ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 5 สิงหาคม 2017 //  (อ่าน 4337 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 5 สิงหาคม 2017

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=60478.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1294702440638970

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2017, 13:20:27 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
โดยปกติแล้วน้ำมันเกียร์ควรเปลี่ยนทุกๆ 40000 กม ใช่ไหมครับ
แต่รถผมวิ่งน้อยมาก 2ปีวิ่งไป 20000 กม แต่เวลาที่วิ่งจะลากรอบบ่อยๆมีคิกดาวน์บ้าง
ซึ่งก็ถึงเวลาเข้าเช็คระยะอีกแล้ว ผมควรเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์เลยดีไหมครับ หรือวิ่งน้อยขนาดนี้ยังใช้ได้ต่อ
ปล.รถผมเป็นมาสด้าสาม เกียร์มันเปลี่ยนค่อยข้างดุ กลัวว่าลากรอบบ่อยๆแล้วจะพังไวครับ

ออฟไลน์ jumpon77

อยากทราบว่าเมีอไรพีจิมจะลองโฟตอน ทูนแลนด์เมื่อไรครับ :)
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
ตอนที่เราซื้อรถใหม่เราจะขายรถคันเก่าให้ที่ศูนย์ที่เราซื้อรถใหม่หรือขายข้างนอก แบบไหนจะได้ราคาดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Pek

• Newbie
  • *
All new CRV เครื่องเบนซินรุ่นเริ่มต้น กับ Nissan X-trail 2.0V
- เปรียบเทียบข้อดีข้อเสีย
- ถ้าพวกพี่ๆ จะต้องซื้อระหว่างสองคันนี้ จะเลือกคันไหน เพราะอะไรครับ

ขอบคุณครับ 😃

ออฟไลน์ Harem

เบาะแถวสอง Mobilio MC กับ Jazz MC คันใหนนั่งสบายกว่าครับ

ออฟไลน์ Pat76

• **
รถ Pajero Sport ตัวเก่า คู่มือให้เปลี่ยนกรองเชื้อเพลิงดีเซลทุก 20,000 กม. คุณจิมมี่ว่าเร็วเกินไป หรือเหมาะสมแล้วครับ

เพราะเห็นรถเก๋งเบนซินทั่วไป ให้เปลี่ยนที่ 60,000 - 80,000 กม. เลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
ตอนนี้ FORESTER IP 2.0 ตัวธรรมดา ณ เวลานี้ ยังน่าสนใจอยู่ไหมครับ  ? เมื่อเทียบกับ CR-V ใหม่ 2.4

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ช่วยแนะนำยางสำหรับ CX-5 2.5 ด้วยครับ  ไซส์235/50R19 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Synth

• **
อยากได้รถครอบครัว มือ2 ที่เป็นเครื่อง ดีเซล ช่วยแนะนำหน่อยครับ ชอบขับไปเที่ยวขึ้นเขาขึ้นดอยบ่อยๆ นั่งได้ 4-5 คน
เป็นรถคนที่ 3 ของบ้าน ตอนนี้มี นาวาร่าดีเซล กับ Mazda2 ดีเซลอยู่ ซึ่ง 2 คันนี้ นั่งหลังไม่สบายทั้งคู่

ถ้าเป็น ฮุนได H1 จะดีไหมครับ

(ก่อนนี้เคยมาถามทีนึงแล้ว มอง ครูซดีเซล แต่หารถยาก + กลัวศูนย์บริการ)

ออฟไลน์ Cheze_Cake

จอดรถใช้เกียร์N+เบรคมือตลอด ไม่ค่อยได้ใช้เกียร์Pเลย

จะมีผลเสียอะไรกับรถไหมครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ lorenzo

ลูกปืนล้อรถรุ่นใหม่ๆ หลังขับรถลุยน้ำท่วมต้องเชคจารบีมั้ยครับ ถ้าเทียบ crossover กับเก๋ง ทั่วไปความทนต่างหรือไม่

ออฟไลน์ yongan

• **
ยังรอชม อ่าน  full review  bmw x 1 จากคุณจิมมี่และทีมงานอยู่นะครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

พี่เคยขับ Subaru Forester SG ไหมครับ ตัวเทอร์โบโรงงาน (โฉมเก่า 02-08)  พอจะสู้กับ XT โฉมปัจจุบันได้ไหมครับ แล้วถ้าเทียบกับ Suv ญี่ปุ่นค่ายอื่นๆรุ่นใหม่ๆเป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ punns

• Newbie
  • *
HRV กำลังจะminor change ปี2018 ถ้าเทียบกับ CHR ที่กำลังจะมา และ Nissan Kicks จะมาทันปีหน้าไหมค่ะ
- ขับในเมืองเป็นหลัก ออกเทียวบ้าง มีพ่อแม่ญาติ นั่งไปด้วย  อันไหนหน้าสนใจกว่า
- งบไม่เกิน 950,000 ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2017, 14:54:27 โดย punns »