ผู้เขียน หัวข้อ: ** Clip Vios ปาดขึ้นสะพานโดนแท็กซี่บีบแตรเตือน ลงมาด่าขับรถ "ไม่มีน้ำใจ" **  (อ่าน 8380 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

ดูเค้าว่างดีนะครับ ขับตามมาตั้งไกล แสดงว่าคงไม่มีธุระอะไรที่ไหนทำแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

จริงๆควรจับซะบ้าง หลักฐานชัดขนาดนี้
ไอ้พวกนี้ทำเรื่องผิดกฏจารจรทุกวัน จนคิดว่าผิดเป็นถูกแล้ว
เรื่องแทรกคอสะพานนี้ ปัญหาแห่งชาติจริงๆ เจอทุกวัน
สะพานขึ้นได้1 เลนส์ แต่วิ่งกันมา 4 เลนส์ คนต่อแถวจริงๆมีแค่ 1 ส่วนอีก 3 เป็นพวกรอแทรก สันดานจริงๆ เจอทุกวัน โคตรเบื่อ แถมไอ้คนแทรกได้ขึ้นก่อนคนมาต่อแถวอีก ใครจะอยากต่อแถวละ  >:(

ออฟไลน์ Pegasus7700

ท่าทางคลิปมีการตัดต่อ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
ขับรถไปครูดแบริเออร์เอง แล้วนังเมียมาชี้หน้าด่า taxi นี่ ผมขำเลย
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ kiwiwi

ตรงนี้ประจำครับ 5555

ผมเองเคยทั้งโดน และ เป็นฝ่ายด่าชาวบ้านเหมือนกัน

คนออกแบบสะพานข้ามแยกตรงนี้มันทำให้คนประสาทเสียมาเยอะแล้ว

เมื่อเช้าก็มีสะพานขึ้นมาตำแหน่งเกียวกับวีออส แล้วก็โดนกระบะสอยไปเบาๆทีนึง

ก่อนขึ้นสะพานเหลือ อยู่เลนเดียว เพราะติดตอม่อเขื่องๆอันนึง แถมซ้ายสุด ถนนก็ทุเรศสิ้นดี

พวกลักไก่ก็เยอะ

อ่อ แล้วฝั่งตรงข้ามที่มาจากโลตัสพระราม3 ก็ใช่ย่อย

เพื่อนๆที่มาแถวสะพานข้ามแยกสาธุก็ระวังๆกันไว้ด้วยนะครับ

แต่เพื่อนๆที่อยู่แถบนี้คงชินแล้วล่ะ

ออฟไลน์ tnp_super

พี่ผู้ชายเขายกนิ้วโป้ง คือจะบอกว่าแท็กซี่เยี่ยมเหรอครับ..อิอิ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

จริงๆควรจับซะบ้าง หลักฐานชัดขนาดนี้
ไอ้พวกนี้ทำเรื่องผิดกฏจารจรทุกวัน จนคิดว่าผิดเป็นถูกแล้ว
เรื่องแทรกคอสะพานนี้ ปัญหาแห่งชาติจริงๆ เจอทุกวัน
สะพานขึ้นได้1 เลนส์ แต่วิ่งกันมา 4 เลนส์ คนต่อแถวจริงๆมีแค่ 1 ส่วนอีก 3 เป็นพวกรอแทรก สันดานจริงๆ เจอทุกวัน โคตรเบื่อ แถมไอ้คนแทรกได้ขึ้นก่อนคนมาต่อแถวอีก ใครจะอยากต่อแถวละ  >:(
พวกทำเรื่องผิดกฏจารจรทุกวัน จนคิดว่าผิดเป็นถูกแล้ว       +1 เลยครับ
ผมเจอเบียดเข้าตรงแยกไฟแดงประจำ พอไม่ให้เข้ามันบีบแตรใส่เราอีก เหมือนว่าตรูผิดเลย ระyumจริงๆคนพวกนี้ กฏหมายน่าปรับซะให้เข็ด แต่อย่างว่าต่างจังหวัดไม่ค่อยเข้มงวดเรื่องวินัยจราจร

ออฟไลน์ starlight

เคสนี้ เค้ายอมรับว่าเค้าผิด  แต่เค้าถามหา ความมีน้ำใจในการใช้ถนน 5555+

สังคมสมัยนี้ทำไมมันเป็นอย่างนี้ไปได้      เหลือเชื่อมาก รู้ตัวว่าผิดนะ แต่สมัยนี้ มักเปิดการ์ด"ความมีน้ำใจอยู่ที่ไหน"

