ผู้เขียน หัวข้อ: // รายละเอียด BSI Package แบบใหม่ พร้อมราคา BMW ทุกรุ่น เริ่มใช้ 1 สิงหาคม //  (อ่าน 7615 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
รายละเอียด BSI Package แบบใหม่ พร้อมราคารถยนต์ BMW ทุกรุ่น
เริ่มใช้ 1 สิงหาคม 2017

มีอธิบายรายละเอียดว่าทำไม BMW จึงต้องแยก BSI Package ออกมา
และ วิธีคิดภาษีสรรพสามิตใหม่ ที่จะเริ่มใช้ช่วงเดือน กันยายนนี้ ครับ

http://www.headlightmag.com/new-bmw-bsi-package-effective-august-2017/

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบแบบใหม่นี่นะ เอาแค่ซื้อ warranty plus ไม่อยากได้เลยBSI ผมชอบดูแลรถเองมากกว่า จริงๆแล้วถ้าเลือกแบบไม่มีBSIเลยได้ก็ดี ขอแค่ Warranty อย่างเดียวจะดีมาก

ขับรถไปกรุงเทพทีนึงเกือบสองชั่วโมงแค่ไปถ่ายน้ำมันเครื่องมันไม่สนุกเท่าไหร่หรอกครับ

ออฟไลน์ frame@kk

เรื่องการเก็บภาษีก็เคลียดีแล้ว ทีนี้ก็คงขึ้นอยู่แต่ละค่ายแล้วว่าจะทำอย่างไร ส่งผลต่อทุกค่ายที่ผลิตในประเทศเลยอย่างนี้

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เชื่อผมไหมว่าถ้าคุณเลือก BSI Ultimate (5ปี/100,000กม. กับ Warranty 5ปี/ไม่จำกัดระยะทาง) เชื่อไหมครับว่าภายใน 100,000 กม.จะไม่มีโปรแกรมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ฟรี!!! โดยให้เหตุผลว่าน้ำมันเกียร์เป็น Long Life-time ถ้าอยากเปลี่ยนก็ต้องออกค่าใช้จ่ายเอง

แต่!!.......ถ้าป็นโปรแกรม BSI Standard (3ปี/60,000กม. กับ Warranty 3ปี/ไม่จำกัดระยะทาง) พอครบ 60,000กม. ทางศูนย์จะแจ้งให้คุณทราบว่าถึงเวลาเปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้วครับ เพื่ออายุการใช้งานของเกีนร์ท่าน
 ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2017, 12:19:15 โดย rAzor »

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
ขอบคุณ คุณหมูมากครับ ชัดเจนมาก หลังจากสงสัยอยู่

ว่าแต่ตื่นเช้าจัง ตีสี่ ตั้งกระทู้ ขยันมากๆครับ

ออฟไลน์ ttcl

ขอบคุณมากครับคุณหมูและทีม headlightmag
ตั้งราคา suggest retail price มา เกิดมีคนอยากซื้อที่ suggest retail price จะได้มั๊ยนี่   ;)
ทางรัฐบาลน่าจะมีออกกฎว่าหากประชาชนอยากซื้อ ต้องมีการขายจริงที่ suggest retail price ได้ด้วย
ไม่เช่นนั้นก็เป็นราคาที่ตั้งเพื่อผลประโยชน์ในการคำนวณภาษีเฉยๆ แต่ไปขายจริงที่อีกราคา

ออฟไลน์ ps000000

ละเอียดฝุดๆ

ออฟไลน์ Stp

แอบคิดเหมือนผมเลย ถ้าผมจะซื้อราคา suggested retail price นี่รถผมจะมีประกันไหมเนี่ย หรือแม้แต่ประกันคุณภาพตัวรถก็ไม่มี

แต่ประกาศด้วยข้อความ suggested retail price ลูกค้ามีสิทธิ์ซื้อราคานี้นะ ไม่งั้นก็ผิดกฎหมายสิ

ขอบคุณมากครับคุณหมูและทีม headlightmag
ตั้งราคา suggest retail price มา เกิดมีคนอยากซื้อที่ suggest retail price จะได้มั๊ยนี่   ;)
ทางรัฐบาลน่าจะมีออกกฎว่าหากประชาชนอยากซื้อ ต้องมีการขายจริงที่ suggest retail price ได้ด้วย
ไม่เช่นนั้นก็เป็นราคาที่ตั้งเพื่อผลประโยชน์ในการคำนวณภาษีเฉยๆ แต่ไปขายจริงที่อีกราคา
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

แอบคิดเหมือนผมเลย ถ้าผมจะซื้อราคา suggested retail price นี่รถผมจะมีประกันไหมเนี่ย หรือแม้แต่ประกันคุณภาพตัวรถก็ไม่มี

แต่ประกาศด้วยข้อความ suggested retail price ลูกค้ามีสิทธิ์ซื้อราคานี้นะ ไม่งั้นก็ผิดกฎหมายสิ

คิดว่าน่าจะเป็นการให้ลูกค้าซื้อพร้อม BSI Standard แล้วให้ส่วนลดมากกว่าครับ
ถ้าลูกค้าอยากจะซื้อในราคา Suggest Retail Price (คิดว่ามี Margin ส่วนลดให้)

ออฟไลน์ TRcdi

เอาไว้ให้เซลต่อรองแทนเงินส่วนลด
แต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร  โอเครับได้ครับ

ออฟไลน์ SM.

สุดยอดเลยครับ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ +9หมื่นสบายๆ ราคาก็พอๆของเดิม