ผู้เขียน หัวข้อ: ยิ่งดูโฆษณายิ่งอย่างให้ Renault ส่งรุ่นนี้มาให้ Mitsubishi ผลิตขายในไทยครับ  (อ่าน 6168 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside

ยิ่งดูโฆษณายิ่งอย่างให้ Renault ส่งรุ่นนี้มาให้ Mitsubishi ผลิตขายในไทยครับ
เอาสักราคา 550,000-680,000 บาท แพงกว่า eco car มา 1 level
ส่วน Expander 7 ที่นั่งขายราคา 650,000-780,000 บาทก็แล้วกัน
ผมว่าจะเป็นคู่แท็คทีมมหากาฬได้เลยทีเดียว

ปล. อ้างอิงข่าวที่เคยบอกว่า Renault อาจให้รถ Mitsubishi มาผลิตขายในไทย

พูดถึงโฆษณาเจ้า Kwid ก็ลงทุนสูงมากนะเนี่ย ทั้งค่าลิขสิทธิ์ Marvel
ทั้งค่า CGI Renault Kwid เป็นรถที่ฮิตแบบ surprise สามารถขายได้ถล่มทลายใน India
จะเห็นได้ว่ารถที่อิงรสนิยมคน India ก็เจ๊งบ๊งได้แบบ Toyota Etios แต่ Kwid ไม่ใช่
มันเป็นรถ Crossover แบบเน้นเป็น Budget car นิดนึง แต่หน้าตาหุ่นดูดีเลย

เพิ่มเติม

ดูจากคุณภาพห้องโดยสารภายใน นี่มันคุณภาพ eco car เครื่อง 1200 ชัดๆ
ขายสัก 510,000-640,000 ก็แล้วกัน มาเป็น Eco car crossover
คันแรก อาจจะดังระเบิด ถ้าราคา 550,000-680,000 นี่ควรจะใส่เครื่อง 1500 นะ

อยากรู้ว่าถ้า Mitsubishi ผลิตรุ่นนี้ จะกดราคาลงสุดๆ ได้แค่ไหน
คือรถรุ่นนี้ภายใน look cheap ภายนอกดูดี เรียบๆ แต่ดูได้นาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2017, 21:34:02 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

รุ่นนี้ที่ Crash test 0 ดาวปะครับ

ออฟไลน์ CJ.

อยากให้ Megane sedan มาเป็น Lancer, Talisman มาเป็น Galant นะ
เสียดายตำนานรถ sedan ช่วงล่างดีของค่ายนี้จริงๆเลย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
รุ่นนี้ที่ Crash test 0 ดาวปะครับ
ใช่ครับ
น่าอนาถ555555

ออฟไลน์ Hakosuka

ตัวรถน่าสนใจดี แต่พอมันได้0ดาวนี่ความน่าสนใจหายไปหมดเลย
ผมว่าที่ได้ 0 ดาวเพราะไม่มีแอร์แบคเลย ถ้ามีแอร์แบคได้เยอะกว่านี้แน่นอนครับ

ตอนที่ India ได้ 0 ดาว
แต่พอไปประกอบนอกประเทศ รู้สึกจะเสริมความแกร่งใหม่
ได้ดาวแล้วครับ แต่ผมหาข่าวที่ว่านั้นไม่เจอ
สรุปค่าของชีวิตคนอินเดียช่างน้อยเสียเหลือเกิน  :'(

ออฟไลน์ GOBBS

อันนี้ มโน ส่วนตัวนะครับ ไม่มีข้อมูลอ้างอิงสักกะอย่าง......
ดูแล้ว เมื่อ nissan จะให้มิตซูทำกระบะให้ในอนาคต
ผมว่า เค้าน่าจะแบ่งไปเลยว่า มิตซูทำกระบะไปเลย(ในไทย) รวมถึงPPV แล้วแปะตรานิสสัน
ส่วนนิสสัน ทำรถเก๋ง แล้วแปะตรามิตซู ส่งให้มิตซู
ยังคิดอยู่ว่า มาชตัวใหม่ ถ้ามาขายไทย ในเมื่อนิสสันเอาโน๊ตมาขาย มาชจะมาในตรามิตซูรึเปล่า?
เพื่อให้มิตซูมีรถที่ราคาถูกขายง่าย ให้เซลไม่ต้องมานั่งตบยุงหรือขายแต่กระบะอย่างเดียว
เพราะดูแนวโน้ม ecocar ของสองค่ายนี้ก็ชัดเจนนะ นิสสันเน้น eco คันใหญ่ อืดช่างมันเดี๋ยว e power ตามมา
ส่วนมิตซู คันเล็กช่างมัน เน้น option กับราคาจับต้องง่าย ก็ดูจะไปกับมาชได้นะ อะไหล่ก็สหกรณ์กับ note ได้หลายชิ้นทีเดียว....
ยกเว้นว่า นิสสัน อยากจะทำมาชต่อ แต่ก็มาตีกับโน๊ตอยู่นะ กลายเป็นไปไม่สุดสักอย่าง...
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

แต่พอไปประกอบนอกประเทศ รู้สึกจะเสริมความแกร่งใหม่
ได้ดาวแล้วครับ แต่ผมหาข่าวที่ว่านั้นไม่เจอ
สรุปค่าของชีวิตคนอินเดียช่างน้อยเสียเหลือเกิน  :'(

ผมเคยอ่านข่าวนั้นอยู่ครับ เหมือนเสริมแล้วก็ยังได้ 1-2 ดาวนี่ล่ะครับ ชนแล้วตายอยู่ดีครับ อย่าเอามาเลย

ผมเคยอ่านข่าวนั้นอยู่ครับ เหมือนเสริมแล้วก็ยังได้ 1-2 ดาวนี่ล่ะครับ ชนแล้วตายอยู่ดีครับ อย่าเอามาเลย

เอารุ่นไหนมาก็ได้ครับ แต่ขอหน้าตารูปร่างแบบนี้
Crossover ขนาดย่อมเยาว์ ราคาไม่เกิน 5.5-5.8 แสน
รักที่ซู้ด  :-*

ออฟไลน์ SM.

เล็กๆ คล่องตัวดีครับ

ออฟไลน์ coolcarrera

เห็นหน้าละนึกถึง dacia duster
ตัวจริงหน้ามันดูกวนๆยังไงไม่รู้
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18