ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอบิ๊กไบค์กวนมาครับ  (อ่าน 9077 ครั้ง)

ออฟไลน์ clound

• Jr. Member
  • **
วันนี้เจอบิ๊กไบค์กวนมาครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 23:21:01 »
บนถนนที่ผมขับ เป็นเลนสวน วิ่งไปกลับ ผมก็ขับในเลนผมปกติ อยู่ดีๆบิ๊กไบค์ที่สวนมา แซงรถยนต์ ข้ามมาในเลนผม ผมเห็นมาแต่ไกลแล้ว แซงคันที่หนึ่ง กลับเข้าเลน แซงคันที่สอง กลับเข้าเลน
พอถึงคันที่สาม พี่แกก็น่าจะเห็นนะ ว่าผมมาแล้ว พี่แกแซงคันที่สาม ในระยะกระชั้นชิด แล้วสต๊อปไฟใส่ผม ผมก็หลบเข้าไหล่ทางไม่ทัน เกือบเฉี่ยวกันอีกนิดเดียว พี่แกก็ชูนิ้วกลางให้ผมแล้วบิดหายไป
อึ้ง !!!!!!
ผมคิดว่า พี่แกก็น่าจะดูออกนะ ว่ามันกระชั้นเกินไปแล้ว จะมาหวังให้ผมหลบให้เอา
และผมก็เคยเจอบ่อยๆ เวลาวิ่งทางไกล ต่างจังหวัด  บางครั้งเค้าไปกันเป็นกรุ๊ป ถนนสองเลน พี่แกวิ่งกันเต็มสองเลน พี่แกวิ่งอยู่ 120  บางช่วงผมไม่อยากวิ่งตาม เพราะผมไม่อยากต้องคอยระวัง
ผมก็อัดไปจี้ตูด  พี่แกก็ไม่หลบเลย จากนครสวรรค์ ยาวจนถึงพิดโลก สรุปไม่ได้แซง พี่แกจะทำตัวเป็นเจ้าถนนไปถึงไหนครับ

ผมอึดอัดมาก เมื่อเจอกับพวกนี้ จนเดี๋ยวนี้ถ้าเจอบิ๊กไบค์ ความคิดผมจะเหมารวมว่า เป็นแบบนี้ซะส่วนมากไปเลย  เพราะเห็นบ่อยจริงๆ ทำเก๋า ทำกร่างเนี่ย
อยากรู้จังเลยว่า เมื่อไหร่กฏหมายบิ๊กไบค์จะออกมาใช้จริงๆจังๆสักทีครับ

ออฟไลน์ joa123

• Sr. Member
Re: วันนี้เจอบิ๊กไบค์กวนมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 23:45:58 »
บอกเลยครับทุกวันนี้ ผมมีบิ๊กไบต์ ต้องจอดเก็บ ครับ
 หนึ่งเพราะไม่มีเวลามีลูก ส่วนหนึ่ง และอีกข้อหนึ่งเลยคือ ความกร่างของคนขี่บางคน(คนวัยกลางคนขี่ช้าๆไม่กล้าเอาออกครับ) ทำให้ภาพลักษณ์ที่ดีในสมัยก่อนมันหายไปหมดแล้วครับ โดยเฉพาะบางคน ยกล้อ เบิ้ลเครื่อง ขวางเลนไม่ให้แซง  >>>>

*** ข่าวอดีตอ. กับบิ๊กไบค์ กล้องอีกมุมสรุปออกมาแล้วคือ เปิดประตูแล้วคงเห็นเป็นลุง เลยใส่ลุงไม่ยั้ง จนอ.ต้องเอามีดแทง ตรงตามที่อ.เคยให้การแต่แรก สรุปใครโกหกแต่แรก>> แมนๆ พูดความจริงไม่ได้เลย***

มันยิ่งสลดใจก็ยิ่งทำให้ภาพบิ๊กไบค์ กลายเป็นของน่ากลัวบนถนนไปมากขึ้นทุกทีแล้ว

กลุ่มดีๆ ผู้ใช้ดีๆ มีนะครับ แต่ชักจะน้อยลงแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2017, 23:50:49 โดย joa123 »

