ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 19 สิงหาคม 2017 //  (อ่าน 3930 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 19 สิงหาคม 2017

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=60724.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1305929456182935

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2017, 13:25:19 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ tnp_super

Revo รุ่นปรับ(ลด)อุปกรณ์จะมาตอนไหนครับ

ออฟไลน์ nuoOF

• Jr. Member
  • **
   รบกวนแนะนำศูนย์บริการฮอนด้าที่ดีหน่อยครับ ละแวกแถวสมุทรปราการ บางนา พระราม3   เมือวานก่อนเพิ่งเอารถไปเข้าแถวศูนย์นราธิวาสคุยกับ พนงรับรถว่าต้องการ นั่งรถเทสไปด้วย(ทดสอบเสียงลมประทบด้านข้าเวลาขับบนสะพานภูมิพล หรือ สะพานบรูพาวิถี ) แต่ปรากฏว่า ช่างก็นำรถไปเทสทดสอบ โดยไม่ได้ชวนพ่อผมไปด้วย   ร้องเรียนผ่าน callcenterไปแระ เรื่องก็เงียบ 

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
MG PPV กับ MG ZS  จะมาทำตลาดในไทยหรือป่าวครับ ถ้ามาคาดว่าจะมาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
VW New Polo,T-Roc,Virtusฯลฯ คิดว่าจะมาเมืองไทยมั้ยครับ หลังสร้างโรงงานเสร็จ
ช่วงนี้ข่าวรถโฟล์ครุ่นใหม่มาไม่ค่อยเอามาเล่าเลย
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ punns

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ทำไม Nissan เลิกขาย เครื่อง1.8 ของ Nissan Sylphy เหลือแต่ 1.6 ค่ะ
เครื่อง 1.8 ไม่ดีมีปัญหาเยอะกว่า 1.6 หรอค่ะ ถึงเลิกขาย
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Carrera

Lexus GS นี่สรุปว่าจะไม่ได้ไปต่อแล้วใช่ไหมครับ  แล้วพี่จิมจะมีโอกาสได้รีวิว New LS , LC ไหมครับ

ออฟไลน์ team130

• Newbie
  • *
กำลังจะเปลี่ยนยาง Mazda3 Sky ขอบ18

ตัวเลือกที่ดูไว้มี Michelin 3ST , BS RE003 ,Toyo C1S , Yoko Advan Db ขับในเมืองและชานเมืองเป็นหลักครับ เป็นคนขับรถค่อนข้างเร็วถ้าถนนโล่ง
ตัวไหนดูจะเหมาะที่สุด หรือใช้รุ่นเดิมติดรถดีครับ(Dunlop Sport maxx) เพราะโดยรวมก็พอใจในการเกาะถนน
รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2017, 14:15:31 โดย team130 »

ออฟไลน์ หมีขับสี่

พวกรถที่ค่อนข้างสูงอย่าง Range Rover Evoque , Land cruiser Prado มีปัญหาเวลาวิ่งถนนปกติแล้วเข้าโค้งเร็วๆไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deglory

• **
Bmw f30 lci หากยาง Run flat ที่แถมมาจากศูนย์ ครบอายุแล้ว สามารถเปลี่ยนเป็นยางธรรมดาได้รึเปล่าครับ ถ้าแนะนำใช้เป็นตัวไหนดีครับ ชอบ นุ่ม หนึบ เงียบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Camacrillo

• Newbie
  • *
สนใจ Mazda2 1.3 อยู่ครับ อยากทราบว่าใกล้จะมี minor change ปรับหน้าตาหรือยังครับ ควรจะรอ minor change หรือเปล่าครับถ้าไม่ได้รีบใช้รถ

ออฟไลน์ ChotLife

Ford Ranger 3.2 Wildtrak 4x4
เร็วๆนี้จะมีปรับอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมอีกมั้ยครับ
แล้ว Model Change ตอนไหนครับ พอดีกำลังสนใจ
ถ้าไม่นานมาก กะจะรอตัวใหม่เลย

ออฟไลน์ maxone111able

• **
พี่ช่วยแนะนำวิธีทำความสะอาดเบาะผ้าให้หน่อยครับ เก็บฝุ่นเยอะมากครับ (งบประหยัด)

ออฟไลน์ Harem

เจอสนิมที่บานประตู แจ้งเคลมหรือแค่เอาสีมาป้ายครบ รถยังอยู่ในประกันครับ 3ปีแสนโลครับ

ออฟไลน์ Yakuza003

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้เปลี่ยนแผนมองรถตู้ไว้เพราะจะย้ายไปทำงานต่างจังหวัด ส่วนตัวมอง H-1 ไว้หรือมีตัวไหนแนะนำไหมครับ ส่วนการใช้งานกะว่าจะถอดเบาะออกช่วงหนึ่งเอาบิ๊กไบค์ขึ้น(รถแข่ง) เวลาจะไปซ้อมสนามหรือมีแข่ง เอาลูกเอาแฟนไปด้วย และเผื่อเที่ยวทางไกลไปกับครอบครับ พ่อแม่ผมแฟนลูก 5-7 คน เดินทางไกล 400-600โล เดือนละ 2-3 ครั้ง ความเร็วเดินทาง 110-130 ไม่เกินนี้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอช่วงล่างดีๆและนุ่มหน่อย

ออฟไลน์ gopper

• Newbie
  • *
ตอนกดเบรคมีเสียงร้อง แบบกรีดร้องเสียงแหลมๆ
เป็นทุกครั้งที่เพิ่งออกตัว พอใช้งานไปสักพักกดเบรคก็จะไม่มีเสียงดังกล่าว
เกิดจากอะไรได้บ้างครับ ?

ปล. ดิสเบรค 4 ล้อ + ก่อนและหลังเปลี่ยนผ้าเบรคก็ดังเหมือนกัน + เจียรจานคู่หน้าแล้วครับ