ผู้เขียน หัวข้อ: อินโดเผยสมรรถนะเครื่องยนต์ Mitsubishi Expander อืดจริงหรือ  (อ่าน 15100 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
Re: อินโดเผยสมรรถนะเครื่องยนต์ Mitsubishi Expander อืดจริงหรือ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 18:07:16 »
ความสูงใต้ท้อง 205 มม. จากล้อเดิมๆ

แหม่ ถูกใจจริมๆ

จับเปลี่ยนล้อกระบะ 16 นิ้ว ใส่ยางแก้มสูง หนาๆ หน่อยนี่คงได้ความสูงใต้ท้องสัก 220 - 230 มม. ฮี่ๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: อินโดเผยสมรรถนะเครื่องยนต์ Mitsubishi Expander อืดจริงหรือ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 18:46:13 »
ที่สุดของความเฟลเรื่องเครื่องกับเกียร์
แล้วราคามาเท่า BR-V ลุค Crossover
ยังไงๆ คนไทยก็ไม่เอารถลุค MPV ถ้าไม่มีประตูสไลด์

ถ้า คนไทยต้องมาแนว Crossover  ยกสูง ดุดัน รึเปล่า
ยังไง MVP เบียด BRV ยาก
ขอดู กึ๋น ทีมงาน การตลาด MMC ประเทศไทยหน่อยๆๆๆๆ
มาแบบ พวกนั่งหน้าคอม ไม่เข้าใจผู้บีิโภค อีกรึเปล่า ไทยกับ อินดด คนละเรื่องยะครับ

เจ้านี่ใต้ท้องสูงเอาเรื่องลองไปเทียบ ppv fortuner 193 มม.  pajero 218 มม.mux 220 มม.  ดู expander 205 มม. บ้านใครน้ำท่วมซ้ำซากก็เหมาะเลย

เทียบเรื่องความสูงแล้วน่าสนใจครับ
แต่นึกอีกทีเหมือนสูงพอกันก็จริง แต่ขอบล่างประตูคงจะต่ำกว่า SUV ขนาดใหญ่
เพราะมีเฟรมแบบกระบะรองอยู่ จริงๆ ก็น่าจะต่างกันอยู่เยอะนะครับ
Crossover ถ้าจะให้สูงพอเพียง ควร 220mm up ไปเลยแบบ XV  ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 23:00:41 »
ถ้าคนไทยเห็นว่า 4AT จะขายยากแน่ เพราะมันดูเก่ามากกกกก เอา CVT มายังดูทันสมัยกว่า

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 23:44:59 »
ถ้าคนไทยเห็นว่า 4AT จะขายยากแน่ เพราะมันดูเก่ามากกกกก เอา CVT มายังดูทันสมัยกว่า

CVT นี่ทันสมัยเหรอครับ

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 00:30:55 »

CVT นี่ทันสมัยเหรอครับ

ทันสมัยในไทยครับเกิดเอา DCT มาเดี๋ยวก็หาว่าเป็นแบบ Ford ป่าวเอา CVT สามารถบอกได้่าเนี่ยเป็นแบบ Toyota นะฮ่าๆ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 10:14:07 »
cvt อย่างน้อยก็ใจชื้นว่าประหยัดกว่า 4at คับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 19:35:50 »
ใช้ยาวผมขอ 4AT โบราณๆละกัน อุ่นใจหายห่วง

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 08:59:08 »
ใช้ยาวผมขอ 4AT โบราณๆละกัน อุ่นใจหายห่วง

คือ โบราณจริงครับ
มันหายไปจาก Mitsubishi ในรถบ้าน เกิน 10 ปีแล้ว ตั้งแต่ก่อน Lancer แซยิด โน่นน
ว่าแต่ พอจะยกเครื่องตัวนี้ ลง Lancer แซยิดได้ไหม
เหมือน Mitsu เอาพื้นฐาน Lancer เก่ามาทำรึเปล่าเนี่ย

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 10:27:58 »

คือ โบราณจริงครับ
มันหายไปจาก Mitsubishi ในรถบ้าน เกิน 10 ปีแล้ว ตั้งแต่ก่อน Lancer แซยิด โน่นน
ว่าแต่ พอจะยกเครื่องตัวนี้ ลง Lancer แซยิดได้ไหม
เหมือน Mitsu เอาพื้นฐาน Lancer เก่ามาทำรึเปล่าเนี่ย

ไม่แน่ครับ 555  ;D
มาถึงยุคประหยัดรัดเข็มขัด

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 10:41:46 »

ผมว่า รถคันนี้ CVT มันคงจะอืด และ ลากคน 7 คนลำบาก
ทางออกเลยมาลง AT ที่ทนแรงบิด สูงๆ ทดเกียร์ต่ำๆ เพื่อ บรรทุกคน หมดปัญหา ไป
Mitsu คงไม่หวนมาหา CVT อีกแน่แท้

กะบะ กับ PPV ก็ จัด 7 AT กับ 5AT ไม่ใช่เหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2017, 10:43:24 โดย mamaman »

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:06:02 »

ผมว่า รถคันนี้ CVT มันคงจะอืด และ ลากคน 7 คนลำบาก
ทางออกเลยมาลง AT ที่ทนแรงบิด สูงๆ ทดเกียร์ต่ำๆ เพื่อ บรรทุกคน หมดปัญหา ไป
Mitsu คงไม่หวนมาหา CVT อีกแน่แท้

กะบะ กับ PPV ก็ จัด 7 AT กับ 5AT ไม่ใช่เหรอ

ไม่อยากดูถูกพลังแห่ง 4AT เหมือนกันครับ
ภาวนาขอให้เซ็ตมาเยี่ยมๆ เลย

ออฟไลน์ sayuno

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 08:29:04 »
หน้าตาดูดีใช้ได้เลย ถ้ามาไทยผมว่าเบียด BRV ลงได้ไม่ยากแต่ถ้าเซียนต้าน่าจะเหนื่อยหน่อย