ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าติดฟิล์ม จะกระทบกระเทือนถึงการซ่อมสีไหมครับ  (อ่าน 3215 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
รบกวนเพื่อนสมาชิกหน่อยนะครับ ถามเผื่อไว้เฉยๆ ผมคิดว่าปัจจุบันมันร้อนไป เลยจะติดฟิล์มแบบที่กันร้อนมากขึ้น อาจจะแค่บานหน้า หรือว่ารอบคัน ในกรณีไหนจะเป็นอุปสรรคระหว่างการซ่อมสีไหมครับ (แบบว่าต้องเลื่อนกระจกลงอะไรอย่างนี้หรือเปล่า) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

รถขนของคันนึงของผมเคยติดฟิล์มทับ 3 ชั้น ฟิล์มเกรดบ้านๆ ก็ยังเลื่อนกระจกขึ้นลงได้ธรรมดานะ

ไม่เข้าใจข้อสงสัย จขกท ติดฟิล์มมันจะไปเกี่ยวอะไรกะฟิล์มกระจก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ tvm

ขึ้นกับทำสีส่วนไหน ร้านทำดีหรือเปล่า แต่ก็เสี่ยงครับ
เลี่ยงได้แยกกันทำดีกว่าครับ ติดฟิล์มแปเดียวเองครับ

ออฟไลน์ SM.

ทำทีละเรื่องดีกว่าครับ อย่าไปทำพร้อมๆกันครับ ห่างกันซักเดือนก็ดีครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามเลยครับ จะให้ช่างเข้าไปติดฟิล์มระหว่างซ่อมสีอยู่แบบนี้หรือเปล่า ถ้าใช่บอกเลยอย่าทำฝุ่นมันเยอะ
แต่ถ้าซ่อมสีเสร็จแล้ว อยากทำก็ทำได้ครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

หมายถึงไปติดฟิล์มก่อนส่งซ่อมสีน่ะครับ

ออฟไลน์ force_5147

• Jr. Member
  • **
แนะนำว่าส่งซ่อมให้เสร็จก่อนดีกว่าครับ เดี๋ยวมันจะมีปัญหาตามมายุ่งยากกว่าเดิมครับ เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ Natural_Bank

• Jr. Member
  • **
เคลียซ่อมให้จบก่อนดีกว่าคับ เราไม่รู้ว่าช่างฝีมือดีขนาดไหน ฟิล์มมีปัญหามาทีหลังต้องเปลี่ยนอีกรถช้ำตายล่ะคับ