ผู้เขียน หัวข้อ: // สำรวจสเป็ค – ข้อมูล Maxus D90 เวอร์ชั่นจีน ว่าที่ MG PPV ในไทย //  (อ่าน 9876 ครั้ง)

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
แล้วเขาเอากระบะมาขายด้วยรึเปล่าครับ
ถ้ามาคู่คันนี้จดเป็น PPV ได้
แต่ถ้ามาเดี่ยวคันนี้จดเป็น SUV/เก๋ง ภาษีคนละ rate อีกครับ

นั่นละฮะ
จริงๆ MG ควรจะเอากระบะมาตั้งนานแล้ว จริงๆเห็นว่าเทสใกล้ๆกับ GS แต่ GS ขายมาเกินครึ่งปีแล้ว ZS จะมาเปิดก่อนซะอีก
เพราะยังไงก็ขายได้ ถ้าคุณไม่ได้ทำรถแย่กว่า TATA XENON ...  ;D
กลุ่ม CP รถใช้งานตั้งเท่าไหร่ครับ แค่ขายในองค์กรและปล่อยให้คู่ค้าในราคาพิเศษหน่อยก็รับประกันปีนึงน่าจะมากกว่ายอดขายTATA แน่ๆ
แต่ทำไมยังไม่เอามา ติดอะไร? ... ผลเทสไม่สวยหรือ(เพราะดูตัวเลขตอนนี้ก็น่าจะอย่างนั้น)
PPV ตัวนี้ ถ้าจะเข้ามาได้ กระบะต้องมาก่อนนิ ถ้ากระบะ MG ไม่ดี เครื่องไม่ ok ยอดไม่สวย PPV ไม่น่าจะรอดครับ TBZ ได้ร้อยคันจากที่ได้ยอกกระบะ 1พันคันนะ
รอกระบะ MG มาก่อน แล้วค่อยว่ากันก็ยังได้นะ
................
ผมว่า รถที่ MG ควรจะมาไล่ตามลำดับนะ
ZS / กระบะ / 3 ไมเนอร์(รอสักระยะ ให้ฝุ่น ATIV จางไปก่อน เทของเก่าเยอะๆ )/ 6(เอามาเหอะ)/GS ไมเนอร์ / SUV ตัวใหญ่กว่า GS (เลือกระหว่าง SUVอีกตัวกับตัวนี้ ถ้ากระบะออกมาดีก็ PPV)
เลิกขาย 5 / GS2.0 นะ แล้วสต็อกอะไหล่เยอะๆ เพิ่มศูนย์ เน้นงานประกอบให้เนี้ยบขึ้น เพิ่มชิ้นส่วนที่ผลิตในไทยมากขึ้น...น่าจะอยู่รอดได้นะครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
แล้วเขาเอากระบะมาขายด้วยรึเปล่าครับ
ถ้ามาคู่คันนี้จดเป็น PPV ได้
แต่ถ้ามาเดี่ยวคันนี้จดเป็น SUV/เก๋ง ภาษีคนละ rate อีกครับ

นั่นละฮะ
จริงๆ MG ควรจะเอากระบะมาตั้งนานแล้ว จริงๆเห็นว่าเทสใกล้ๆกับ GS แต่ GS ขายมาเกินครึ่งปีแล้ว ZS จะมาเปิดก่อนซะอีก
เพราะยังไงก็ขายได้ ถ้าคุณไม่ได้ทำรถแย่กว่า TATA XENON ...  ;D
กลุ่ม CP รถใช้งานตั้งเท่าไหร่ครับ แค่ขายในองค์กรและปล่อยให้คู่ค้าในราคาพิเศษหน่อยก็รับประกันปีนึงน่าจะมากกว่ายอดขายTATA แน่ๆ
แต่ทำไมยังไม่เอามา ติดอะไร? ... ผลเทสไม่สวยหรือ(เพราะดูตัวเลขตอนนี้ก็น่าจะอย่างนั้น)
PPV ตัวนี้ ถ้าจะเข้ามาได้ กระบะต้องมาก่อนนิ ถ้ากระบะ MG ไม่ดี เครื่องไม่ ok ยอดไม่สวย PPV ไม่น่าจะรอดครับ TBZ ได้ร้อยคันจากที่ได้ยอกกระบะ 1พันคันนะ
รอกระบะ MG มาก่อน แล้วค่อยว่ากันก็ยังได้นะ
................
ผมว่า รถที่ MG ควรจะมาไล่ตามลำดับนะ
ZS / กระบะ / 3 ไมเนอร์(รอสักระยะ ให้ฝุ่น ATIV จางไปก่อน เทของเก่าเยอะๆ )/ 6(เอามาเหอะ)/GS ไมเนอร์ / SUV ตัวใหญ่กว่า GS (เลือกระหว่าง SUVอีกตัวกับตัวนี้ ถ้ากระบะออกมาดีก็ PPV)
เลิกขาย 5 / GS2.0 นะ แล้วสต็อกอะไหล่เยอะๆ เพิ่มศูนย์ เน้นงานประกอบให้เนี้ยบขึ้น เพิ่มชิ้นส่วนที่ผลิตในไทยมากขึ้น...น่าจะอยู่รอดได้นะครับ

สนับสนุนให้ 6 มาครับ  :-*

ออฟไลน์ O_o"

ผมสะดุดตรงรูปนี้
ประเทศไหนครับอุณหภูมิ 39 ํC 
ร้อนกว่าเมืองไทยอีกครับ
 :-X :-X :-X :-X :-X

ที่ประเทศจีนครับ

ออฟไลน์ SM.

เอากระบะมาก่อนดีมั๊ย MG  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
ผมสะดุดตรงรูปนี้
ประเทศไหนครับอุณหภูมิ 39 ํC 
ร้อนกว่าเมืองไทยอีกครับ
 :-X :-X :-X :-X :-X

มีหลายประเทศในโลกนี้ที่ร้อนกว่าเรา
แต่มักร้อนแห้งอุณหภูมิเกิน 40 ยังอยู่ได้อาศัยดื่มน้ำเรื่อยๆ ไม่ทรมานเท่ากับร้อนชื้นแบบบ้านเรา
ประเทศจีนมีเขตทะเลทรายก็เยอะ แห้งแล้ง หนาว หนาวมาก ร้อน ร้อนมาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ภายนอกผมว่ายังมีกลิ่นPPVยุคเก่าๆแบบEV TBZ MUX
ส่วนภายในกินเรียบทุกคัน สวยมาก