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: วันนี้เจอบิ๊กไบค์กวนมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 23:58:37 »
บอกเลยครับทุกวันนี้ ผมมีบิ๊กไบต์ ต้องจอดเก็บ ครับ
 หนึ่งเพราะไม่มีเวลามีลูก ส่วนหนึ่ง และอีกข้อหนึ่งเลยคือ ความกร่างของคนขี่บางคน(คนวัยกลางคนขี่ช้าๆไม่กล้าเอาออกครับ) ทำให้ภาพลักษณ์ที่ดีในสมัยก่อนมันหายไปหมดแล้วครับ โดยเฉพาะบางคน ยกล้อ เบิ้ลเครื่อง ขวางเลนไม่ให้แซง  >>>>

*** ข่าวอดีตอ. กับบิ๊กไบค์ กล้องอีกมุมสรุปออกมาแล้วคือ เปิดประตูแล้วคงเห็นเป็นลุง เลยใส่ลุงไม่ยั้ง จนอ.ต้องเอามีดแทง ตรงตามที่อ.เคยให้การแต่แรก สรุปใครโกหกแต่แรก>> แมนๆ พูดความจริงไม่ได้เลย***

มันยิ่งสลดใจก็ยิ่งทำให้ภาพบิ๊กไบค์ กลายเป็นของน่ากลัวบนถนนไปมากขึ้นทุกทีแล้ว

กลุ่มดีๆ ผู้ใช้ดีๆ มีนะครับ แต่ชักจะน้อยลงแล้ว

ผมไม่ขี่bbแต่เคสนี้ผมเห็นต่างนะ   อ.แกเล่นขับรถไล่ชนตาคนขี่bbเขาต้องโมโหบ้างแหละ  แล้วที่ผมเห็นคืออ.แกผลักก่อน(เพราะคนขี่bbมันมายืนชิดไปด้วย ยืนแบบจะหาเรื่องแหละพูดง่ายๆ)พอโดนผลักก็เหมือนโดนเปิดก่อนก็จ้วงเลย  ซึ่งจริงๆถ้าเป็นผมขี่bbคันนั้นผมไม่รอให้ผลักด้วยซ้ำผมคงต่อยแกก่อนแล้ว  ใจทำด้วยอะไรขับรถไล่ชนมอไซค์  นี่ขนาดผมไม่ค่อยชอบbbนะเนี่ย  แต่ไอ้เรื่องพูดไม่จริงทำคลิปบิดเบือนก็ตามนั้นก็ตามนั้นครับ  พลาดเต็มๆ

ส่วนของ จขกท.ก็ตามนั้นครับ  คราวหน้าภาวนาให้มันเจอกับสิบล้อ  อย่างน้อยคู่กรณีคนอื่นจะได้ไม่เจ็บไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2017, 00:00:20 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 00:08:16 »

ผมไม่ขี่bbแต่เคสนี้ผมเห็นต่างนะ   อ.แกเล่นขับรถไล่ชนตาคนขี่bbเขาต้องโมโหบ้างแหละ  แล้วที่ผมเห็นคืออ.แกผลักก่อน(เพราะคนขี่bbมันมายืนชิดไปด้วย ยืนแบบจะหาเรื่องแหละพูดง่ายๆ)พอโดนผลักก็เหมือนโดนเปิดก่อนก็จ้วงเลย  ซึ่งจริงๆถ้าเป็นผมขี่bbคันนั้นผมไม่รอให้ผลักด้วยซ้ำผมคงต่อยแกก่อนแล้ว  ใจทำด้วยอะไรขับรถไล่ชนมอไซค์  นี่ขนาดผมไม่ค่อยชอบbbนะเนี่ย  แต่ไอ้เรื่องพูดไม่จริงทำคลิปบิดเบือนก็ตามนั้นก็ตามนั้นครับ  พลาดเต็มๆ

