ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ เรื่องตัว Remote ยี่ห้อ ProWIN น่าจะเสีย และรถ start ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2782 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruu

• Newbie
  • *
เช้านี้ Remote เปิดรถไม่ทำงานครับ Battery รถยนต์เปลี่ยนเมื่อมีนาคม Battery remote มีสำรองสองก้อนเพิ่งซื้อเมื่อมิถุนายนนี้ครับ
เมื่อวานยังขับกลับที่ทำงานอยู่เลยครับ
ผมใช้กุญแจเปิดประตูรถได้แต่ Start เครื่องยนต์ไม่ได้ครับ
ตัว Remote เป็นยี่ห้อ ProWIN ครับ เก่าแล้วครับ
เป็นรถกระบะ isuzu รุ่นก่อน Commonrail นะครับ
ผม reset เพื่อให้ start รถยนต์ได้ตรงไหนบ้างครับ
ผมตรวจแล้วครับ มี battery ทั้งตัวรถและ ที่ remote ครับ เปลี่ยนใหม่หมดครับ
ตัว remote ไม่มีไฟกระพริบทั้งที่เปลี่ยนแบตแล้ว
ตอนนี้ร้องอย่างเดียวครับ ไม่สามารถ start เครื่องยนต์ได้

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
พวกไดชาร์จเสียหรือเปล่าครับ รถซ่อมบำรุงตามระยะมั้ยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
รีโมท(ตัวที่กด)ไม่ทำงาน  ลองใช้ตัวสำรองซิครับ  มีสองอย่าง  ใส่ถ่านกลับด้าน ...

วิธีแก้ไข  หากล่องรีโมท  ผลักมาทางปิดการใช้งาน  แล้วใช้กุญแจไขเอา  ปกติ  มักเก็บไว้แถว ๆครอบใกล้ ๆ คันเร่ง  ถ้าไม่ใช่ลองใช้ไฟฉายส่องดู  ใต้คอนโซลครับ  ปิดระบบ  ก็วิ่งได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
หากล่องกันขโมยให้เจอ ปกติ จะอยู่ใต้คอพวงมาลัย แล้วถอดฟิวส์ออก ก็ใช้ได้ละ

หรืออีกที ก็คือ รีโมทพวกนี้ มันจะมีปุ่มยกเลิกการทำงานอยู่นะ ลองอ่านคู่มือดู