ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ All NEW Audi Q5 : ดีเซล 190 แรงม้า – เบนซิน 252 แรงม้า //  (อ่าน 8337 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW Audi Q5

ราคาอย่างเป็นทางการ Audi Q5 quattro (นำเข้า CBU) :
Q5 35 TDI (ดีเซล 190 แรงม้า 400 นิวตันเมตร) 3,399,000 บาท และ
Q5 45 TFSI S-Line 3,899,000 บาท ขับเคลื่อน 4 ล้อ quattro ultra
(โดย Meister Technik)

อ่านข้อมูล และ ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/all-new-audi-q5-official-price-meister-technik/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2017, 20:20:30 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ดีเซล 3.39 ไม่มีกล้องมองหลัง bm 520d มีเพื่อนแล้วครับ

ไม่เข้าใจจริงๆว่าคนขายรถราคานี้ทำไมไม่ใส่กล้องหลังมาให้
 ส่วนตัวรถที่ขับอยู่ทุกคันมีกล้องหมด ใช้ทุกครั้งที่ถอยรถ ถ้าจะซื้อรถใหม่ยังไงก็ต้องมี

Audiเปิดราคานี้ถ้าไม่มีส่วนลดน่าจะลำบากครับ คู่เทียบตรงๆ ราคาแพงกว่าglc สิ้นปีxc60มาจะแพ้เรื่องออปชั่น ระบบช่วยการขับขี่ ไหนจะx3ตัวใหม่มาไม่รู้จะเข้ามาสู้มั้ย

ออฟไลน์ bingoman

ไม่มีกล้องมองหลัง แต่ก็มีเป็น animation จำลองระยะห่างแบบครบมุม แล้วบอกทั้งห่าง-ปานกลาง-ใกล้ เป็นสีๆ ให้เห็นชัดเจน ผมว่ามันชัวร์กว่ากล้องอีก เพียงแต่ไม่เห็นเป็นภาพนะครับ

แต่ที่อยากให้มีมากที่สุดคือ blind spot assist  เอาแค่แบบ Volvo, Camry นั่นก็พอแล้ว แค่เป็นไฟเตือนขึ้นมาเวลาเหลือบไปกระจกข้าง   แต่เท่าที่สังเกต BMW Thailand ไม่ได้สนใจจะเอามาพิจารณาเลยด้วยซ้ำ ทั้งๆ ที่ Benz เคยมีตั้งแต่ตอน W212 แล้ว  เซ็งๆ

ออฟไลน์ mc_odama

• Jr. Member
  • **
ดูท่าเข็มไมล์ดิจิตอลจะแพงจริง ขนาดตัวท๊อปยังไม่ใส่มาให้ เห็นคันที่ใส่มีแค่ TT กับ A5 45tfsi

ออฟไลน์ axister

นำเข้าทั้งคันใช่มั้ยครับ

คงต้องกดราคา ออปชั่นเน่ามาก 3.4m ได้เท่านี้ อาย mz3 นะ

เซนเซอร์มีประโยชน์กว่ากล้องจริงครับ แต่มันก็ควรจะมีให้ได้แล้วนะ ยิ่งเป็น suv ด้วย

ad audi เจ้าใหม่ทำราคามาแรงกว่าโปรดักต์ เดินตาม lexus หรืออย่างไร

ตอนนี้น่าซื้อสุดคือ volvo ถ้าศูนย์บริการไม่มีปัญหา รอ xc60 มา q5 ไม่อยู่ในสายตาละ

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
ประกอบนอก ราคาขนาดนี ผมถือว่าสอบผ่านนะครับ
X3 ตัวก่อน LCI ประกอบไทยออฟชั่นง่อยกว่านี้อีก ขาย 3.499 ยังวิ่งกันให้ว่อน

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
ตอนนี้กำลังมีปัญหามากครับ เรื่องกล้องมองหลัง ผมติดต่อไปหลายทีก็ยังไม่ได้รับคำตอบชัดๆสักที
จะติดเองข้างนอกก็บอกwarranty voided จะบอกให้ติดให้เพิ่มเงินอีก 30000-50000 ยอมจ่าย
ก็ยังไม่ได้รับคำตอบสักที

ออฟไลน์ axister

ประกอบนอก ราคาขนาดนี ผมถือว่าสอบผ่านนะครับ
X3 ตัวก่อน LCI ประกอบไทยออฟชั่นง่อยกว่านี้อีก ขาย 3.499 ยังวิ่งกันให้ว่อน

