ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปดู Ativ มาที่งาน Big ทำไมรุ่นภายในสีดำมันดูอึดอัดขนาดนี้ (ปกติชอบข้างในดำ)  (อ่าน 8598 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ผมไปเห็นภายในสีดำที่งานแล้ว ดูแย่กว่าที่คิดมาก
ปกติก็ชอบภายในสีดำนะครับ
แล้วลองไปเทียบดูกับ Vios ภายในสีดำ
มันยังดีหน่อยที่มีสีเงินตัดบ้างตรงแผงประตู
แต่ Ativ นี่พอดำ คือดำโล้นไปหมดเลย แทบแยกไม่ออก
ระหว่างรุ่น J กับรุ่น S ยกเว้นด้ายสีแดงเล็กๆ
ส่วนแผงตรงกลางคอนโซลหน้า จากที่เคยดูมีมิติ
กลายเป็นดูแบนไร้มิติไปเลยเมื่อเป็นภายในสีดำ
แถมปุ่มแอร์สวยๆ ก็ถูกกลืนหายไปในความมืดไปเลย
ทั้งๆ ที่ภายในสีเบจไม่เป็น

ลายผ้าเบาะก็ที่สุดมากของความเกย์ คือผมว่าผู้ชายไม่น่าชอบ
แล้วพอมาดูเบาะผ้าสีดำรุ่นล่าง ปรากฎว่าให้ความรู้สึกดี
Up ขึ้นมาเลย เฮ้ยทำไมมันชัดแจ้ง so obvious ขนาดนั้น ผมงงเลย

จะมีแต่จอบนมาตรวัดความเร็วที่เห็นแล้วน้ำลายหกแหมะๆ
เพราะชอบมากที่โชว์ info ได้หลายๆ ค่าพร้อมกัน ไม่ต้องคอย
กดปุ่มสลับไปสลับมา

ถ้าว่าภายในดำๆ ผมให้ Mazda 2 กินขาดจริงๆ Ativ ชิดซ้าย
ตกเหวไปเลย ส่วน Note ผมพอรับได้ คือพวงมาลัยมันสวยไม่ใช่อะไร
แผงประตูสวย แต่ปุ่มกดแอร์ไม่ไหวแค่นั้น

พอกลับมานั่งภายในสีเบจของ Ativ นี่ความรู้สึกมันก็ up up ขึ้นมา
ทันที (แปลกที่ผมเกลียดภายในสีเบจของ Sylphy แต่พอเป็นสีดำมันดู up ขึ้นมาแทน)
ไอ้ของอย่างงี้มันอยู่ที่ design จริงๆ

กลายเป็นว่าลายเบาะนี่แหล่ะที่จะทำให้ผมจงเกลียดจงชังที่จะไม่เอา
รุ่นท็อป ส่วน Vios ลองไปดูภายในสีดำในงาน โอมีหุ้มเบาะหนัง
ดูดีกว่า Ativ เยอะ เสียดายรุ่น S น่าจะหุ้มเบาะหนังไปเลย เพิ่มราคา
อีกหน่อยก็ได้  :'(

สรุปถ้าจะเอาภายในสีดำ เลือกรุ่นล่างๆ ไปเลยแบบ J ดีกว่า
ไหนๆ จะดำแล้ว ดำให้หมดทุกส่วนไปเลย  ;D
ส่วนรุ่นบนขอสีครีมดีกว่า จะรุ่น E รุ่น G ก็ได้ ภายใน feel good สุดๆ
คหสต นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2017, 21:57:47 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอบคุณคร้าบบบ มีโอกาสก็อยากไปเยี่ยมชมที่งานบ้างจังครับ

แต่อยู่บ้านนอกอย่างผม คงต้องรอมาแสดงตามห้างแล้วกันครับ แหะแหะ  ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ nuntapon.s

รถที่มันภายในดำแบบไม่ทูโทนมันก็อึดอัดทุกรุ่นอะ  คุณdarkทำงานด้านนี้ก็น่าจะรู้ดีนะครับ

ภายในสีเข้มแล้วสวยผมชอบfd2.0ภายในน้ำเงินเทา  งามแบบไม่อึดอัดด้วย

รถที่มันภายในดำแบบไม่ทูโทนมันก็อึดอัดทุกรุ่นอะ  คุณdarkทำงานด้านนี้ก็น่าจะรู้ดีนะครับ

