ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ–เจาะสเป็ค Range Rover VELAR : 2.0 Diesel Turbo 8AT AWD //  (อ่าน 8046 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ - เจาะสเป็ค Range Rover VELAR :
5,999,000 - 6,999,000 บาท (นำเข้า CBU) โดย Inchcape
เครื่องยนต์ดีเซล 2.0 Turbo 180 แรงม้า 430 นิวตันเมตร
เกียร์อัตโนมัติ 8 จังหวะ ขับเคลื่อน 4 ล้อ AWD พร้อมรายละเอียด
อุปกรณ์ในแต่ละรุ่นย่อย S / S R-Dynamic / HSE

รายละเอียดทั้งหมดอ่านได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/range-rover-velar-official-price-inchcape/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2017, 10:26:29 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ aucrazy

• Newbie
  • *
เป็นรถที่เห็นแล้วอยากออกไปเที่ยว ยิ่งถ้าได้ขับ ยิ่งอยากออกไปแคมป์ปิ้ง เอาเรือแคนูติดกับแร็คหลังคา ไปเที่ยวให้หนำใจเลย  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ AkE

สวยงามแต่น่าจะอืดเลย เอามาแต่เครื่องตัวนี้ รถ นน เยอะ ราคาก้ดูแรงอะผมว่า

ออฟไลน์ dnu

• Jr. Member
  • **
มือจับประตูรุ่นนี้เปิดยังไงครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

เวลาขับบนท้องถนนคงเด่นเป็นสง่าน่าดูชม

ออฟไลน์ axister

ไม่มี auto highbeam?? apple carplay ก็ไม่ได้ ถ้าจอกะตุกแบบ XF อีกนิไม่ไหว

สนใจตัวล่างสุดแต่ option แบบนี้ไปอีก segment ดีกว่ามั้งนิดู GLE/X5 คุ้มกว่า เผลอๆบวกอีกหน่อยไป cayenne ได้เลย

สวยจัด สวยจริง แต่ราคาในไทยตั้งทะลุคู่แข่งสุดๆ

อย่างว่าแหละแบรนด์ position ในไทยมาสูงแปลกมันขายได้

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
มือจับประตูรุ่นนี้เปิดยังไงครับ
มือสัมผัส ที่เซ็นเซอร์ครับ แล้ว มือจับประตูจะยื่นออกมาให้เราเปิดประตู
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member
 ??? ??? นึกว่า 240ม้า จะมาไทย
รอดูเดอะคู้ปนะครับ  :-* :-*

ออฟไลน์ PREM

ออพชั่นดีครับ แต่เครื่องแรงน้อยไปหน่อย ขับเรื่อยๆ เท่ๆ
ส่วนราคาแพงตามเคย ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ราคาพอโอเคนะ แต่เครื่องยนต์ให้น้อยไป

แต่สวยเย้ายวนมาก

ออฟไลน์ bubball

HSE ได้ชุดแต่ง R ไหมครับ
ในรูปประกอบของ HSE เป็นแบบไม่มีชุดแต่ง เลยสงสัยครับว่ารุ่นท็อปกลับไม่ได้ชุดแต่งสะอย่างงั้นหรอ  :-\

ออฟไลน์ CJ.

HSE ได้ชุดแต่ง R ไหมครับ
ในรูปประกอบของ HSE เป็นแบบไม่มีชุดแต่ง เลยสงสัยครับว่ารุ่นท็อปกลับไม่ได้ชุดแต่งสะอย่างงั้นหรอ  :-\

เท่าที่ถามมาคร่าวๆนะครับ R-Dynamic เป็น package ชุดแต่งครับ
ถ้าจะเอาจริงๆ R-Dynamic สามารถพ่วงเข้ากับทุกรุ่นย่อยได้ครับ ทั้ง S และ HSE

แต่มาไทยไม่ได้เปิดให้ custom ได้อย่างต่างประเทศ ก็จับมาเป็นรุ่นย่อยนึงไป
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับคุณหมู และทีม headlightmag

สอบถามเรื่องระบบช่วยเบรก 3 ตัวนี้หน่อยครับ ตรงรายละเอียดด้านบน รุ่น HSE บอกว่ามี
* ระบบช่วยลดความเร็วอัตโนมัติ Intelligent Emergency Braking
* ระบบช่วยเบรกอัตโนมัติ Autonomous Emergency Braking
* ระบบเบรกอัตโนมัติที่ความเร็วต่ำ Advanced Emergency Brake Assist

พอเลื่อนลงมา
VELAR S 5,999,000 บาท มี
* ระบบช่วยเบรกอัตโนมัติ Autonomous Emergency Braking

VELAR S R-Dynamic  6,499,000 บาท ไม่มีอีก 2 ข้อเพิ่มเติม
VELAR HSE  6,999,000 บาท ไม่มีอีก 2 ข้อเพิ่มเติม

ขอสอบถามว่าอีก 2 ข้อ คือ
* ระบบช่วยลดความเร็วอัตโนมัติ Intelligent Emergency Braking
* ระบบเบรกอัตโนมัติที่ความเร็วต่ำ Advanced Emergency Brake Assist
ให้มาตั้งแต่รุ่น VELAR S 5,999,000 บาท หรือเพิ่มเข้ามาที่รุ่นไหนครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2017, 15:28:03 โดย ttcl »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะครับ

>> ระบบนี้จะมีมาให้ตั้งแต่รุ่น S ครับ เป็นระบบช่วยเบรกอัตโนมัติ
ที่ความเร็วต่างๆ

>> 2 ระบบนี้มีเฉพาะในรุ่น HSE

ระบบนี้ทำงานร่วมกันระบบ Adaptive Cruise Control ครับ ลด - เพิ่ม
ความเร็วตามรถคันหน้า

ทำงานที่ความเร็วต่ำ เช่น คลานๆในเมือง เผลอเล่นโทรศัพท์
คล้ายๆ City Stop ของ Ford / Mazda ครับ

ออฟไลน์ ttcl

ขอบคุณมากครับคุณหมู

ออฟไลน์ Amateur

• **
ถึงราคาจะแรง แต่ถ้าดูออพชั่นที่ให้มาแล้ว ก็ดูสมเหตุสมผลครับ ยิ่งถ้าเทียบกับแฝดคนละฝาอย่าง f-pace ด้วยแล้ว ดูดีกว่ากันเยอะเลย อันนั้นดูไม่ค่อยคุ้มกับราคายังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ pongsakorn11

ดุแล้วสมน้ำสมเนื้ออยู่นะผมว่า เเต่แค่เครื่องแอบเล็กไปนิด

ออฟไลน์ SM.

ราคากระโดดไปหน่อยนะ ในแต่ละรุ่นย่อย

ออฟไลน์ Hein9er

• **
อยากรู้ว่าถ้า 3.0diesel มาราคาจะเท่าไร จะไปไล่ฟันกับ cayenne ที่ ผบ อยากได้ 55555555