ผู้เขียน หัวข้อ: CX-3 จำเป็นต้องติด Locktech ไหม  (อ่าน 9086 ครั้ง)

ออฟไลน์ ppc044

• Newbie
  • *
CX-3 จำเป็นต้องติด Locktech ไหม
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 10:03:18 »
พอดี จะติด Locktech กับศูนย์ แต่ศูนย์ไม่มี

ทีนี้ Sale บอกว่า รถปัจจุบันไม่ต้อง ติดล็อคแล้วครับ

หากโดนงัดแงะ จะเข้าไปต่อไฟฟ้า เปิดวิทยุได้ แต่ระบบน้ำมันไม่จ่าย อันนี้จริงไหมครับ

ถ้าติดเอง ข้างนอกราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
Re: CX-3 จำเป็นต้องติด Locktech ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 10:16:42 »
ไม่จําเป็นเลยครับ รถมีกันขโมยอยู่เเล้ว ไม่ต้องไปติดเพิ่มหรอกครับ
ถ้าระบบมัน engage  รถก็ไม่ยอมสตารท์ให้อยู่เเล้ว

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: CX-3 จำเป็นต้องติด Locktech ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 11:09:56 »
ปัจจุบันรถมีอิโมบิไลเซอร์หมดแล้วครับ   ซึ่งในความเป็นจริงคือโจรมันก็ยังขโมยได้อยู่ดี  ถ้าอิโมซึ่งเป็นการเข้ารหัสอิเลคโทรนิคเป็นล้านๆรหัสมันยังแก้ได้   locktechง่อยๆนี่ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร     แต่ถ้าคิดในแง่ถ่วงเวลาหรือโจรเห็นแล้วขี้เกียจไปเอาคันอื่นดีกว่าก็แฟร์ดีที่จะติด

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 11:24:23 »
immo ส่วนใหญ่ เอายากอยู่ละนะครับ
อย่าไปจอดทิ้งไว้ก็พอ

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 12:01:24 »
ถ่วงเวลาได้ประมาณ 30 วินาที ไม่เกินนี้ ลองคำนวณเอาว่าคุ้มมั้ย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 12:31:17 »
ไม่จำเป็นครับ   แต่ถ้าติดแล้วสบายใจก็โอเคร 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2017, 12:40:26 โดย @ Kritnat @ »

ออนไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 12:50:47 »
เวลาเกิดอุบัติเหตุชนยุบถึงใกล้ๆห้องโดยสาร
ถ้าชนแจ๊คพอตถูกจังหวะ
ผมว่ามันจะมีส่วนช่วยเพิ่มอาการบาดเจ็บที่ส่วนขานะครับ
: )

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 13:30:38 »
โจรเอาออกไม่น่าเกิน สอง สามนาที >:(
ร้านติดตั้ง เขาก็รับอาออก ซึ่งใช้เวลานิดเดียว

ติดเป็น โซเล็ก click lock น่าจะถ่วงเวลาได้มากกว่าต้องรื้อคอนโซลกลางน่าจะถ่วงได้ 4-5 นาที

ล๊อกพวงมาลัยยี่ห้อนึง ที่เคยบอกว่าถ้าถอดออกได้ให้ล้านนึง  ผมเคยซื้อมาใช้ มีวันนึงลืมกุญแจ :P

นั่งส่องอยุ่นาน สุดท้ายผมเห็นจุดอ่อนมัน 10กว่านาที เรียบร้อยเป็นชิ้นๆครับ

คนขายไม่ได้โกหกครับ ถ้าใช้แค่ ค้อน สว่าน เลื่อย ชาติหน้าก็ไม่ออก มันต้องใช้เครื่องมือช่างอีกตัว
ถ้าแก่ๆแบบผมสิบนาที พวกจบบางขวางวิยาลัย ไม่เกินสองนาที >:(

กันขโมยทุกชนิด ติดตั้งได้ย่อมนำออกได้

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 13:43:29 »
ของผมติดแต่ล็อคเกียร์(แอบโบไปหน่อย  :'()
เอาไว้ขู่โจรนิดหน่อยก็ยังดี

คิดไว้คือของรถมันเป็นอิเล็คทรอนิคส์
ติดแบบเมคคานิคส์ไว้อีกชั้น ครบ hard,soft
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 14:51:02 »
ผมก็ติดนะเงินแค่พันกว่าบาท ไม่ได้เสียหายอะไร รู้แก่ใจอยู่แล้วว่าเอาไม่อยู่หรอก แต่อย่างน้อยก็ถ่วงเวลาหรือให้โจรมันเปลี่ยนเป้าหมายได้ สำคัญสุดคืออย่างไปจอดในจุดเสี่ยงแล้วก็ทำประกันชั้น 1 ไว้ซะ ก็จบ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 15:22:23 »
อิมโม กับ ล็อคเทค นี่ โจร ปลดได้สบายมากครับ เคยดูในข่าว

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 19:10:12 »
ติดไว้ดีอยู่แล้วครับ ถ่วงเวลา

