ผู้เขียน หัวข้อ: จะเข้าร้านยางแบบไหน ในเมื่อผมอยากผ่อนยางมากกว่า  (อ่าน 4552 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ตอนนี้ผมดูเป็นร้าน A.C.T ที่มีโปรผ่อนและเจ้า cockpit ครับ (ซึ่งผมดูข้อมูลในเว็บ b-quick แล้วไม่มีรุ่นขนดาเดิม march)

คือผมอยากใช้ขนาดเดิม nissan march 165/70R14 ผมกะจะเปลี่ยนแค่สองล้อหน้าก่อนเพราะยางรั่วแล้ว ทีนี้ของ a.c.t รู้สึกจะมี บริดสโตน กับ ฟายสโตน

ตัวเลือกที่สองคือผมเห็นราคายางร้าน www.yangtook.com ซึ่งมันมีรุ่นที่ผมอยากได้ 165/70R14 ขายราคาแค่พันเดียว เสี่ยงมั้ย  หรือให้เค้าทำให้เสร็จสรรพดีกว่าครับ

ผมลืมบอกอะครับ maxxis ผมวิ่งมา 7 หมื่นโลแล้ว ยางมันโหดร้ายถึกทนมากครับ ไม่รู้จะลงข้างางตอนไหน :(

ออฟไลน์ IntoTheSun

• Jr. Member
  • **
อยู่แถวไหนครับ?

ส่วนใหญ่ร้านข้างนอกถ้าไม่ใหญ่จริงๆไม่ค่อยมีโปรผ่อนยาง

ถ้าเอาเป็นโปรผ่อนมันจะมีพวกศูนย์ในปั้ม ที่ จขกท.บอกมา เห็นเช็คมา 3 เจ้าแล้ว ลองเช็ค Fit auto เพิ่มครับเผื่อมี

ปล. maxxis 7 หมื่นโล เริ่มหอนไหมครับ ผมเริ่มหอนตั้งแต่ 4 หมื่นโล เลยเปลี่ยนไปแล้ว อยากรู้ว่าเป้นเหมือนกันไหม

ออฟไลน์ shogun

• Full Member
ร้านเจ้าดังแถวติวานนท์ก็ผ่อนได้นะครับ แต่ยกเว้นยี่ห้อดังๆ เช่น Bridgestone, Michelin พวก Goodyear, Dunlop, Yoko ได้อยู่ครับ

ขอบคุณครับ มีแต่คนแนะนำร้านติวานน ใกล้บ้านดีครับ เดี๋ยวจะวนๆหา 

ยางหอนครับ จริงๆมันหอนตั้งนานละ 55

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งเปลี่ยน Tyre Plus ไปก็มีโปรเยอะอยู่นะครับ ผ่อน 0% 10 เดือนหลายบัตรอยู่อ่ะครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
เอาจริงๆ

ก็รูดร้านที่ถูกที่สุดเท่าที่หาได้ แล้วโทรไปขอผ่อนกับบัตรเอาครับ

บวกดอกราวๆ 1% ผ่อน 10 เดือน ถ้าไม่ได้ซื้อสองแบรนด์เจ้าตลาด ยังไงก็ถูกกว่าพวก A, B, C แน่ๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ 6162002

ถ้าเอายาง มิชลิน แนะนำ Tyre Plus เพราะมี 0% 10 เดือน และ สลับยางถ่วงล้อตั้งศูนย์ฟรีตลอด

(พวก บีควิก Cockpit จะถ่วงล้อไม่ฟรี ครั้งต่อๆไปไม่ฟรี  แค่สลับยางฟรี)

แต่ถ้าอยากเอาถูกมาก แนะนำ Apollo กำลังมาแรง  ส่วนผ่อน  หลายๆบัตร ผ่อน 0% 3 เดือนได้หมดแล้วครับ  หรือเสียดอก 0.89%ต่อเดือนก็ได้ ลองโทรถามบัตรดูครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

เอาจริงๆ

ก็รูดร้านที่ถูกที่สุดเท่าที่หาได้ แล้วโทรไปขอผ่อนกับบัตรเอาครับ

บวกดอกราวๆ 1% ผ่อน 10 เดือน ถ้าไม่ได้ซื้อสองแบรนด์เจ้าตลาด ยังไงก็ถูกกว่าพวก A, B, C แน่ๆ

เห็นด้วยกับความเห็นนี้ครับ บางทีพวกร้านA,B,Cผ่อน0%แล้วยังแพงกว่าร้านที่ขายถูกแล้วรูดบัตรดอกปกติอีกครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าจะผ่อน 0 % 10เดือน
แนะนำ  cockpit  ลองเข้าไปคุยกับเข้าของร้านดู ส่วนใหญ่จะคุยได้ลดราคาอีก ผมได้ GR100 195/60/15 ราคาเส้นละ 3,300 บาทเอง
ร้านบีควิกราคาตามหน้าเวปลดไม่ได้ และยางมีให้เลือกน้อยไม่ขายบริตสโตน (เดาว่าต้นทุนแพง กำไรน้อย)

ออฟไลน์ Polonium

แนะนำร้านดังตรงติวานนท์อีกคน ถ้ายางตัวไม่แพงจะผ่อนได้ เช่นพวกดันลอป

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
Cock pit บางที่สั่งยางยี่ห้ออื่นมาเปลี่ยนที่ร้านไ้ด้ นอกเหนือจาก bs,fs ที่ขายประจำ ส่วนการผ่อนแล้วแต่ตกลงครับ