ภายในสีเข้มแล้วสวยผมชอบfd2.0ภายในน้ำเงินเทา  งามแบบไม่อึดอัดด้วย

ผมรู้สึกว่า ภายในที่เป็นชั้นๆ 2 ชั้นของ Vios / Yaris ปัจจุบัน ดูเข้ากับ
สีดำๆ มากกว่าครับ แม้ว่าจะไม่มีสีอะไรตัดเลยก็ตาม
เช่นกัน Mazda 2 ก็เป็นคอนโซลแนว 2 ชั้น ก็ดูดีในสีดำ
แต่ก็ งง ว่า ทำไม Ativ มันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่กับภายในสีดำเลย
เพราะราคาตัวท๊อปก็ยั่วใจ แต่จะอะไรก็แล้วแต่ก็มาจบที่ว่าทำไมถึงแต่งเบาะมาเยี่ยงนี้  ;D

พูดถึงว่า Vios / Yaris รุ่นปัจจุบัน
ถ้าได้หน้าจอของ Ativ รุ่น S มา แล้วเปลี่ยนเป็นพวงมาลัย Altis
ที่ขายเกลื่อนในท้องตลาด มีปุ่มกดสองข้างครบ
ผมว่าภายใน Vios / Yaris จะดูดีขึ้นโขเลยนะครับ
ส่วนจอก็ไม่น่าราคาแรงเนื่องจากไม่มีนาวิ

พอดีไม่มีรูป Ativ แต่ของ Ativ ดูแย่กว่านี้ในความรู้สึกนะครับ

คหสต ภายใน Yaris ดูกินขาดกว่า ภายในสีดำของ Ativ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2017, 00:38:45 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า "ลายผ้าเบาะก็ที่สุดมากของความเกย์ คือผมว่าผู้ชายไม่น่าชอบ"

ถ้าผมชอบ ผมไม่ใช่ผู้ชาย? แล้วสมมติว่าเป็นเกย์ แล้วไงครับ

เวลาคอมเมนท์ใช้ประโยคกลางๆ หน่อยก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2017, 08:44:35 โดย bullyboy »

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่าด้วยราคารถ แล้วพอเป็น J อีกมันก็เลยยิ่งโดนสภาพบังคับให้ดำโล้นเลี่ยนเตียนไปอย่างนั้นหรือเปล่า
อาจจะดีหน่อยที่ texture แต่ละจุดพอจะต่างกันบ้าง มีลายผ้าเบาะมาให้บ้าง คนซื้อได้เกรดเท่านี้ก็ต้องโอเคในระดับนึงแหละ

ปล.ลายผ้าเบาะจริงๆคงแล้วแต่รสนิยมนะครับ เพราะผมว่าผู้ชายที่ชอบก็มี และเกย์ที่ไม่ชอบก็มีครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า "ลายผ้าเบาะก็ที่สุดมากของความเกย์ คือผมว่าผู้ชายไม่น่าชอบ"

ถ้าผมชอบ ผมไม่ใช่ผู้ชาย? แล้วสมมติว่าเป็นเกย์ แล้วไงครับ

เวลาคอมเมนท์ใช้ประโยคกลางๆ หน่อยก็ดีนะครับ

ที่จริงผมก็ไม่แน่ใจครับ หรือมันอาจจะแนวนี้ก็ได้ประมาณว่า
มันเหมือนผู้ชายญี่ปุ่นแนวบูชิโด vs ผู้ชายวัยรุ่นปัจจุบันที่แต่งตัวดูเกย์
แต่ก็คือยังแมนอยู่ เอาเป็นว่าผมเชยก็แล้วกันครับ

ผมว่าด้วยราคารถ แล้วพอเป็น J อีกมันก็เลยยิ่งโดนสภาพบังคับให้ดำโล้นเลี่ยนเตียนไปอย่างนั้นหรือเปล่า
อาจจะดีหน่อยที่ texture แต่ละจุดพอจะต่างกันบ้าง มีลายผ้าเบาะมาให้บ้าง คนซื้อได้เกรดเท่านี้ก็ต้องโอเคในระดับนึงแหละ

ปล.ลายผ้าเบาะจริงๆคงแล้วแต่รสนิยมนะครับ เพราะผมว่าผู้ชายที่ชอบก็มี และเกย์ที่ไม่ชอบก็มีครับ

เห็นด้วยครับ
ผมก็พยายามจะทำใจชอบนะครับ เพราะรุ่นท็อปคุ้มมาก
แต่ทำใจไม่ได้ คำนึงที่นึกขึ้นมาในหัวถ้าไม่ใช่คำว่าเกย์ก็คือ blatant
แต่ใจผมก็ไม่ได้คิดว่าเกย์จะชอบนะครับ คิดว่าน่าจะสาวๆ มากกว่า
หรือจะเป็นผู้ชายแนวซิ่งก็ไม่ทราบได้เพราะสีแดงอาจจะบ่งบอกถึง racing
คิดไปคิดมาต้องขออภัยด้วยที่พูดเปิดเผยไปหน่อย

