dealer เข้ากระเป๋า ซึ่งน้อยกว่า ราคาตาม Brochure และถ้านำมาแสดงเดี๋ยวจะมีความเข้าใจผิดกับสรรพากรอีก)
เพราะ จำนวนรถไม่ได้บ่งบอกว่า ยอดขายรวมทำได้เยอะเพราะราคารถที่ขายไปต่างกันนะครับ แต่ว่าถ้ามีจะช่วยทำให้เห็นภาพคร่าวๆ ว่า
บริษัทไหนได้ยอดขาย ต่างกัน และรู้ว่าในรถแต่ละ Model จริงๆ น่าจะขาย Model ย่อยไหนได้มากกว่ากัน ทำให้คนดูข้อมูลประเมินว่าในแต่ละรุ่นแต่ละ brand มีลูกค้าสนใจขนาดไหน และเข้าใจความต้องการของผู้บริโภคในช่วงเวลานั้นได้ดีมากขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 13:29:21 »
ไม่ทราบว่าเป็นไปได้ไหม ว่าเวลาบอกข้อมูลยอดขายอ่ะครับ มีการสรุปได้ไหมครับว่า มูลค่ารวมเป็นเท่าไร หรือมีบอกยอดขายสรุปในแต่ละ model ย่อยๆนะครับ
(ผมว่าน่าจะเป็นไปได้ใช้ไหม เพราะว่าบริษัทจะไม่นำตัวเลขราคาขายตาม Brochure มาคำนวณ หรอก เพราะทางบริษัทผู้ผลิตจะส่งได้ราคาที่ส่งให้ dealer เข้ากระเป๋า ซึ่งน้อยกว่า ราคาตาม Brochure และถ้านำมาแสดงเดี๋ยวจะมีความเข้าใจผิดกับสรรพากรอีก)
เพราะ จำนวนรถไม่ได้บ่งบอกว่า ยอดขายรวมทำได้เยอะเพราะราคารถที่ขายไปต่างกันนะครับ แต่ว่าถ้ามีจะช่วยทำให้เห็นภาพคร่าวๆ ว่า
บริษัทไหนได้ยอดขาย ต่างกัน และรู้ว่าในรถแต่ละ Model จริงๆ น่าจะขาย Model ย่อยไหนได้มากกว่ากัน ทำให้คนดูข้อมูลประเมินว่าในแต่ละรุ่นแต่ละ brand มีลูกค้าสนใจขนาดไหน และเข้าใจความต้องการของผู้บริโภคในช่วงเวลานั้นได้ดีมากขึ้นนะครับ
ที่ไหนๆ ก็บอกเป็นหน่วยนับแบบนี้แหละ
บอกมูลค่ารวม ไม่เห็นภาพรวมขององค์กรหรือตลาดหรือแม้แต่รถรุ่นเดียวกัน พอเวลาผ่านไป ยังมีลดแลกแจกแถมอีก   บอกมูลค่ารวมเอาไว้สรุปผลประกอบการของบริษัทในรอบ 6 เดือน 1 ปี เขาทำอยู่แล้ว เอาไว้คิดขาดทุนกำไร แจกโบนัสปลายปี
ถ้าต้องการแค่สิ่งที่บอกมา เพียงแค่แยกแบบตัวถัง ก็เห็นชัดได้แล้ว เช่น แยกรุ่น กระบะบรรทุกมาตรฐานหัวเดี่ยว  กระบะขยายห้องแคบ และกระบะดับเบิลแค็บ หรือ 4 ประตู  หรือจะแยกย่อยอีก ก็รถขับเคลื่อน 4 ล้อ  ซึ่งข้อมูลตรงนี้ก็มีการนำเสนออยู่แล้วครับ เพียงแต่ไม่ทุกเดือน อาจสรุปปีละครั้ง

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 13:29:47 »

เหนื่อยครับ เหมือนงานหลักของฝ่ายการตลาดในค่ายรถเลย
สงสารเว็บน่ะครับ ดูเหมือนทีมงานก็มีงานประจำนะครับ ::)

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 13:36:40 »
รู้สึกสงสารมาสด้ายังไงไม่รู้   รถแต่ละรุ่น แต่ละ segment ไม่เป็นสองรองใคร แต่พอขายนานไป ทำได้แค่ประคองเอาตัวรอด  จะมีก็แต่มาสด้า 2  มั่ง ที่พอเป็นหน้าเป็นตาได้บ้าง   ส่วนพี่โต ตอนนี้ ทุก 0 มีสต็อครถพร้อมส่งมอบจอดเต็มลานอีกแล้ว บางแห่ง มองเข้าไป วีออสแทบไม่มีที่จอด ตอนนี้โปรแรงๆ เริ่มมาแล้ว เช่น ข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ ไม่ต้องดาวน์ อะไรประมาณนี้   Revo มหกรรมแจกส่วนลดมาอีกแน่ๆ  การปรับอุปกรณ์ล่อ ใช้ไม่ได้ผลแน่ๆ เพราะทุกค่ายพอเพิ่มอุปกรณ์ ราคาก็เพิ่มตาม  โฆษณา ยอดขายอันดับ 1 เป็นปีที่ ...  ติดต่อกัน  คงจะใช้ไม่ได้ผล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2017, 13:39:46 โดย SLuang »