ส่วนของ จขกท.ก็ตามนั้นครับ  คราวหน้าภาวนาให้มันเจอกับสิบล้อ  อย่างน้อยคู่กรณีคนอื่นจะได้ไม่เจ็บไปด้วย
พลาดที่ บิ๊กไบค์เค้าไม่พูดจริงหละครับ  นอกนั้นก็ตามอารมณ์พากันไป คนหนึ่งก็ทำร้ายร่างกายปรับไม่กี่บาท อ.ก็หนักหน่อย >>>> ถึงมีแอบคิดนะครับ ส่วนใหญ่คนเจอบิ๊กไบค์ขวางเลนเบิ้ลใส่คิดในใจอยากจะชนซะจริงๆ แต่เผอิญ อ.แกคิดดังแล้วทำ>>>ใจร้อนไปห่นอยครับ ผลก็เลยออกมาแบบนั้น 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2017, 00:22:01 โดย joa123 »

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 00:35:34 »
 ใจเย็นๆกันนะครับ อย่าไปโทษรถเลยผมว่าไม่ได้อยู่ที่รถมันอยู่ที่คนมากกว่าครับ

ออฟไลน์ siwakorn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 00:44:06 »
ต้องชิงเปิดไฟใส่ไปก่อนเลย คิดจะแซงไม่แซงไม่รู้แหละผมกลัว

ออฟไลน์ ntricky

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 01:11:12 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าระดับของผู้ขับขี่บิ๊กไบค์มันดรอปลงมาเยอะมากๆเลย
เมื่อก่อนมองง่ายๆ แว้นซ์ก็คือแว้นซ์ บิ๊กไบค์ก็คือบิ๊กไบค์ แบ่งแยกเกรดกันชัดเจน
ทุกวันนี้แยกไม่ออกครับ แค่กระพิบไฟใส่ยังไม่กล้า กลัวมันวนมาทุบรถ เหอะๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 05:41:51 »
รถที่ซีซีเยอะๆอย่างบิ๊กไบค์จะให้ขับ 60 80 100 มันไม่ค่อยได้อารมณ์ครับ เพราะเครื่องมันใหญ่ บิดนิดเดียวมันพุ่ง แล้วพอยิ่งเร่งก็ยิ่งสนุก เพราะมันเร็วทันใจ แต่ส่วนมากจะขับไปทริป ตจว ไปกันแบบเรื่อยๆ  ชมธรรมชาติ ท่อเดิม แต่รุ่นหลังๆนี้มีวัยรุ่นมาใช้มากขึ้น วัยรุ่นชอบแต่ง แต่งแล้วต้องเด่น เช่น เปลี่ยนท่อ ให้มันดัง วิ่งไปไหนก็รู้ว่า เรามาแล้ววว และขับแข่งกันทั้งในที่ชุมชนและ ตจว กลุ่มหลังนี่ละครับที่ทำให้คนมองเปลี่ยนไป เหมารวมว่าพวกขับบิ้กไบค์น่ารำคาญ ก่อกวน เสียภาพพจน์ไปเยอะเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 06:19:54 »
เวลาเจอพวกนี้ หลบให้ครับ อยากไป ก็ไปก่อนเลย เดี๋ยวนี้มีรถพวกนี้เยอะ อันตรายมาก เพราะขับยากกว่าปกติ เวลาล้มทีนึง เสียหายเยอะ

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 07:05:57 »
 ;) สมัยนี้เละครับ ชื่อเสียงเสียหายหมด
เมื่อวานยังเจอ เค้ามีที่ให้มอไซค์จอดไม่ไปจอด
แล้วไปจอดที่รถยนต์ ผมลงไปเดิน 2 ชม กลับมายังจอดเรียงกันที่เดิม  :(

เมื่อก่อน bb มันเทห์มาก

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 07:41:30 »
บิ๊กไบค์= แวนซ์ พอมีตัง

