ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota C-HR เตรียมขึ้นโชว์​รูม​กระตุ้นต่อมอยากที่มาเลเซีย​ สิงหาคมนี้  (อ่าน 7564 ครั้ง)

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
Toyota C-HR เตรียมขึ้นโชว์​รูม​ที่มาเลเซียเดือนหน้า พร้อมให้ลงทะเบียนหน้าเวป

มาพร้อมเครื่อง​ 1.8L + เกียร์​ cvt
ไม่รู้ว่าได้​เครื่องยนต์​ hybrid หรือแบบสันดาป

ความปลอดภัยเต็มพิกัด
หน้าจอระบบ​ infotainment คล้ายๆ​ innova
มี​ 6 สีให้เลือก​ ทัีงแบบสีเดียวทั้งคัน​ และแบบ​ two-tone

https://paultan.org/2017/07/27/toyota-c-hr-for-malaysia-1-8l-cvt-roi-now-open/

https://toyota.com.my/vehicles/suv-4wd/c-hr?utm_source=paultan&utm_campaign=paultan&utm_medium=paultan

ออฟไลน์ berm

จากรูปใน link ของ toyota malaysia หน้าปัทม์เป็นแบบมีวัดรอบตามปกติ

น่าจะเป็นเครื่องธรรมดาไม่ hybrid ครับ

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
เครื่อง 1.8 อัตราเร่งเท่าไหร่ กินน้ำมันมั้ย

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

แอบวิ่งในไทยไปหลายเดือน ดันโผล่มาเลย์ก่อน เดี๋ยวขอตามดูอีกที ถ้าเครื่อง 1.8 น่าสนใจ งานนี้ HR-V มีหนาวกันบ้าง

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เครื่อง 1.8 อัตราเร่งเท่าไหร่ กินน้ำมันมั้ย

CHR หนักมากนะครับ 1.3 ตัน คิดว่าคงกิน 14 km/l ได้ครับ

ออฟไลน์ yumenowinds

• Full Member

CHR หนักมากนะครับ 1.3 ตัน คิดว่าคงกิน 14 km/l ได้ครับ

1.8 แสดงว่าเอาเครื่อง Altis มาลง

ปล. 1.2-1.3 ตัน นี่ก็น้ำหนัก HRV นะครับ ไม่ได้แปลกอะไรสำหรับ Segment นี้

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
สงสัยผลิตไทยส่งไปมาเล  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ beston

• Newbie
  • *
ไม่มี hybrid เหรอเนี่ย รัฐบาลอุสาลดภาษี  ;)

ออฟไลน์ whoami

ไทยคงเป็นประทเศท้ายๆที่ได้ใช้รถรุ่นนี้

ออฟไลน์ cadherin

เอารถขึ้น​ showroom ให้ดูเฉยๆ​ ยังไม่เปิดจองนะครับ

Toyota ไม่น่าจะพลาดเอา​รถ​ hybrid ไปขายมาเลเซีย​ เพราะ​ Honda เปิดตัว​ jazz กับ​ city hybrid ไปแล้ว

ออฟไลน์ H3T

ถึงตอนนี้โอกาสสูงมากที่จะมาทั้ง Hybrid และ 1.8 gasoline ครับ แต่อาจจะเปิดตัวไม่พร้อมกัน

จิรวัฒน์ มุ่งดี

• บุคคลทั่วไป
เครื่อง 1.8 ลิตร เบนซิน (1.8 Petrol Engine) จับคู่กับเกียร์ CVT ผมเดาว่าเอาเครื่องกับเกียร์ Altis มาลงครับ ส่วน HYBRID ผมคิดว่าไม่น่าพลาดนะ HONDA จัดเต็มมาแล้ว แต่อาจจะมาอีกล็อต แบบ ACCORD ในบ้านเราก็เป็นได้

ออฟไลน์ ynot9x

พึ่งไปสิงค์โปรมา เห็นวิ่งพอสมควรแล้วครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ ps000000

เครื่องอัลติสไหมเนี่ย

ออฟไลน์ SM.

มาเลย์ ไม่รู้นำเข้าจากไหนนะครับ หรือมีโรงงานเอง???

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
มาเลย์ ไม่รู้นำเข้าจากไหนนะครับ หรือมีโรงงานเอง???

ขัดใจมากครับ พอลตงพอลตันมันไม่ค่อยลงรายละเอียดตรงนี้เลย
ถ้าเป็น HLM ล่ะก็รู้เกือบทุกรุ่น

ออฟไลน์ tiger12r

พิกัดน่าจะพอๆกับ Avanza แคบไปหน่อย :(
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Nouiii1

ขัดใจมากครับ พอลตงพอลตันมันไม่ค่อยลงรายละเอียดตรงนี้เลย
ถ้าเป็น HLM ล่ะก็รู้เกือบทุกรุ่น

โตต้ามาเล ใช้โรงประกอร่วมกะ พีโรดัว มั้ง :-X เห็นเป็น พาสเนอร์กัน