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 14:03:06 »
ขอบคุณครับ ดูการตลาดของแต่ละค่ายนี่สนุกดีครับ
สนุกไม่แพ้ดูหนังเลย การฟาดฟันกันของกลุ่มทุนและเทคโนโลยี  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 14:54:20 »

ขอตอบก่อนเลยครับ ว่าเป็นไปไม่ได้ เนื่องจากข้อมูลเชิงลึกบางอย่าง
ถือเป็นความลับทางธุรกิจของแต่ละบริษัทครับ ไม่ค่อยมีใครออกมาเปิดเผย
ข้อมูลของตัวเอง ว่ารุ่นย่อยนั้นขายดี รุ่นนี้ขายน้อยครับ

ข้อมูลเชิงลึกบางอย่างที่เว็บนำเสนอ เช่น แยกเครื่องยนต์ แยกตัวถัง
กว่าจะได้ข้อมูลมาก็ไม่ง่ายครับ การที่จะแยกยอดขายแต่ละรุ่นย่อยนั้น
ยิ่งเป็นไปได้ยากกว่า บางรุ่นมีถึง 36 รุ่นย่อย ลองคูณจำนวนรุ่นย่อย
แค่กลุ่มกระบะอย่างเดียว 7 - 8 ยี่ห้อ ก็เกิน 100 รุ่นย่อยแล้วครับ

สรุปข้อมูลเชิงลึกในด้านยอดขาย อย่างในบทความนี้
http://www.headlightmag.com/salesreport_total2015/
จะพยายามทำให้ได้ ปีละ 2 ครั้งครับ คือ ครึ่งปีแรก และ สรุปรวมทั้งปี

ปี 2017 นี้ ความจริงตั้งใจว่าจะสรุปทุกๆไตรมาส แต่ด้วยข้อมูลที่เยอะมาก
และ เวลาที่มีก็น้อย เลยทำได้ไม่ครบถ้วนตามที่ตั้งใจไว้ครับ ต้องขออภัยด้วย
แต่ครึ่งปี จะพยายามรวบรวมให้เสร็จภายในเดือน กรกฎาคม และ นำเสนอ
ภายในเดือนสิงหาคมครับ (ตัวเลขยอดขายครึ่งปี ออกปลายเดือน กรกฎาคมครับ)

เจาะลึกยอดขายบางรุ่น ไตรมาส 1 ปี 2017 ครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58833.0
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58879.0
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58938.0
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=59089.0
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=59352.0

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 15:16:35 »
รีโว ยังคงที่ 2 ต่อไป

ออฟไลน์ Mr. RO

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 15:19:57 »
ขอบคุณ คุณแพน และ คุณ SLuang ที่ช่วยชี้แจ้งเหตุผลและที่มาและรายละเอียดเพิ่มเติม ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 15:28:23 »
อ่านกระทู้นี้แล้ว สิ่งที่เห็นแตกต่างกันอย่างมากระหว่างเจ้าตลาดกับค่ายรอง
ก็คือ อิซูซุ กับ มิตซูบิชิ

อิซูซุ เรียกรถล็อตที่มีปัญหาเข้าไปแก้ไปเปลี่ยนพาร์ทฟรี แถมให้บัตรกำนัลอีก 500 บาท
มิตซู มีคำสั่งจากสำนักงานใหญ่ให้ยุติการเคลมแกนพวงมาลัย ให้กับลูกค้า เพราะมีลูกค้าเข้ามาเคลมปัญหาจำนวนมาก

เห็นแบบนี้แล้วโคตรสมเพชในแบรนด์มิตซูเลยจริงๆ..
เครมอยู่ดีๆ ยุติการเครมซะงั้น ทิ้งกันเห็นๆ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 16:04:57 »
ไฮลักยอดขายอันดับ1มา11หรือ12ปีนะที่ไทย คราวนี้โดนชิงบัลลังค์แน่ๆ

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 16:07:44 »
Revo กู่ไม่กลับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 16:13:49 »

ขอบคุณครับ ที่ทำมาให้ชม
เหนื่อยแทนทีมงาน จริงๆ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 16:18:17 »
อ่านกระทู้นี้แล้ว สิ่งที่เห็นแตกต่างกันอย่างมากระหว่างเจ้าตลาดกับค่ายรอง
ก็คือ อิซูซุ กับ มิตซูบิชิ

อิซูซุ เรียกรถล็อตที่มีปัญหาเข้าไปแก้ไปเปลี่ยนพาร์ทฟรี แถมให้บัตรกำนัลอีก 500 บาท
มิตซู มีคำสั่งจากสำนักงานใหญ่ให้ยุติการเคลมแกนพวงมาลัย ให้กับลูกค้า เพราะมีลูกค้าเข้ามาเคลมปัญหาจำนวนมาก

