ผู้เขียน หัวข้อ: เซียส กับ แอททราจ รุ่นไหนนั่งสบายกว่ากันครับ  (อ่าน 6241 ครั้ง)

micky20

• บุคคลทั่วไป
อยากได้รถเก๋ง 4 ประตูกว้างๆ นั่งสบายแต่เป็นอีโค่คาร์ ให้คุณแม่  กำลังตัดสินใจระหว่าง ซูซูกิเซียส กับ มิตซูแอททราจ รุ่นไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
Re: เซียส กับ แอททราจ รุ่นไหนนั่งสบายกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 23:28:31 »
เรื่องกว้าง Ciaz แน่นอนครับ นั่งมาแล้วทั้งคู่ พื้นที่กว้างกว่าตรึม

แต่ถ้าเป็นผมเอา Attrage เพราะมีระบบเซฟตี้ดีกว่ามาก โดยเฉพาะตัวท็อป

ป้องกันการขับขี่ผิดวิธีหลายรูปแบบ ในราคาที่สมเหตุสมผลกว่า

ถ้าไม่ได้มีบรรทุกของมากๆ หรือมีคนนั่งประจำๆ ผมว่า Attrage GLS Ltd. เหมาะกว่าครับ

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
Re: เซียส กับ แอททราจ รุ่นไหนนั่งสบายกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 07:35:42 »
 ;) ถาตามโจทย์ Ciaz วินๆ
คุณแม่คงไม่ขับรถเร็ว
ลองนั่งมาแล้ว กว้างแบบตกใจ
ที่ใส่ของข้างหลังใหญ่มาก

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 08:28:47 »
Ciaz นั่งสบายกว่าแน่นอนครับ ข้างหลังนั่งสบายจริงๆ

ออฟไลน์ JigkoBannok

• Jr. Member
  • **
  • ชายคนจน ณ ที่ราบสูง
    • ประตูสู่อีสาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 09:18:32 »
ยกให้ Suzuki Ciaz ไปได้เลยครับ ยืนยันจากคนตัวใหญ่น้ำหนัก 120 สูง 178 นั่งสบายๆ ทั้งหน้าหลัง
งานฟรีผมไม่ว่าง งานจ้างเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 09:23:20 »
ถ้าคู่นี้ก็เซียสแหละครับ แต่ถ้ารอได้ก็จะมียาริสซีดานมาเพิ่มทางเลือกซึ่งอาจมีถุงลม 7 ใบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 11:24:34 »
ถ้าคู่นี้ก็เซียสแหละครับ แต่ถ้ารอได้ก็จะมียาริสซีดานมาเพิ่มทางเลือกซึ่งอาจมีถุงลม 7 ใบ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 11:42:02 »

สำหรับ Yaris sedan ที่ยังใช้โครง Vios อยู่สู้ Ciaz ไม่ไหวแน่ครับ
เพราะด้านหลังยังขนาดเท่า B car ธรรมดาๆ แต่ตัวแฮชน่ะสบายจริง
ในกลุ่มนี้มีแค่ Ciaz กับ Almera ที่พื้นที่ด้านหลังไม่แพ้ C car เลย

ออฟไลน์ san_s

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 14:00:10 »
ถ้าอยากได้กว้างๆผมว่า ciaz สบายกว่า attrage ครับ ตอนงาน Motor Show เมื่อต้นปีไปลองนั่งมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ทดลองขับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 16:00:47 »
จิ้ม Ciaz ไปเลยครับ

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 21:44:22 »
ขอออกนอกแถวเล็กน้อย

รถซีดาน 4 ประตูมีท้าย มันก็ยาวเกะกะกว่า 5 ประตูท้ายสั้นนะ  จะเห็นชัดๆ ตอนถอยจอดขนานฟุตบาท

ถ้าไม่ดูแค่รถซีดาน แต่เน้นภายในกว้างๆ  Nissan Note ผมว่า กว้างกว่า Ciaz นิดๆ

ออฟไลน์ SRY

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 18:39:27 »
มองเรื่องหลังการขายด้วยครับ สำคัญเช่นกัน
ส่วนตัวคงรอดู ยาริสซีดานก่อน ถ้าไม่โอเค ก็ไป attrage ดูจะคุ้มค่ากว่าทั้งเรื่องราคา options ปัญหาจุกจิกก็น้อย ตัวท็อปแต่งเต็มก็สวยดี ราคาก็ไม่แรง ของเล่นก็เยอะมาก

ออฟไลน์ Luckyme

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 23:06:38 »
 เชียร์Ciazค่ะ ที่บ้านเราก็ใช้อยู่ ที่นั่งข้างหลังกว้างดี ประหยัดน้ำมันด้วย