ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำนิยามสั้นๆของ NISSAN TEANA โฉมเก่าทั้งก่อนและหลังไมเนอร์เชนจ์  (อ่าน 8504 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.V

• Jr. Member
  • **
:)สวย(ความเห็นส่วนตัว) ดีสำหรับรถบ้าน ไม่งอแง ใช้คุ้มมากๆ ครับ :-*
จากผู้ใช้งานจริงครับ บ้านผมใช้ตระกูลฮอน มาตั้งแต่รุ่นคุณพ่อ ส่วนภรรยาใช้ตระกูลโตโย พอมาแต่งงานกันก็ตั้งใจจะมีd segสักคัน ก็มี3รุ่นในตลาด ไปลองขับทั้ง3ครับ สมัยปี2014ไม่เคยมีTeanaในใจเลย ลองคันสุดท้าย วันถัดมาก็ตัดสินใจเลย ซื้อสดTeana 2014 J33 2.5 XV navi sunroof. ขับมา3ปี70,000km เปลี่ยนนมค ตามระยะ เข้าศูนย์ นั่งนิ่ม เงียบนุ่ม เหยียบเป็นมาสำหรับรถบ้าน ไปต่างจังหวัด ครั้งละ2-4ร้อยกิโล ไม่เหนื่อย ครับ ขับสนุก
จะซื้อมือสอง เชียร์ครับ ไม่ผิดหวัง
ปล ผมใช้รถสองคน กำลังจะขยับเป็นดาวเร็วๆนี้ครับ คุยกับเซลล์รอGLA 250 amg ตัว21 กค นี้ครับ

ขอบคุณครับ ถ้าจะปล่อยหลังไมค์มานะ คริคริ