ผู้เขียน หัวข้อ: Vios โฉมปัจจุบัน (ที่กระจังหน้าไม่สวยเลย) กระจังหน้ากับกันชน เป็นชิ้นเดียวกัน ?  (อ่าน 5172 ครั้ง)

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
บังเอิญอยู่ๆ ก็คิดถึง Vios Minorchange (โฉมปัจจุบันนี่แหละ) ที่กระจังหน้ามันเห่ยยยยยย ไม่ได้เรื่อง

คิดไม่ถึงว่า ... แม้แต่ Camry USA ก็จะใส่กระจังหน้าแนวนี้ ไปกับเค้าด้วย

ก็เลย...คิดอยู่ว่า ถ้า...จะมีใครซักคน ออกแบบ - ผลิต กระจังหน้าสวยๆ มาขายให้ซื้อไปเปลี่ยนใส่แทน  น่าจะดี

ก็เลย...ไปคลิกดูภาพส่วนหน้าของ Vios Minorchange ดูไม่รู้กี่ภาพ ... ปรากฏว่า ...  หาไม่เจอว่า กันชนหน้า กับ กระจังหน้า มันแยกส่วนกันตรงไหน ???

เลยถึงมาตั้งกระทู้นี้ถาม นี่แหละครับ ว่า ...  Vios Minorchange  กระจังหน้าที่ไม่สวย มันเป็นชิ้นเดียวกับ กันชนหน้าทั้งอัน เหรอครับ ???

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

แยกชิ้นครับ เป็นกระจังตัวในตัวอีกที
ปล.ยืมรูปเค้ามาอีกทีครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เคยเห็นมีคนถอดกระจังหน้ามาหุ้มฟิล์มดำทั้งชิ้นแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ สวยไม่เลวเลยนะครับ สำหรับผมแล้ว โตโยต้ามันเป็นรถที่ต้องแต่งอีกนิดนึงถึงจะดูดีขึ้น

ออฟไลน์ lexus

เป็นดีไซน์ที่ใครชอบก็รักเลย แต่ใครไม่ชอบก็เกลียดกันไปเลย
หมดยุคโตโยต้าทางสายกลางแล้ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
คู่ City กับ Vios ไมเนอร์ออกมาพร้อมๆ กัน
Vios หล่อนะครับ แต่หล่อแบบฉีกมาเกินไป ถ้าเป็นหนุ่มก็โกรกผมมาเลย
City ผมว่าไม่หล่อเลย แต่ดูกลางๆ เหมือนผู้ชายหน้าเห่ยๆ แต่แต่งตัวดูเนี้ยบๆ จัดผมเข้าทรง

สองตัวเลือกนี้ผู้หญิงส่วนมากเลือกแบบที่สอง

ออฟไลน์ cattarot

• Newbie
  • *
เริ่มเห็นเยอะ คุ้นตาล่ะครับ สวยแปลกๆหน้าตาคล้ายหมีน้ำ

ออฟไลน์ TNP

แยกชิ้นครับ เป็นกระจังตัวในตัวอีกที

รูปที่คุณเอามาโพสต์  กระจังหน้ามันก็ติดมาแล้วนี่ครับ แต่แค่ไม่มี Logo Toyota กับ เส้นเหนือ Logo ที่ชนฝากระโปรง

ผมเอารูปมาโพสต์อีกรูปนึงให้เห็นชัดๆ  ผมว่า มันรวมกันชนกับกระจังหน้า เป็นชิ้นเดียวกัน ขึ้นไปชนกับฝากระโปรงหน้าเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2017, 22:48:20 โดย TNP »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

รูปที่คุณเอามาโพสต์  กระจังหน้ามันก็ติดมาแล้วนี่ครับ แต่แค่ไม่มี Logo Toyota กับ เส้นเหนือ Logo ที่ชนฝากระโปรง

ผมเอารูปมาโพสต์อีกรูปนึงให้เห็นชัดๆ  ผมว่า มันรวมกันชนกับกระจังหน้า เป็นชิ้นเดียวกัน ขึ้นไปชนกับฝากระโปรงหน้าเลยครับ

เส้นตรงใต้กระจังมันเป็นแค่ลายน่ะครับ คงไปเปลี่ยนมันไม่ได้
แต่ถ้าหุ้มหรือพ่นดำไปเลย ตรงนั้นก็จะดูเป็นกระจังหน้าเต็มๆ ดีครับ
คราวนี้ต่อลงมากับช่องดักลมล่างกลายเป็นกระจังเดี่ยวขนาดยักษ์ไปเลย  ;D

ออฟไลน์ SM.

อนาคตก็มีชุดแต่งออกมาเยอะขึ้นเรื่อยๆแหละครับ ใครไม่ชอบก็ไปเปลี่ยนหน้าเอา