ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรค p.mu กับ nexzter ต่างกันยังไง  (อ่าน 8307 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanukinutt

• Newbie
  • *
ผ้าเบรค p.mu กับ nexzter ต่างกันยังไง
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:40:29 »
ผมสงสัยครับว่าต่างกันยังไง หรือจริงๆเเล้วมันคืออย่างเดียวกัน ของ p.mu มีทั้งตัว BESTTOP , NS
ของnexzter ก็มี MU-spec , pro-spec
ผมอย่างรู้2แบรนนี้ต่างกันอย่างไรครับ
เเล้วอันไหนน่าใช้กว่ากัน

ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
Re: ผ้าเบรค p.mu กับ nexzter ต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 07:25:12 »
Project mu เปลี่ยนชื่อเป็น nexzter ครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Re: ผ้าเบรค p.mu กับ nexzter ต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 08:36:53 »
n-sport เปลี่ยนชื่อเป็น Nexzter
Mu-spec,pro-spec คือรุ่นมัน

Project mu ก็คือ Project mu ครับ ไม่ได้เปลี่ยนชื่อครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 09:29:40 »
Project mu เปลี่ยนชื่อเป็น nexzter ครับ
^
เข้าใจผิดแล้วครับ

n-sport เปลี่ยนชื่อเป็น Nexzter
Mu-spec,pro-spec คือรุ่นมัน ขยายความ Mu-spec,Pro-spec คือรุ่นหรือเกรดของยี่ห้อ N-Sport

Project mu ก็คือ Project mu ครับ ไม่ได้เปลี่ยนชื่อครับ

ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:25:54 »
ปัจจุบันใช้ตัวใหม่  Nexter ตัวใหม่อยู่ครับ  ผมว่าเบรคดีขึ้นกว่าตัว Project Mu ครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 13:18:47 »
^
เข้าใจผิดแล้วครับ

Mu-spec,pro-spec คือรุ่นมัน ขยายความ Mu-spec,Pro-spec คือรุ่นหรือเกรดของยี่ห้อ N-Sport

ตามนี้ครับ
ตามนี้ครับ ผมพิมพ์ผิด ขอโทษด้วยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 15:54:28 »
Project Mu = แบรนด์จากญี่ปุ่น

Nexzster = แบรนด์ไทย แต่ใช้เทคโนโลยี และ ส่วนผสมจาก Project mu

ที่เคยสัมผัส ...

Nexzster เหมือนจะตอบโจทย์คนไทยได้ดีกว่า เบรคคม และไวกว่า กับการใช้งานทั่วไป จนถึง แอบซิ่ง ทำงานได้ถูกใจคนไทยครับ

Project mu ที่เคยลองตัว NS ในรถรุ่นเดียวกับที่ใส่ Nexzster ฟิลลิ่งจะออกแนวนุ่มๆ แน่นๆ ไม่คมเท่า แต่ดีตรงที่ ที่ควมเร็วสูงอาการไหลไม่มีให้เห็นครับ

เคยถามร้านเบรคร้านนึง ก่อนจะลอง Project mu ว่า นิสัย Project mu เป็นอย่างไร เค้าตอบผมมาว่า "คุณใช้ EBC กับ Dixcel มาก่อน คุณรับ Project mu ไม่ได้หรอก"

ซึ่งพอได้ลอง Project mu เออ มันจริงอย่างที่เค้าพูดแฮะ ความคม ความไว และการคอนโทรลน้ำหนัก เจ้า 2 ตัวข้างบน ทำได้ดีกว่าแยะครับ (แต่คนอื่น อาจจะชอบนุ่มๆ ก็มาทาง Project mu นะ)