ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามวิธีลบตัวอักษร โลโก้ ที่ไม่ทำให้ฟิล์มเสียหาย  (อ่าน 11182 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jennifa

• Jr. Member
  • **
อยากกำจัด ข้อความ โลโก้ ยี่ห้อฟิล์มออก เพราะ รำคาญสายตามากค่ะ มีวิธีไหนคะที่ไม่ทำให้ฟิล์มเสียหาย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เขาไม่ได้แถมน้ำยาสำหรับลบมาให้หรือครับ

ถ้าเขาไม่ได้แถมมาให้ ลองใช้แอลกอฮอล์เช็ดแผลเช็ดดูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
ปกติเขาจะแถมน้ำยาสำหรับเช็ดออกให้นะครับ
ถ้ารถเพิ่งออกใหม่ลองไปขอเซลส์ดูครับ ตอนที่พ่อผมออกรถ เซลส์เขาเก็บไว้ ต้องทวงถึงจะให้ >:(
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
ใช้น้ำยาล้างเล็บถูเบาๆก็ออกครับ
แต่อย่าลบ ทุกที่นะครับ เหลือไว้สักจุดนึง เพราะมันเป็นรหัส ไว้เผื่อ ประกัน หรือเคลมอะไรประมานนี้

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
น้ำยาล้างเล็บแฟนครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คิดว่าน่าจะลบได้ครับ แต่ผมว่าแฟนเจ้าของกระทู้ไม่มีน้ำยาล้างเล็บนะ  :o

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc

คิดว่าน่าจะลบได้ครับ แต่ผมว่าแฟนเจ้าของกระทู้ไม่มีน้ำยาล้างเล็บนะ  :o

555+ นั่นดิครับ แต่ถ้ามี หนาวแน่

งั้นเปลี่ยนเป็น น้ำยาล้างเล็บของ เจ้าของกระทู้ แล้วกันครับ

ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
แอบมาอ่าน เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่ามันลบได้ด้วย

ออฟไลน์ Jennifa

• **

555+ นั่นดิครับ แต่ถ้ามี หนาวแน่

งั้นเปลี่ยนเป็น น้ำยาล้างเล็บของ เจ้าของกระทู้ แล้วกันครับ

ต้องรีบเช็คละค่ะ

ออฟไลน์ Zapizs

• **
ยืนยันว่าน้ำยาล้างเล็บอีกเสียงครับ ค่อยๆถูมันจะหลุดออกมาอย่างง่ายดาย :)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก

ต้องรีบเช็คละค่ะ

เช็ดเลยครับ เดียวคุณแฟนเค้าจะเอาน้ำยาล้างเล็บของเค้ามาเช็ดให้ก่อน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้