เห็นแบบนี้แล้วโคตรสมเพชในแบรนด์มิตซูเลยจริงๆ..
เครมอยู่ดีๆ ยุติการเครมซะงั้น ทิ้งกันเห็นๆ..
เห็นด้วยเลยครับ เค้าคิดอะไรของเค้าอยู่นะ
รถตัวเองมีปัญหาไม่แก้ไข แต่ดันห้ามลูกค้าเอามาเคลม
หรือว่าเค้าต้องการหายสาปสูญไปจากตลาดเหมือน LANCER

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 16:20:17 »
ขอบคุณครับ ดูการตลาดของแต่ละค่ายนี่สนุกดีครับ
สนุกไม่แพ้ดูหนังเลย การฟาดฟันกันของกลุ่มทุนและเทคโนโลยี  ;D

ฉากหน้า เหมือนจะสู้กันสุดๆ แต่จริงๆ ฉากหลังที่เราไม่เห็น อาจจะไม่ใช่อย่างที่เราคิดก็ได้ เท่าที่รู้จักบริษัท สัญชาติญี่ปุ่นนี่ เขามีคุยกันตลอด

ออฟไลน์ Untouchable

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 17:34:58 »
rangerนายแน่มาก

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 17:42:18 »
Ranger นี่ขายหน้าตาล้วนๆ ส่วน รีโว่ ก็แพ้เพราะหน้าตา

TATAขายทั้งปี ไม่ถึงพัน จะม้วนเสื่อหรือเปล่า?

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 18:38:30 »
ไหนใครบอกว่าแปะตราโตโยต้าก็ขายได้

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 18:49:45 »
รีโว่เนี่ยคงไม่มีทางกลับมาขายได้เกิน isuzu อีกแล้วปีนี้
ต่อให้รุ่นตัดอุปกรณ์เดือนหน้ามาก็เถอะ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 19:03:42 »
อันดับ 1-2 ยอดลดไปหลายร้อยคันต่อเดือน ยอดเริ่มแผ่วลงแล้ว แต่ดูไม่ใช่ปัญหายอดขายแตะระดับ 8 พันกว่าคันในแต่ละเดือน คงไม่ต้องทำไรมาก

อันดับ 3 ยอดทรงตัว 3 พันกว่าคันต่อเดือน ไม่ลดไม่เพิ่มไปกว่านี้แล้ว

อันดับ 4 ยอดลดลงเรื่อยๆทุกเดือน น่าเป็นห่วง

อันดับ 5 ยอดเพิ่มขึ้นมา 2 เดือนติดๆ

อันดับ 6 - 7 ก็เพิ่มขึ้นนิดหน่อยในบางเดือน

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 19:37:12 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Jo_Jungko

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 20:16:41 »
ถ้าอีซูซุได้แชมป์ยอดขายปีนี้ ปีหน้าก็จะมี ดีแมก รุ่น ซุปเปอร์แชมป์ 555555 (ขำๆนะครับ)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 21:53:52 »
ถ้าอีซูซุได้แชมป์ยอดขายปีนี้ ปีหน้าก็จะมี ดีแมก รุ่น ซุปเปอร์แชมป์ 555555 (ขำๆนะครับ)

ผมมีความรู้สึกว่า มีความเป็นไปได้นะครับ 555+
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Jo_Jungko

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 07:47:04 »

ผมมีความรู้สึกว่า มีความเป็นไปได้นะครับ 555+

รวมครึ่งปีแรก ห่างกันหมื่นกว่าคัน ครึ่งปีหลังโตโยต้าต้องขายได้มากกว่า2000 คันต่อเดือนถึงจะชนะ แต่จะทำได้ไหมก็ไม่แน่ ขนาดเดือนธันวาปีที่แล้วยังทำได้ 55555555

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 07:57:24 »
ตอนนี้ออกตัวรีโว่แชมป์ยังไม่ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 10:36:00 »
ขอบคุณครับ
Dmax 1.9 พลัง Blue ยังแรงดี
Revo อาการแย่ ต้องปรับหน้าตาจริงๆ ยอดต้องลุ้นปลายปี
Ranger ยึดอันดับ3 ยาวๆ  ด้วยหน้าตา รูปร่างภายนอกบึกบึน
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 10:42:47 »

รวมครึ่งปีแรก ห่างกันหมื่นกว่าคัน ครึ่งปีหลังโตโยต้าต้องขายได้มากกว่า2000 คันต่อเดือนถึงจะชนะ แต่จะทำได้ไหมก็ไม่แน่ ขนาดเดือนธันวาปีที่แล้วยังทำได้ 55555555
อย่าดูถูก toyota นะท่าน เดี๋ยวก็มีพลังที่มองไม่เห็นมาดันยอดให้เองในช่วง 2-3 เดือนสุดท้ายยอดจะกระโดดผิดปกติเลย เชื่อผมสิ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 10:57:09 »
อย่าดูถูก toyota นะท่าน เดี๋ยวก็มีพลังที่มองไม่เห็นมาดันยอดให้เองในช่วง 2-3 เดือนสุดท้ายยอดจะกระโดดผิดปกติเลย เชื่อผมสิ

ได้กำไรเยอะอยู่
เอากำไร มาทำยอดขายอันดับหนึ่งก็ได้