สมัยนี้มันผ่อนได้ มือสองก็มาก

ทะเบียนส่วนใหญ่ก็ไม่ติด หรือซ่อนไว้ในซุ้มล้อ ท่อก็เอาไปทำให้ดังๆ  มันก็พอบอกได้ถึงการอบรมจากบุพการีและทางบ้านของกลุ่มคนพวกนี้ >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:03:18 »
ผมไม่ได้ตามข่าวบิ๊กไบท์ จนดูไม่ออกแล้วว่ารุ่นไหนhi end หรือรุ่นไหนดูดีกว่ารถทั่วไปนิดหน่อย
การกระทำแค่คนกลุ่มนึงซึ่งขยายตัวขค้นเรืาอยๆ ตอนนี้ทำให้ผมลืมภาพเก่าๆ ของบิ๊กไบท์ในอดีตจนหมดสิ้นไปแล้ว

ทุกวันนี้ บิ๊กไบท์ ขับรถไม่ต่างจาก มอไซค์รับจ้างหรือwaveธรรมดาทั่วไป

จนเดี๋ยวนี้หากจะจัดเกรดการขับรถ ผมให้มอไซค์ แย่สุดอันดับหนึ่ง แย่กว่าtaxi,รถบัสเล็ก รถกระบะส่งของอีก

ส่วนกรณี จขกท ผมว่ามันเป็นกรรมเก่า ของคนขับ บิ๊กไบค์คันนั้นครับ ขับแบบหนั้นไม่นานต้องเกิดอุบติเหตุหนักแน่

มีเพื่อนผมคนนึงเคยขับ  บบ  ทิ้งโค้งแล้วล้ม ทุกวันนี้พิการยกแขนไม่ได้ข้างนึง น่าสงสารมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:05:34 »
แว้นก็คือแว้นครับ

ดูค่ายผลิตรถจักรยานยนต์ สักแต่ว่าจะผลิตออกมา ไม่สามารถคัดกรองคุณภาพผู้มาขี่ได้่ ก็คงต้องเหมารวมอย่างนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:13:11 »
ทางออกคือถ้าติดกล้องหน้ารถก็เอาคลิ๊ปมาประจานเลยครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:32:11 »
แบบคุณ จขกท ผมยังไม่เจอครับ

ถ้าเจอแบบนี้ คันที่ 3 นั่น ผมจะหลบให้แบบจวนเจียนครับ

เป็นการแกล้งนิด ๆ บิ๊กไบค์จะไม่แน่ใจว่าโดนแกล้งไหม

แต่ถ้าไม่หลบ เค้าจะคิดว่าแกล้งเค้าครับ

ปกติ ถ้าผมเห็นบิ๊กไบค์เร่งมาในกระจกมองหลัง

ผมจะหลบเปิดช่องให้ครับ หลบซ้ายไม่ได้ก็หลบขวา

ซ้ายมีรถ ผมก็หลบไหล่ทางเลย

พอบิ๊กไบค์แซงไปได้ บางจังหวะเค้าวิ่งขวาอยู่ แล้วช้ากว่าผม เค้าจะหลบให้ผมแซงครับ

ที่จริงอยากจะบอกว่ารถพี่เร็วกว่า ไม่ต้องหลบก็ได้ 5555

สงสัยเค้าจำผมได้ เป็นอันเจ๊ากันไปครับ

ออฟไลน์ shanon

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:50:04 »
0.01

ออฟไลน์ ariazero

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:31:59 »
-ป้องกันตัว
-รู้เท่าไม่ถึงการณ์
-ร้องขอความเห็นใจต่อสังคม  8)

ไม่ต้องถามหาความจริงก็ได้ครับ จะพูดอะไรก็ได้ ถ้าไม่มีหลักฐาน

สมัยนี้ต้องติดกล้องแบบ 360องศาเลยอ่ะ แล้วใช้เป้นพยาน

สรุปฝ่ายผิดจริงๆ บอกกล้องเสีย  ::)
'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:34:31 »
เดี๋ยวนี้คันไม่กี่แสนก้ซื้อได้ละ แถมดอกแบบรถใหญ่ยื่งง่ายเข้าไปอีก เคยใช้ เคยขับ บอกเลยว่ารถมันแรง จะแซงจะมุด มันทำได้ง่าย เลยดูกวนเค้าไปทั่ว