คนในสังคมก็ปรับตัวกันไป ทางที่ดี อย่าไปมีเรื่องราวอะไรกับใคร เป็นดีที่สุด เพราะ กม. สมัยนี้ถือเป็นเรื่องรอง เพราะความมีน้ำใจเป็นเรื่องหลัก

***หากโดนถามกลับว่า น้ำใจน่ะมีมั๊ย หรือ เป็นคนไทยหรือเปล่า    ก็ตอบไม่ถูกเหมือนกัน เล่นเอาเรื่องหลักการ มารวมกับความมีน้ำใจ

ออฟไลน์ ABUSEz

ถ่ายทะเบียนแทกซี่ไปทำไมอะ55555
ตัวเองแทรกคอสะพาน กะจังหวะไม่ดีเอง เลยต้องหักกลับไปชนแบริเออร์
อยากรู้จริงๆ จะเอาทะเบียนแทกซี่ไปเคลมประกันหรือยังไง

ออฟไลน์ pongsak_877

มีน้ำใจให้คนที่ทำผิดกฎจราจร บ้าหรือเปล่าลุงวีออส

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
ตรรกะวิบัติของคนพวกนี้.....
คนปฏิบัตติตามกฎจราจร = โง่ รอคิวนานกว่า ไม่มีน้ำใจ
คนทำผิด แทรกเลน สวนเลน = ฉลาด ได้ไปก่อน กูรีบอยู่คนเดียว

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ตรรกะวิบัติของคนพวกนี้.....
คนปฏิบัตติตามกฎจราจร = โง่ รอคิวนานกว่า ไม่มีน้ำใจ
คนทำผิด แทรกเลน สวนเลน = ฉลาด ได้ไปก่อน กูรีบอยู่คนเดียว

ใช่ครับ พวกฉลาด

ฉลาดนัก เรื่องโง่ ๆ เนี่ย

ออฟไลน์ Krongbun

ร่ายเวทบัฟไม่มีน้ำใจ เสริม Def เรียบร้อย  ;D

ออฟไลน์ tvm

คงกะร้องเรียนแท็กซี่
แบบนี้ง่ายๆ คือ จ...ไ...

ตร. น่าจับนะ ตัดเข้าผ่าเส้นทึบขนาดนี้

ออฟไลน์ bravo

แทรกคอสะพาน ตัวเองผิดชัดเจน แต่กลับมาถามหาน้ำใจ

คนพวกนี้ ผมเจอแทบจะทุกวัน

อีกพวกนึงก็ เข้าทางหลัก ในช่องทางออก  / ออกจากทางหลัก ในช่องทางเข้า

ออฟไลน์ palma

ถ้ามาผิดกฏแล้วขอ ก็ต้องรอเขาให้ เขาจะมีน้ำใจให้หรือไม่ก็แล้วแต่เขานะครับ

ถ้าผมไม่ชินทางแล้วพลาดขับผิดช่องก็ขอดีๆ เขาหยุดให้ก็ค่อยแทรกเข้า ถ้าเบียดเข้า ก็ไม่น่าจะเรียกขอ

ถ้าผมเป็นฝ่ายถูกขอเข้า ให้หรือไม่แล้วแต่จังหวะการเคลื่อนตัว   บางทีก็แอบบนึกว่าถ้าให้คันข้างหลังจะว่าไหม?  คันข้างหลังทีรอมานาน อาจจะนึกว่า ถามตรูหรือยังที่ให้เข้ากันมาเนี่ย 55
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ meeuwarn

พวกแทรกคอสะพาน คือพวกที่พ่อแม่ สอนมาห่วยและตอนเด็กๆ พ่อแม่เป็นตัวอย่างที่ห่วย DNA ที่ได้มาก็ห่วย  >:(

ความห่วย สามอย่างรวมกัน เป็นคนห่วยๆคนนึง แก้ไม่ได้ครับ
เคยสังเกตุไหม พวกแทรกคอสะพาน แซงคิวกลับรถ มักจะมีเด็กมาด้วย ฝังมาแต่เล็กๆ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมดูในคลิปช่วงต้น กลับไปกลับมาหลายรอบ ผมคิดว่าไม่ใช่วีออสมันแทรกขึ้นสะพานนะ มันเหมือนคนขับวิออสไม่มีวินัย ไร้จิตสำนึกมากกว่า คือจะเบี่ยงเข้าขวาแต่ไม่เปิดไฟเลี้ยวขวา แถมไม่ชลอให้รถทางตรงไปก่อนอีก เสี่ยงต่อการเฉี่ยวชนมาก เป็นปมเจอแบบนร้ผมบีบแตรด่ายาวเลยคับ เป็นการกระทำที่ไม่ฉลาดเลย >:(

