ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเปลี่ยน Michelin Pilot Sport 4 มาบ้างแล้วครับ ขอความเห็นหน่อย  (อ่าน 7230 ครั้ง)

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
มีใครเปลี่ยน Michelin Pilot Sport 4 มาบ้างแล้วครับ ขอความเห็นหน่อย

พอดีจะเปลี่ยนให้ 1.5 RS เบอร์ 215/50 R17 ครับ อยากทราบพิกัด ร้านที่ราคาถูกๆใน กทม หรือรอบนอกครับ

ออฟไลน์ 3aRtH

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งเปลื่ยนจาก GR90 มาเป็น PS4 ครับ Size 205/55/16 โดยรวมขับดีขึ้นครับ ทั้งทางแห้งและทางเปียก อาการเหินน้ำลดลง แต่เวลาเลี้ยวกลับรถหรือเลี้ยวบนพื้นมันๆเสียงยางดังกว่าเดิมเล็กน้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2017, 21:14:21 โดย OoEaRtHoO »
- 2013 Honda Civic FB (9th) 1.8
- 2017 Isuzu Mu-X 4x4 3.0

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ ว่ายางตัวนี้เป็นสาย sport ใช่ไหมครับ ผมหายางนุ่มเงียบ spec 225/40/18 และ 255/35/18 อยู่ นอกจากตัวนี้มีตัวอื่นแนะนำไหมครับ ราคาที่ผมได้มาตามสเปคนี้คือ 29,200บาท
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Zlatan

• **
ผมใช้อยู่ครับ ขนาดเดียวกันเลย

รู้สึกหนึบมาก รีดน้ำก็ดี ขับตอนฝนตกเจอน้ำขังไม่ค่อยแฉลบเลย

แต่ไม่ค่อยเงียบเท่าไหร่

ออฟไลน์ zapdos191

ถ้าให้เทียบระหว่าง PS3 กับ PS4 นะครับ

ผมว่า PS3 มันอยู่ตรงกลางระหว่างความสบายกับความsport มันอยู่กลางเป๊ะเลย... แต่จะค่อนข้างเด่นเรื่องการรีดน้ำที่ค่อนข้างดี ใช้งานได้นาน
ส่วน PS4 มันจะเอนๆไปทาง Sport เยอะขึ้นครับ แก้มแข็งกว่าเดิม เสียงดังกว่าเดิม แต่แลกมาด้วยการเกาะกว่าเดิมและรีดน้ำดีมากๆ

เอาจริงๆก็น่าใช้ครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ sonkub

• Newbie
  • *
ผมพึ่งเปลี่ยนมาได้ประมาณเดือนกว่าๆนะครับ มีโอกาศได้ลองขับทางไกลจากอุดรไประยองมารอบนึง ต้องบอกก่อนเลยว่านุ่มกว่ายางสปอร์ตหลายๆรุ่นมาก และเกาะถนนดีมากครับ เข้าโค้งแรงๆยังไม่มีเสียงดังเลย และอีกอย่างที่ประทับใจคือเวลาฝนตก ขับฝ่าฝนมั่นใจขึ้นเยอะมากครับ รีดน่ำดีประทับใจ

ออฟไลน์ PAC-MAN

• Newbie
  • *
ดีครับ เพิ่งเปลี่ยนให้ภรรยาในรถ HR-V ยังชมว่า เงียบกว่า นุ่มกว่า ยางเดิมๆ. ส่วนเรื่องความเกาะเธอไม่ได้กล่าวถึง อาจจะเป็นเพราะปกติขับช้าๆไปเรื่อยๆ แต่จากที่ผมเอารถไปขับ ยางมันเกาะดีมากนะครับ เข้าโค้งไปตามพวงมาลัย บังคับง่ายๆเลย

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
ยางโดยรวมแล้วดี ทั้งถนนแห้ง ถนนเปียก คุ้มค่าคุ้มราคา
ผมใส่ 225/40/18 ตอนไปซื้อมีสองตัวเลือก ยางปีที่แล้ว กับยางใหม่ ผลิตมาไม่ถึงสองอาทิตย์
ก็เลยเลือกยางใหม่ ได้เส้นละ 6,000

