ผู้เขียน หัวข้อ: .....โยนหินถามทาง.....โมเดลรถประกอบเอง  (อ่าน 3667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poohltd

• Newbie
  • *
  • อินเตอร์โก่ง อิอิ
.....โยนหินถามทาง.....โมเดลรถประกอบเอง
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 13:01:21 »
อยากได้โมเดลรถที่ประกอบเอง พวก tamiya aohshima ที่เป็นแบบoffroad 4x4 ประมาณนี้ครับอยากทราบว่าหาแหล่งซื้อที่ไหนได้บ้าง   มีรุ้นไหนบ้างช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
ISUZU KB 
HONDA CIVIC EG  
SUZUKI CARIBIAN
THAIRUNG VICTOR(ISUZU TFR) 
THAIRUNG WANDERRER (ISUZU TFR) 
ISUZU CAMEO
NISSAN CEFIRO A32 
THAIRUNG ADVENTURE (ISUZU D-MAX โฉมแรก)
  MITSUBISHI TRITON 
FORD RANGER T6

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: .....โยนหินถามทาง.....โมเดลรถประกอบเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 07:15:46 »
แต่ก่อนเคยเห็นที่สะพานเหล็ก
ตอนนี้น่าจะย้ายไป Mega Plaza แล้วมั้งครับ
ส่วนตัวชอบ Tamiya มีสีของเค้าด้วยเทียบเบอร์ง่าย ทำดีๆ สวยเหมือนกับหน้ากล่อง

งานโมเดลแบบนี้ต้องทำสีเก่งๆ งานถึงจะสวยครับ แอร์บลัสต้องมีถ้าใจรัก

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
Re: .....โยนหินถามทาง.....โมเดลรถประกอบเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 16:21:07 »
ไม่มีผลประโยชน์กับคนขายนะครับ แต่ผมสั่งจากเจ้านี้แต่เป็นพวก มอไซค์ กับรถ JDM ของ TAMAYA
แต่พวก  4 x 4 ไม่แน่ใจว่ามีขายไหม เห็นแวว เป็น พวกแลนครุยเซอร์
........................
www.mrlhobby.com/