ปัญหาว่าควรจะติดมั๊ยคือ รุ่นนี้เค้าจะขโมยรึเปล่ามากกว่า

คนไม่รู้ อะไรก็ย่อมยาก แต่สำหรับคนที่รู้ มันหมูมาก

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 19:20:51 »
เดี่ยวนี้โจรพัฒนาไปเยอะแล้ว ถ้าเจอรถในใบสั่ง ติดอะไรก็ไม่รอด ต้องช่วยตัวเองอย่างเดียว

พวกติดอะไรทั้งหลายนี่ ได้แค่ขู่และถ่วงเวลาเท่านั้น ถ้ากลัว ต้องมี GPS ซ่อนไว้อีกชั้นครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 19:48:56 »
รถผมติด แต่แทบไม่เคยใช้เลย  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 20:42:23 »
Immo เหมือนกัน แต่คันนึงมีตัวล็อค 2 อย่าง อีกคัน ไม่มีเลย
คิดว่าโจรจะเอาคันไหนครับ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 21:52:33 »
ผมคิดเองนะครับถ้าเป็นรถตลาด อิมโมไม่ค่อยมีความหมายเคยได้ยินว่าโจรเอากล่องอีโม อีกอันมาสตาร์ทแทน ที่เห็นหายๆส่วนใหญ่ก็vigo isuzu honda นะครับที่หายๆ

ส่วนล็อคเทครถที่บ้านติดทุกคันเพราะเพื่อนเป็นเจ้าของแบรนให้ติดฟรี
 ส่วนหนึ่งที่ดูที่โรงงานเพื่อน (ไม่รู้ว่าโม้ไหมนะ) บอกว่าถ้ากุญแจหายต้องตัด3ที่ ส่วนอีกยี่ห้อแค่ง้างก็ออก

ออฟไลน์ testmaster

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 13:06:31 »
จากคนที่เคยติดพวกนี้มาผมว่าไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหรครับหลังๆมาแทบไม่ได้กด lock ด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ TheZero

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 08:06:27 »
มันเป็นของ หลอกเด็กครับ ช่างอู่ประจำผม ใช้เวลาแงะ ถอดแค่ 4-5 นาที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2017, 08:09:20 โดย TheZero »

ออฟไลน์ tarahlm

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 09:37:06 »
ไม่จำเป็นต้องติดครับ

แต่ถ้ามีความกลัว ความกังวล คนข้างเคียงยุ/พูดให้กลัว ก็ติดไปเพื่อความสบายใจ

โดยทั่วไปรถที่จะหาย โจรจะขโมยรถตามใบสั่ง เป็นรถที่นิยม ขายง่าย(หายง่ายด้วย)
เป็นที่ต้องการของตลาดโดยเฉพาะประเทศเพื่อนบ้าน

ถ้าไม่ได้ใช้รถตลาด ก็เหมือนซื้อประกันไปบางส่วนแล้ว โจรไม่รู้จะขโมยไปขายใคร
ขายยาก เสี่ยงไม่คุ้ม เป็นที่สังเกตุของคนเพราะหน้าตารถไม่คุ้นเคย
โจรไปหาอะไรทำที่ง่ายกว่า เสี่ยงน้อยกว่า
รถตลาดรุ่นที่เป็นที่ต้องการ ต่อให้ติดอุปกรณ์อะไรไม่สามารถหยุดยั้งการโจรกรรมได้
ต้องเลือกจอดในสถานที่เหมาะสมปลอดภัยที่สุด

CX-3 เป้นรถที่ค่อนข้างจำเพาะ ขายไม่มาก ยี่ห้อ/รุ่น ไม่ได้เป็นที่ต้องการของพวกโจรกรรมรถในปัจจุบัน
มีแค่ระบบ Immobilizer ก็เพียงพอ ซึ่งมีชิปในกุญแจสุ่มสร้างรหัสยากต่อการโจรกรรม(สำหรับโจรทั่วๆไป)

(แต่ก็แปลกใจข่าวความเก่งกาจของโจร ที่immobilizerของกลุ่มเจ้าตลาด ไม่ค่อยจะปกป้องได้เท่าไรนัก)

ผมใช้รถไม่ใช่กลุ่มเจ้าตลาดสามคัน ไม่เคยติดตั้งกันขโมยเพิ่มเติม มีแค่immobilizer ดูสถานที่จอดให้ไม่เปลี่ยวนัก
แทบไม่ต้องกังวลสบายใจดี ขอแต่อย่าทิิ้งของไว้ในรถล่อสายตาโจรทุบกระจกเอาสิ่งของไป
ไปเที่ยวแม้ต้องจอดรถทิ้งไว้บนฝั่ง ข้ามทะเลไปนอนบนเกาะ ก็ไม่กังวลใจเลย สนุกกับการท่องเที่ยวพอ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 13:05:26 »
ผมคล้องตัวล็อคล้อโซเลคแบบของตำรวจใช้เลย ใช้เวลาล็อคไม่เกิน15วินาทีก็เรียบร้อย
ใช้ทั้งล็อคเบรคล็อคทั้งล้อถ้ารถยังหายอีกก็ไม่รู้จะทำไงแล้วครับ ป้องกันได้ดีสุดแค่นี้