เทียบแบบนี้ไม่แฟร์ต่อ bmw เท่าไหร่นะครับก่อน lci นิกี่ปีเทคโนโลยีมันคนละยุค แต่อย่าว่างั้นงี้เลย bmw ก็โล้นเหมือนกัน เมื่อก่อนให้อภัยเพราะ bsi

ต้องรอดูว่า audi จะดึงคนให้มาใช้ได้มากน้อยแค่ไหน ถ้าเป็นแบรนด์รองละกั๊กท่าจะยาก

ใจจิงรอคอย audi มากอยู่นอกก็ใช้แต่ audi แอบผิดหวังเบาๆ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ไม่มีกล้องมองหลัง แต่ก็มีเป็น animation จำลองระยะห่างแบบครบมุม แล้วบอกทั้งห่าง-ปานกลาง-ใกล้ เป็นสีๆ ให้เห็นชัดเจน ผมว่ามันชัวร์กว่ากล้องอีก เพียงแต่ไม่เห็นเป็นภาพนะครับ

แต่ที่อยากให้มีมากที่สุดคือ blind spot assist  เอาแค่แบบ Volvo, Camry นั่นก็พอแล้ว แค่เป็นไฟเตือนขึ้นมาเวลาเหลือบไปกระจกข้าง   แต่เท่าที่สังเกต BMW Thailand ไม่ได้สนใจจะเอามาพิจารณาเลยด้วยซ้ำ ทั้งๆ ที่ Benz เคยมีตั้งแต่ตอน W212 แล้ว  เซ็งๆ

สิ่งนึงที่เซ็นเซอร์ทำไม่ได้คืออะไรอยู่หลังรถกันแน่ บางที่มันบอกว่ามีอะไรอยู่ข้างหลัง แต่มันเตี้ยมากมองไม่เห็น เช่นเด็ก สัตว์เลี้ยง ถ้ากล้องเราก็จะหยุดถอยทันที ตัดสินได้ทันทีว่าที่เตือนคืออะไร เชีนถ้าเป็นแค่กิ่งไม้หรือวัตถุอื่นอาจถอยทับได้ ส่วนตัวผมต้องการทั้งกล้องและเซ็นเซอร์ครับ

ออฟไลน์ SM.

ส่วนต่าง 5 แสนเลย  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ bingoman

นำเข้าทั้งคันใช่มั้ยครับ

คงต้องกดราคา ออปชั่นเน่ามาก 3.4m ได้เท่านี้ อาย mz3 นะ

เซนเซอร์มีประโยชน์กว่ากล้องจริงครับ แต่มันก็ควรจะมีให้ได้แล้วนะ ยิ่งเป็น suv ด้วย

ad audi เจ้าใหม่ทำราคามาแรงกว่าโปรดักต์ เดินตาม lexus หรืออย่างไร

ตอนนี้น่าซื้อสุดคือ volvo ถ้าศูนย์บริการไม่มีปัญหา รอ xc60 มา q5 ไม่อยู่ในสายตาละ

3.399 ล้าน กับดีเซล 190แรงม้า ขับ4 ล้อ  ล้อ235/55 R19  ผมว่ามันก็เหมาะสมนะครับ
แต่ผมว่าถ้าดูคู่แข่งจริงๆ   คงต้องไปชมเบนซ์มากกว่าเพราะ GLC250d  ราคาถูกกว่าและออพชั่นดีกว่า Q5, X3 นิดๆ

แต่ถ้าเทียบกับ Volvo  อันนั้นคุ้มสุด เพราะแบรนด์เป็นรองพวกเยอรมันอยู่พอสมควร ทั้งภาพลักษณ์และ German Technology

ส่วน Lexus Thailand อันนั้นชั่งเขาเถอะ   

แต่ยังไงดูแล้ว Audi ไม่ได้ตั้งราคามาลักษณะ Lexus เลย คุณดูยังไง ไม่น่าเชื่อว่าคุณจะบอกว่า Audi เดินตาม Lexus 

ออฟไลน์ AkE

ผมว่าตัวเบนซินน่าสนนะคับ น่าจะแรงน่าดู สำหรับคนชอบออดี้ก้ถือว่าน่าสนนะครับ แต่ผมมองว่ายังไงก้ไม่ลงตัว

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
เทียบคลาสกับ BMW คือ X3 ใช่มั๊ยครับ ?

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

มีแต่เซนต์เซอร์แล้วจะรู้ไหมว่ามันเตือนอะไร มันแยกออกระหว่าง หมาแมว กับ ใบไม้ไหมครับ