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ถ้าผมจะลงไปกระทืบใครสักคนในรถคันนั้น คงเป็นป้าอ้วนก่อน เห็นหน้าแล้วขึ้นเลย ยิ่งมาทำชี้ไม้ชื้มือด้วย  :-\
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ร่ายเวทบัฟไม่มีน้ำใจ เสริม Def เรียบร้อย  ;D

แท๊กซี่ติดสเตตัสมึน

ฮีลด่วน

ออฟไลน์ Hein9er

• Jr. Member
  • **
สะพานนี้ตัวดีเลย ฝั่งซ้ายก็อย่างที่เห็นคือ มันชอบจอดกันอยู่ซ้ายมือทำอะไรกันก็ไม่ทราบ
พอเสร็จธุระปุปจะขึ้นสะพานก็หักขวาขึ้นเลย
ส่วนฝั่งด้านขวา เป็นพวกที่ลงมาจากสะพานแขวนพระราม9 แล้วจะไม่ยอมไปติดไฟแดง ออกมาจากช่องทางด่วนก็จะลักไก่หักล้อขึ้นสะพานเลย
เจอแต่ละตัว ประสาทเสีย

ออฟไลน์ holahola66

จะยิงคนตายมาหลายทีละครับ กับคนพวกนี้ มักง่าย เห็นแก่ตัว   ต่อไปมีรถแบบไร้คนขับ คงดีขึ้นอะครับ หวังว่านะ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
สงสัยวิออสลืมว่าแท๊กมีกล้องหน้า  :-X

ของมันขึ้น ใช้อารมณ์นำหน้าชีวิต ผลมันก็แย่แบบนี้หละ
วิออสผิดเต็มทุกกระทง เบียดเส้นทึบ (คอสะพานทึบแบบร้ายแรงด้วย)
ไม่เปิดไฟขอทาง ประเมินสถานะการณ์ไม่เป็น
แล้วยังมาหมิ่นประมาทคนอื่น(ฟ้องได้ ฐานทำให้เสียหน้าในที่แจ้ง)

เคสนี้เหมือนมองแต่กระจกข้าง แท๊กอยู่มุมนอกกระจก ควรเหลียวหน้ามาดูด้วย
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ผมขับผ่านทุกวันเลย ชุลมุนตลอดแหละครับ คนเพิ่งออกจากซอยก็จะตัดขึ้นสะพานบ้าง หรือออกขวาอีกด้านของสะพานบ้าง รถทางขวาก็จะเข้าซ้าย ไขว้กันในระยะที่สั้นมากๆ บางวันมีรถจอดริมถนนหน้ามัสยิดยิ่งมีเสียวกว่านี้อีก แต่คนท้องที่ส่วนใหญ่จะชินอ่ะครับ

ออฟไลน์ K_kabbb

• Newbie
  • *
ถามหาน้ำใจ  ..  เอาแต่ได้อะ  เอาเปรียบคนอื่นมาทั้งชีวิตแล้วสินะครับลุง

อยากบอกลุงว่า "คปต."

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขยะมันเยอะไง เอาไปทิ้งยังไงก็ไม่หมด
ถ้าไม่รู้ทาง ก็รอให้เลนตรงเค้าว่างสุดๆค่อยออกมาก็ได้แหม่

ออฟไลน์ seeker

ผมว่าเป็นกันทั้งพี่น้อง
พี่ชายคนขับบอกจะฟ้องแท๊กซี่ฐานผิด พรบ คอม
น้องชายคนขับบอกแท๊กซี่ใจแคบ

เอากับเค้าสิพี่น้องบ้านนี้

ออฟไลน์ blitzpao

พูดจริงเป็นผมผมคงบอกมีน้ำใจแบ่ง กระสุนให้ 2 ลูกเอามั้ย คงง่อยไปเลย

ออฟไลน์ meeuwarn

ผมว่าเป็นกันทั้งพี่น้อง
พี่ชายคนขับบอกจะฟ้องแท๊กซี่ฐานผิด พรบ คอม
น้องชายคนขับบอกแท๊กซี่ใจแคบ

เอากับเค้าสิพี่น้องบ้านนี้

บอกแล้ว ว่าเป็นระดับ  DNA