ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota prius ไม่มีโอกาสมาทำตลาดที่ไทยอีกแล้วใช่ไหมครับ  (อ่าน 5920 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiimtoy

• Newbie
  • *
หรือยังไม่แน่นอน แล้วอนาคตจะมีเก๋งhybirdในราคาไม่ถึงล้านไปจนถึงล้านต้นๆไหมครับ

พอดีเห็นข่าวที่มาเลมีjazz city  hybird เลยมานึกๆดูว่าไทยเราจะมีบ้างไหม

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
ไม่ทำแล้วครับ มีตัว CHR มาแทนครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
จะมาทำไม ชาวบอร์ดยังบ่นอยู่เลยว่าไม่สวย ต่างชาติขับกันลึ่มๆ

ออฟไลน์ oatekung

คงเป็น camry hybrid อย่างเดียวก็น่าจะพอสำหรับโตต้าละครับ
เล่น นำเข้าอะไหล่ จากนอกอย่างเดียวนี่สงสารคนซื้อพริอุสก่อนหน้านี้เลย
เก็บไว้ราคาตกรัวๆ  ขายต่อราคาก็ดิ่งเหว T.T

ออฟไลน์ Special

• Newbie
  • *
ไม่แน่ครับ ต้องรอดูต่อไป กระแสรถEVกำลังมา ซึ่งแน่นอนว่ากระแสรถ Hybrid ก็ต้องตามมาเช่นกันครับ ไม่ช้าก็เร็วต้องรอลุ้นครับ

ออฟไลน์ amnartmek

• Newbie
  • *
มี chr มาแทนแล้วครับ แสดงว่าToyota มั่นใจในproduct เครื่องพิกัดนี้
     ผมตามราคาPrius มือสอง ตอนนี้ราคาตกช้าลงแล้วนะครับ ข้อดีสำหรับคนซื้อรถมือสองคือ เจ้าของเก่าเกือบทุกคัน เข้าศูนย์ตลอด  และไม่มีโฉมใหม่มาแทนแล้วไม่ตกรุ่นครับ
     ข้อเสียคือต้องมีงบในการmaintainance นะครับ แต่อุปกรณ์ต่างๆ ทนทานครับ เหมือนtoyotaทั่วไป

ออฟไลน์ xman2029

c-hr ตัว hybrid นี่เครื่อง 1800 หรือ 1200

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
Hybrid ฝั่งญี่ปุ่นไม่มีปัญหาในการใ้ช้งาน
ราคาที่ตกเริ่มนิ่ง คนเริ่มมั่นใจมากขึ้น

New Priusต้องรอลุ้น ส่วนChr hybrid น่า
จะมาในเครื่อง1800 ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
1800 hybrid แบบนี้สมรรถนะกินคู่แข่งสบายๆ
กินฝั่งตัวเองด้วย แต่คนละตลาดกัน
ราคาคงไม่ถูก แต่ถ้าขับดี สมรรถนะสมน้ำสมเนื้อ คนคงพอรับได้
แต่แพงอันดับ 1 ใน segment แน่ รับประกัน แม้ไม่มี panoramic sunroof
อันนี้สังหร+เดาเอาครับ

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
ถ้าคนไทยนิยม plug-in กันมากๆ เข้าอาจจะเข้ามาก็ได้  แต่ภายใน 5 ปีนี้ไม่น่ามีเข้ามาแน่นอน

ออฟไลน์ Auto

ยังมีคนคิดจะซื้ออีกเหรอ   

ออฟไลน์ vsx555

• Jr. Member
  • **
ผมเห็นภาพ Prius แบบแว้บๆ ในโฆษณางาน Toyota Expo ที่จะจัดช่วงกลาง สิงหา ที่ paragon ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ปัญหาเรื่อง Prius รุ่นเดิม เกี่ยวกับประเด็นภาษี ยังเคลียร์ไม่จบครับ กำลังอยู่ในชั้นศาล
http://www.headlightmag.com/toyota_prius_thailand_taxes_news/

ออฟไลน์ H3T

ยังไม่มีในอนาคตอีก 4 ปีข้างหน้าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ไว้เคลียร์เรื่องภาษีให้จบก่อนครับ แล้วจะมาก็มา

แต่ใครจะซี้อ นั้นอีกเรื่อง

ออฟไลน์ ariazero

เอาตามหลักจริงๆ ไม่ควรมาเลยครับ เอา CH-R มาทำให้ดีๆ แล้วแทนตำแหน่งได้สะบาย

ไว้วันหน้ามี อะไรเป็น เทคโนโลยีอะไรใหม่ๆ มาค่อยว่ากัน ตอนนี้ เอาที่นิยมกันไปก่อน 10-20 ปี แปปเดียวเดียวเทรนมันต่องเปลี่ยน
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ ynot9x

พึ่งไปสิงค์โปร มา ตอนนี้เป็น ทั้ง taxi และ uber ครับ คันจริงสวยมากๆ
ที่นั้น เน้น รถ hybride พอสมควรครับ ไม่ว่าจะเป็น vezel หรือบ้านเรา hr-v รุ่น hybridge ก็มีให้เลือก
ch-r hybridge ก็มา ส่วน honda citi ยังได้โฉม honda grace เลยครับไฟ้ท้าย led เป็น hv อีกตะหาก
jazz ที่เป็นรุ่น wagon ก็มีครับ แต่จำชื่อไม่ได้เป็น hv อีก

ประชากรบ้านเขาแค่ 5 ล้านคน เป็นเกาะเล็กๆ กลับได้มีตัวเลือกรถใช้งานมากกว่าบ้านเรา เยอะกว่ามากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2017, 18:45:47 โดย ynot9x »
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ SM.

ไม่มาแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาทำไมให้อายบ้านนาละนวลน้องงงง