ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณ JIMMY รถเก๋งรุ่นใหม่ "เครื่องดีเซล" มียี่ห้อไหนจะขายบ้างครับ?  (อ่าน 12318 ครั้ง)

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
ผมอยากได้รถเก๋ง เครื่องดีเซล
เพราะ น่าจะทนทานกว่าเครื่องยนต์เบนซิน ในระยะยาว

ไม่ทราบว่า จะมีค่ายไหนผลิตออกมา เมื่อไหร่บ้างครับ?
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เชฟ Cruze ประมาณเดือนพย.นี้ครับ

จากกระทู้ข้างล่างครับ
ไม่ครับ

สรุปให้ดังนี้

สำหรับตัวดีเซลนั้น
พ.ย. 2010 ใช้เครื่องเดียวกับ Captiva ไปก่อน
ราวๆ มี.ค 2012 ถึงจะเปลี่ยนไปใช้เครื่อง ดีเซลตัวใหม่ ครับ

ถ้าเครื่องตัวเดียวกัน และ ม้าเท่ากัน ผมว่าน่าจะขับมัน เพราะแคปหมูหนักแสนหนักยังลากได้สบายๆ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ที่ชัวร์ ๆ ต้อง Cruze ครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ติดตาม Cruze ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Ford FOCUS 2.0 TDCi
Chevlolet  CRUZE
BMW 320d  520d  730Ld
MS-BENZ  C220d E250d S350d
AUDI A6 3.0d
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chai99

ติดตาม Cruze ครับ

สนใจ รอดูเหมือนกันครับ
แต่เห็นว่า ดีเซลจะเปลี่ยนจาก B2 เป็น B3 หมดแล้ว ไม่รู้ว่าจะมีผลต่อเครื่องยนต์ไหมครับ
และช่วงล่าง ครูซ ดีหรือเปล่า เทียบกับ ford เพราะผมสนใจแต่ไม่ค่อยได้เห็นคนเขียนเกี่ยวกับ chev
เห็ฯแต่ที่คุณจิมมีเขียน focus ดีเซล สนใจมาก แต่ผิดหวังกับห้องโดยสาร เลยรอดู ครูซ นี่แหละ

ออฟไลน์ Valkilrey

อย่ากังวลเรื่อง B2, B3 เลยครับ เพราะถ้าจำไม่ผิด เริ่มตั้งแต่ 1 มกรา 54 เป็นต้นไป จะเปลี่ยนมาบังคับ B5 หมด (B3 ไม่มีอีกต่อไป) ดังนั้นผมว่าเราควรเริ่มหันมาเติม B5 กันเสียตั้งแต่วันนี้ เพื่อให้รถปรับสภาพกับน้ำมันได้เร็วสุด ผมเองถ้าออก Focus TDCi เมื่อไหร่ ก็คงเติม B5 อย่างเดียว

ออฟไลน์ POPROCK

ขอบคูณทุกท่านมากๆครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
อย่ากังวลเรื่อง B2, B3 เลยครับ เพราะถ้าจำไม่ผิด เริ่มตั้งแต่ 1 มกรา 54 เป็นต้นไป จะเปลี่ยนมาบังคับ B5 หมด (B3 ไม่มีอีกต่อไป) ดังนั้นผมว่าเราควรเริ่มหันมาเติม B5 กันเสียตั้งแต่วันนี้ เพื่อให้รถปรับสภาพกับน้ำมันได้เร็วสุด ผมเองถ้าออก Focus TDCi เมื่อไหร่ ก็คงเติม B5 อย่างเดียว

เอิ่ม....รถมันจะปรับสภาพให้เข้ากับน้ำมันได้ยังไงครับ.....พูดยังกะพาน้องหมาไปฉีดวัคช๊น...

;D

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
Ford FOCUS 2.0 TDCi
Chevlolet  CRUZE
BMW 320d  520d  730Ld
MS-BENZ  C220d E250d S350d
AUDI A6 3.0d

ตามนี้เลยครับ อิอิ
ส่วนเรื่องน้ำมัน ผมเติม B5 มาเกือบปีแล้วครับ แต่เติมเฉพาะ ปั๊มหอย ปั๊มดาว ล่ะก็ปั๊มเสือครับ ปั๊มที่เหลืออื่น ๆ ไม่เติมครับ ไม่มีเหตุผล แต่เติมแบบนี้จริง ๆ อิอิอิ  ;D