ไม่ต่างกับแวนซ์ดาวน์เกรดจาก ฟอร์จูนเนอร์บ้าพลังหรอกครับ ที่กลัวๆ อย่างเดียว เผลอไปเกี่ยวไปทับ ถึงตายได้เลย

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:59:30 »
ไม่ต้องไปสนใจครับ ขับแบบนี้คงอยู่ขับได้อีกไม่นาน

ออฟไลน์ dnu

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 10:27:48 »
แถวต่างจังหวัดบ้านผมเลนสวนครับ ไม่ต้องบิ๊กไบค์หรอกครับ รถแทบทุกคันที่สวนมาอยากแซงแซงเลยทันทีโดยกระพริบไฟสูงรัวๆให้รถที่สวนมาหลีกเค้าครับ เจอทุกวัน วันละหลายๆๆๆๆๆๆๆคัน

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:31:28 »
ไม่พูดถึงเรื่องสวน  เวลาเจอแซงผมจะรีบถอยไปให้ไกล ขับอยู่ปกติจะผ่อนคันเร่งให้รถตัวเองห่างมันมากที่สุด ไม่ว่าจะบิ๊กไบค์หรือมอไซค์(ซิ่ง)ผมจะไม่เอารถผมไปเสี่ยงเด็ดขาด กลัว กลัวล้อดีดหินกระเด็นใส่ รถคันไหนไม่มีกันโคลนก็เช่นกัน พวกที่เคยมีแล้วถอดออกหรือขาด ผมไม่เข้าใกล้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 12:44:17 »
ปัจจุบันชื่อเสียงไปทางไม่ดีเยอะเลย เห็นหลายข่าวแล้ว

ออฟไลน์ Untouchable

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 12:46:07 »
คนขี่บิ๊กไบค์ก็เหมือนคนขับรถยนต์ครับ มีทั้งดีและเลวปนกัน ด้วยความที่บิ๊กไบค์ราคาเอื้อมถึงง่ายทำให้คนหลายกลุ่มซื้อหาได้สะดวก...แบบที่ท่านเจ้าของกระทู้เจอผมก็เคยเจอเลวมากยิ่งที่มากันหลายคันยิ่งกร่างเข้าไปใหญ่ กลุ่มที่ขี่ดีก็มีครับให้สัญญาณไฟตลอด ยกมือโบก พงกหัวบ้าง

ออฟไลน์ clound

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 13:29:52 »
ครับ ผมเข้าใจ ว่ามันอยู่ที่คนมากกว่า แต่เผอิญ คนที่ขี่บิ๊กไบค์ จะเป็นแบบนี้ซะมากกว่าคนที่ขับรถยนต์
เพราะคนที่มีความคึกคะนอง ส่วนนึงขับรถยนต์ แต่ส่วนมากที่เห็น เค้าเลือกขับบิ๊กไบค์มากกว่า เพราะความเท่ เร็ว แรง เร้าใจ บิ๊กไบค์จึงดูแย่ไปเลยสำหรับผม
ผมก็ไม่อยากไปยุ่งนะครับ ผมก็ขับธรรมดาๆของผม แต่เค้าเลือกที่จะทำแบบนั้นเอง ต้องมาคอยกลัวคอยระวังอีก

