ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนขับรถชนมา ไม่มีประกัน อยากให้พี่ๆประมาณค่าเสียหายให้ทีครับ  (อ่าน 4818 ครั้ง)

ออฟไลน์ mc_odama

• Jr. Member
  • **
เพื่อนขับรถชนมา ไม่มีประกัน อยากให้พี่ๆประมาณค่าเสียหายให้ทีครับ

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
ไฟท้าย hybrid
ของใหม่ 10,000 - 13,000
มือสอง 6,000 - 8,000 ไปหาดูห้องซื้อขาย FB

ลองเช็คดู กิ๊บยึดปลายกันชนหลัง หักไหม ถ้าหัก ต้องเปลี่ยน 300-400
กันชนหลัง ของใหม่ พร้อมทำสี 5,000 - 7,000 มือสอง หาดูในห้องซื้อขาย FB

ราคาโดยประมาณ ถ้าทำเองเป็น
ไปอู่ก็+ค่าแรง+ค่าฟันไปอีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
ผมขับรุ่นนี้ตัว 1.8 เคยโดนชนท้ายลักษณะนี้แต่ไฟท้ายไม่แตกนะ ราคาไฟท้ายกับกันชนตามเม้นบนเลย แต่ของผมมีแผงท้ายข้างในกันชนยุบ ต้องซ่อม แก้มหลังก็เสียรูปนิดหน่อย ต้องซ่อมทำสี ศูนย์บอกว่ามันนิดเดียว ดูแทบไม่ออก แต่ถ้าไม่ทำจะประกอบกันชนไม่สนิท

ค่าซ่อมของผมตอนนั้นไม่รวมไฟท้าย ก็ราวสองหมื่น ซ่อมศูนย์นะ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

• Full Member
ราคาศูนย์ หรืออู่ล่ะครับ ไฟท้ายรุ่นนี้เบิกศุูนย์ ราคาใช้ได้อยู่ครับ คราวๆทั้งหมดผมว่ามี 15,000 ขึ้น
ป.ล. รถยังใหม่ ทำประกันเถอะครับ ด้วยความหวังดี

ออฟไลน์ Visual

ใช้ของมือสองไม่เกินหมื่น
เบิกใหม่ 2 หมื่น + -

ออฟไลน์ ps000000

ลองปิดเปิดฝาโปรงหลังดูหลายๆรอบว่าติดขัดไหมครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ชัดเสามาชัวร์แบบนี้

ลองเปิดปิดฝาท้ายก่อนนะครับ ว่าปิดเหมือนเดิมไหม
ไม่มั่นใจครับว่าแผงท้ายยุบไหม

กันชนซ่อมสี ไม่เกิน 5 พัน
ไฟท้ายเบิกห้างราคาตามข้างบนเลยครับ
แล้วพวกกั๊ปปลายกันชน อีกนิดหน่อย 
ร่วมๆไม่เกิน หมื่น 5 ครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ apinui

ไหนบอก ฮอนด้า อะไหล่ถูก ... ไฟท้าย ข้างเป็นหมื่น ....