ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota C-HR และ Prius Gen4  (อ่าน 6557 ครั้ง)

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
Toyota C-HR และ Prius Gen4
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:58:01 »
Toyota C-HR รุ่น Hybrid น่าจะมาแน่ๆใช่มั้ยครับ? และ Prius gen4 ล่ะครับ TMT เปลี่ยนใจเอามาขายด้วยมั้ย? ใครมีข่าววงในรบกวน update ด้วยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: Toyota C-HR และ Prius Gen4
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:06:05 »
คุณ H3T กล่าวว่าไม่มาแน่ครับ
คดีความ gen 3 ยังค้างคาไม่จบครับ

แต่ถ้า Toyota จะทำโรงงานแบตใหญ่รุ่นใหม่ที่ไทยจริง ผมว่ามาครบๆ นะครับ
ต้องดูกระแส EV/Hybrid ด้วย แต่รัฐบาลต้องจัดเต็มใช้นโยบายช่วยมากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
Re: Toyota C-HR และ Prius Gen4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 13:58:39 »
พรีอุสขายดีมากๆในญี่ปุ่น ไฮบริดเติบโตดีมากๆในยุโรป เมกา แต่ในไทยยังเหงาๆ

โตโยต้าคงต้องรอบคอบหน่อยเรื่อง CH-R ไฮบริด

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 14:08:31 »
อยากให้hybridมาทั้ง2รุ่นครับ

สำหรับผมhappyกับมันมาก ไม่เคยรวน ชอบตอนติดไฟแดงเครื่องตัด แอร์เย็นเฉียบ เงียบมีแต่เสียงพัดลมแอร์
ยกเว้นเรื่องราคาขายต่อนะครับ555 ตกมากกว่าเครื่องธรรมดา

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 14:27:57 »
CH-R Hybrid น่าจะมาครับ ส่วน Prius รอลุ้น แต่ค่อนข้างยาก เพราะที่ผ่านมา คนเจ็บจาก Prius เยอะ

ออฟไลน์ TNP

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 14:50:48 »
ผมว่า  C-HR Hybrid คือ ผลรวมของทุกอย่างที่ Toyota เคยพลาดไป

จริงๆ รถ Hybrid ของ Toyota ในตลาดเมืองไทย เค้าไม่ได้ล้มเหลวนะ  เพราะ Camry Hybrid ขายได้ไม่ใช่น้อยๆ  ไม่ได้ประสบความล้มเหลวนะ

เพียงแต่ Prius  Toyota ยังตีโจทย์ไม่แตกมากกว่า + มาช้าไปด้วย  ถ้ามาตั้งแต่ตอนน้ำมันแพงๆ ยุค 2004-7 น่าจะไปไกลกว่านี้

แต่ Toyota ดันเอามาช้า  ผู้บริโภคหันไปนิยม รถแนว ยกสูง ล้อโต ซะมากกว่า

ถ้า C-HR มีขาย 2 รุ่น รุ่นล่าง 1.8 ลิตร เหมือน HR-V  ราคา 1.0-1.1 ล้าน
และ C-HR Hybrid  ราคา 1.2-1.3 ล้าน

คุณคิดว่าไง ??

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 15:43:52 »

สำหรับผมhappyกับมันมาก ไม่เคยรวน ชอบตอนติดไฟแดงเครื่องตัด แอร์เย็นเฉียบ เงียบมีแต่เสียงพัดลมแอร์
ยกเว้นเรื่องราคาขายต่อนะครับ555 ตกมากกว่าเครื่องธรรมดา

ครับ ถ้ารับได้กับราคาตก และสามารถ support เรื่องค่าอะไหล่ที่แพง
เวอร์กว่ารถปกติธรรมดาหลายเท่าได้ Hybrid นี่ใช้แล้วมีความสุขสุดๆ ครับ
ทางที่ดีคืออย่าไปเทียบมันกับรถปกติ 555  ;D
ส่วนคนที่นิยมความคุ้มค่าต้องถอยไปให้ไกลทีเดียว Hybrid ไม่ได้คุ้มครับ แต่มันดี
ต่อตัวคน ซึ่งประเทศพัฒนาแล้วเขามองสุขภาพชีวิตคนสำคัญกว่าเรื่องเงินๆ ทองๆ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 16:37:07 »

ครับ ถ้ารับได้กับราคาตก และสามารถ support เรื่องค่าอะไหล่ที่แพง
เวอร์กว่ารถปกติธรรมดาหลายเท่าได้ Hybrid นี่ใช้แล้วมีความสุขสุดๆ ครับ
ทางที่ดีคืออย่าไปเทียบมันกับรถปกติ 555  ;D
ส่วนคนที่นิยมความคุ้มค่าต้องถอยไปให้ไกลทีเดียว Hybrid ไม่ได้คุ้มครับ แต่มันดี
ต่อตัวคน ซึ่งประเทศพัฒนาแล้วเขามองสุขภาพชีวิตคนสำคัญกว่าเรื่องเงินๆ ทองๆ

ผมก็รักษ์โลกนะครับ
แต่ตังค์ในกระเป๋าไม่เข้าใจ TT

เอาเป็นว่า ผมคงต้องใช้รถน้ำมันเหมือนเดิม และจะช่วยอนุรักษ์โลกทางอื่นแทน ^^

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 18:32:17 »

ผมก็รักษ์โลกนะครับ
แต่ตังค์ในกระเป๋าไม่เข้าใจ TT

เอาเป็นว่า ผมคงต้องใช้รถน้ำมันเหมือนเดิม และจะช่วยอนุรักษ์โลกทางอื่นแทน ^^

ผมเข้าใจครับ ต้องการหาเงินเพิ่มเยอะช่วงนี้
ค่าเทอมลูกงี้ ค่าน้ำมันรถงี้ TT

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 19:45:41 »
ก็ไม่รุ้สินะ ผมซื้อ hybrid toyota, camry , prius , honda jazz hybrid

แต่เป็นมือสอง

โคตรแฮปปี้เลย รถบ้าอะไรดิสเค้าให้เย๊อะเยอะ ความเสี่ยงผมก็ไม่โดนเรือ่งแบต คนส่วนใหญ่กลัวแต่ไม่ศึกษากัน ผมใช้จนขายไปไม่มีปัญหาอะไร

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 23:48:50 »
https://paultan.org/2017/08/04/gallery-toyota-c-hr-in-malaysia-full-exterior-interior/toyota_c-hr_malaysia_int-24/

ข้างหลังแคบๆ และภายในที่ดูจะพลาสติ๊กพลาสติก
นึกไม่ออกเลยครับว่าจะตั้งราคาให้เกินล้านได้ยังไง
(เกินไปคนหลายคนก็ไม่ซื้อแน่)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:52:41 »
C-HR ตัว Hybrid น่าจะมีนะครับ แต่จะขายดีแค่ไหน ค่อยดูกันอีกที

Prius ผมว่าลำบากครับ น่าจะไม่มีแล้ว

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 12:04:06 »
https://paultan.org/2017/08/04/gallery-toyota-c-hr-in-malaysia-full-exterior-interior/toyota_c-hr_malaysia_int-24/

ข้างหลังแคบๆ และภายในที่ดูจะพลาสติ๊กพลาสติก
นึกไม่ออกเลยครับว่าจะตั้งราคาให้เกินล้านได้ยังไง
(เกินไปคนหลายคนก็ไม่ซื้อแน่)
toyota ชะอย่าง ตั้งราคาเท่าไรก็ขายได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 15:36:38 »
ถ้าจะมาต้องเป็น Prime
แต่คนอาจไม่ชอบหน้าตาอีกครับ