เวลาผมวิ่งเร็วๆ ตจว บางทีเจอด่านตรวจบ้าง จับความเร็วบ้าง ผมยังไม่เคยเห็นบิ๊กไบค์โดนจับเลย งงมากครับ หรือป้ายทะเบียนมันมีแต่ข้างหลัง เลยไม่โดน
ความเร็วที่กำหนดจริงๆตอนนี้ ยังให้เท่าจักรยานยนต์ทั่วไปใช่ไหมครับ ถึงจะบอกว่ารถมันแรง เครื่องมันใหญ่ จะให้ขับแบบนั้นได้ไง ผมว่ามันก็ส่วนนึง แต่ก็ควรมีลิมิตบ้างไหมครับ
ไม่งั้นรถยนต์เครื่องแรงๆ ทำไมยังจำกัดที่ 120 เลย แบบนี้รถยนต์ก็วิ่งไป 180 200 ได้สิครับ ก็เครื่องมันแรง จะให้มาวิ่งช้าๆได้ไง  มันก็แค่ข้ออ้างของคนที่อยากขับขี่เร็วๆรึเปล่า
เมื่อไหร่จะออกกฏสักที ให้มีตัวเลขที่ชัดเจน จับปรับกันไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2017, 13:39:32 โดย clound »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 14:54:05 »
พวกนี้เดี๋ยวนี้เลวมากกว่าดี สมัยก่อนดีจริง สังคม คนขี่ เค้าเป็นกลุ่มดี

แต่ปัจจุบันแว๊นอัพเกรดซะส่วนมาก อย่างเคสที่โดนซิตี้ไล่ชน สมควรแล้วล่ะดีไม่ตาย ผมล่ะทายถูกว่าคลิปมันตัดต่อแน่ๆแล้วก็จริง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 15:54:36 »
มันก็เหมือนมอไซค์ทั่วไปแหละ พอบีบแตร์ใส่หน่อยทำเป็นโมโห

มาขี่ขวางหน้ารถ ยกเท้าใส้ แล้วเบิ้ลเครื่องหนี ถ้าพกปืนในรถจะเปิดกระจกยิงแบบ gta เลย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 16:03:40 »
เอาจริงๆ พวกบิ๊กไบค์เด๋วนี้ไม่ต่างจากพวกเด็กแว้นครับ แย่มากๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 16:55:30 »
พวกเหี้ยมันเยอะเดี๋ยวนี้ กล้องหน้าผมแนะนำให้ติดไว้ทุกคันเลยไม่ว่าจะกี่ล้อ
เคสนี้ถ้าคุณชนแล้วไม่มีกล้อง ความซวยบังเกิดแน่นวล

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 17:10:49 »
ผมนี่แทบจะต้องติดกล้องบันทึกภาพด้านซ้าย + ด้านขวาเพิ่มเลย เคยโดนพุ่งมาชนประตูข้าง

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 18:00:52 »
BB สมัยนี้ ผมยกให้ พวกทัวริ่ง มีกระเป๋าข้าง คันใหญ่หน่อย การขับดูออก บ้างว่าใครพอขับได้ ขับนานแล้ว พวกขับทัวร์ริ่งแบบนี้ ส่วนมากก็ขับสปอร์ตมา แล้ว "แก่" พอแก่ ก็หลังไม่ดี ขับแนวนี้สบายก่วา  จะไปจะมาก็ ไม่เกินกว่าการจราจรมาก ไม่มุด ไม่ค่อยยกหน้า (ยกไม่ไหว ไหวก็ไม่อยากยก กลัวเทแล้วเพื่อนตามมาทับตาย)

สรุป บิ๊กไบค์ เท่าที่สังเกตุ ส่วนมากถ้าท่องเที่ยวก็ไปแนวเฉพาะๆ ไปเลย อย่างที่บอก ทัวริ่ง พอขับสุภาพ(อยู่บ้าง)   แต่นอกนั้นก็อย่าว่ากันนะ  เพราะผมก็เลิกขับแล้วเหมือนกัน กลุ่มก็แยกย้ายไปเปิดอู่เปิด ร้านบิ๊กไบค์ บางคนกลับบ้านไปเปิดศูนย์บริการ เจ๊งบ้าง รอดบ้าง แล้วแต่ ....ดีอย่างเดียว สมัยนี้ ไม่ต้องกังวลเรื่องอินวอยด์ สรรพสามิต แหม มันเจ็บจริงๆ สมัยโน้น