ออฟไลน์ LateTeenager

• **
ผมเปลี่ยนcivic turbo rsเหมือนกันครับ
ถ้าเทียบกับยางติดรถ er33
ความเงียบ: ถ้าเทียบกับer33ที่วิ่งมาหมื่นกิโล ดังพอๆกันครับ PS4แอบดังกว่านิดหน่อย
ความนุ่ม: er33นุ่มกว่าแบบรู้สึกได้ครับ PS4เหมือนแก้มจะแข็งกว่า
ความเกาะถนน ถนนแห้ง: ดีกว่าer33พอสมควรครับ feedbackจากพวงมาลัยดีขึ้น พวงมาลัยคมขึ้น เข้าโค้งเนียนขึ้น กล้าเข้าโค้งที่ความเร็วสูงขึ้น
                  ถนนเปียก: คนละเรื่องเลยครับ ตอนใช้er33 พอเจอแอ่งน้ำริมถนน จะมีความรู้สึกดึงๆพวงมาลัย รีดน้ำไม่ทัน
                                พอเป็นPS4 ยังไม่เคยเจออาการที่เกิดขึ้นแบบ er33เลยครับ ทั้งๆที่ใช้ความเร็วมากกว่า

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
ผมเพิ่งเอา IS250 ตามมาใช้ PS4 เมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมานี่เอง เป็นคันที่สองในบ้าน

โดยรวมใช้แล้วค่อนข้างถูกใจ  อาจจะเป็นเพราะนิสัยชอบความรู้สึกให้คมๆ และเล่นกับโค้งบ้าง

ปล คันแรกก็เพิ่งเปลี่ยนเมื่อซักสองสามเดือนก่อน ยังไม่ได้ใช้ยาวๆ ไม่อยากให้ความเห็นครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ถ้าให้เทียบระหว่าง PS3 กับ PS4 นะครับ

ผมว่า PS3 มันอยู่ตรงกลางระหว่างความสบายกับความsport มันอยู่กลางเป๊ะเลย... แต่จะค่อนข้างเด่นเรื่องการรีดน้ำที่ค่อนข้างดี ใช้งานได้นาน
ส่วน PS4 มันจะเอนๆไปทาง Sport เยอะขึ้นครับ แก้มแข็งกว่าเดิม เสียงดังกว่าเดิม แต่แลกมาด้วยการเกาะกว่าเดิมและรีดน้ำดีมากๆ

PS3 ว่าเสียงลั่นแล้วนะครับ โอ้โห

ออฟไลน์ HHHsung

เคยใช้ PS3 มา 2 ชุด บอกเลยว่านุ่มเงียบไม่เกิน 6 เดือน จากนั้นสนั่นทรวง แต่สมรรถนะหายห่วง แห้ง เปียกเอาอยู่

ถ้าบอกว่า PS4 ดังกว่า และ ดีกว่า PS3 แสดงว่ามีน sport กว่า แน่นวล

ออฟไลน์ madboy

PS3 ว่าเสียงลั่นแล้วนะครับ โอ้โห

ลั่นเมื่อเทียบกับอะไรล่ะครับ เทียบกับ GR100, V551 แน่นอนว่าลั่นฮ๊ะ แต่ถ้าเทียบกับ AD08 อันนี้เงียบเลยล่ะครับ  ;D

แต่เห็นด้วยครับที่ PS3 มันอยู่ตรงกลางจริงๆครับ  ;)

ออฟไลน์ bone4

• **
เคยใช้ PS3 มา 2 ชุด บอกเลยว่านุ่มเงียบไม่เกิน 6 เดือน จากนั้นสนั่นทรวง แต่สมรรถนะหายห่วง แห้ง เปียกเอาอยู่

ถ้าบอกว่า PS4 ดังกว่า และ ดีกว่า PS3 แสดงว่ามีน sport กว่า แน่นวล

เห็นด้วยคับ ยิ่งถ้ารถไม่เก็บเสียง  เช่น แจ้ส นี่ ชัดเจนมาก ๆ จากตอนพึ่งเปลี่ยน ไม่เกิน 1 ปี

ออฟไลน์ witta

• Newbie
  • *
ผมเคยใช้ทั้งคู่ครับ ชอบ ps4 มากกว่า ps3 มากๆ
ps3 มันไม่เกาะถนนครับ ขับไปแล้วลอยๆ
ps4 ดูดพื้นถนนได้ดีกว่า แต่เวลาเข้าโค้งแรงๆ ยังสู้ยาง sport แท้ๆไม่ได้ครับ
ส่วนการรีดน้ำกับเสียงยางผมว่าพอๆกัน
Vios 1.5 vvti 2004
Civic 1.8 FB 2013

ออฟไลน์ bingoman

PS4 แลดูจะ user-friendly มากจริงๆ

สรุปแล้วมันก็ไม่ได้หนึบแน่น ขนาด S001 หรือ Advan Sport พวกนั้นใช่ไหม  ทำไมฝรั่งรีวิวอวยกันเว่อจริงๆ

ออฟไลน์ GoatGoat

อยากลองมากกก แต่ไม่มี 265/30/19 :'(