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
ลายเบาะ yaris ativ รุ่น s ก็คล้าย ๆ กับลายเบาะ vios รุ่น s ก่อนไมเนอร์เชนจ์อ่ะครับ ส่วนตัวมองว่ามันดูดีของมัน ผมชอบทรงเบาะคู่หน้าครับ

ออฟไลน์ witta

• Newbie
  • *
ก็โอเคนะ พอดูได้ แต่ไม่ได้ว้าว
Vios 1.5 vvti 2004
Civic 1.8 FB 2013

ลายเบาะ yaris ativ รุ่น s ก็คล้าย ๆ กับลายเบาะ vios รุ่น s ก่อนไมเนอร์เชนจ์อ่ะครับ ส่วนตัวมองว่ามันดูดีของมัน ผมชอบทรงเบาะคู่หน้าครับ

ครับ คิดไปคิดมา ลายผ้านั่นเขาคงเน้นทำมาเอาใจแนว racing
เพราะเป็นรุ่น S (S=sporty) ขออภัยในความรู้น้อยเข้าใจผิดๆ ด้วยครับ
ผมขาไม่ซิ่งเลยไม่อินไปกับโทนสีและลวดลายของเบาะ  :'(

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมก็ไม่ชอบลายเบาะของตัวท็อป เดาว่าอีกซักปีคงเอาตัว E มาทำ TRD แล้วใส่จอ+ชุดแต่ง+เบาะหนังพร้อมสีใหม่ในราคา 649,000 ก็น่าจะโดนใจกว่าตัว S ปัจจุบันนี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mothsan

ผมก็ไม่ชอบลายผ้าสีแดง ของตัวท๊อปเหมือนกัน มันเป็นลายที่เก่ง ทำให้ตัวท๊อปเหมือนตัวถูกได้

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
คุณโอเว่อร์หลอดทำไมไม่ถ่ายภาพมาให้ดูหน่อยคับ ผมมโนไม่ออกเลยจริงๆ เดวถ้ามีภาพประกอบผมจะใช้เกด้าร์สแกนดูให้ว่ามันโอตามที่คุณคิดมั้ย อิอิ :-X

ออฟไลน์ Skyforce

http://www.toyota.co.th/yarisativ/mobile/interior.html

toyota ทำภาพภายในแบบ 360 เลือกได้ จะดูตัว s ตัว g ภายในสีดำ รึเบจ
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ CHANOM

ส่วนตัวคิดว่ารุ่นนี้ภายในสีครีมสวยกว่าสีดำค่ะ แต่ปกติก็ชอบภายในสีครีม/น้ำตาล มากกว่าอยู่แล้ว

อยากจะฝากไปถึงคุณจขกทหน่อยว่า ตัวเราเองก็ไม่ชอบเบาะตัวท็อปนะคะ แต่บอกว่าเบาะ "ดูเกย์" นี้ มันให้ความรู้สึกเหยียดรสนิยมทางเพศไปหน่อยนะคะ จะบอกว่าตัวเองไม่ชอบ ก็บอกว่าไม่ชอบ จบ เราไม่เห็นว่ามันเกี่ยวกับรสนิยมทางเพศตรงไหนเลย  :'(

In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ส่วนตัวคิดว่ารุ่นนี้ภายในสีครีมสวยกว่าสีดำค่ะ แต่ปกติก็ชอบภายในสีครีม/น้ำตาล มากกว่าอยู่แล้ว

อยากจะฝากไปถึงคุณจขกทหน่อยว่า ตัวเราเองก็ไม่ชอบเบาะตัวท็อปนะคะ แต่บอกว่าเบาะ "ดูเกย์" นี้ มันให้ความรู้สึกเหยียดรสนิยมทางเพศไปหน่อยนะคะ จะบอกว่าตัวเองไม่ชอบ ก็บอกว่าไม่ชอบ จบ เราไม่เห็นว่ามันเกี่ยวกับรสนิยมทางเพศตรงไหนเลย  :'(

ผมยอมรับทุกคำติครับ
ผมอาจจะหัวโบราณครับ  :P

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ชอบภายในสีครีมครับ

จริงๆ รุ่น J eco น่าจะได้ภายในสีนี้ครับ ;D

ชอบภายในสีครีมครับ

จริงๆ รุ่น J eco น่าจะได้ภายในสีนี้ครับ ;D

รุ่น J มีสีครีมก็กรี๊ดแล้วครับ
แต่ทำไงได้ สงวนให้ E ขึ้นไปตั้งแต่ Vios สองรุ่นที่แล้ว  ;D