ผู้เขียน หัวข้อ: //Mitsubishi Xpander ยอดจองล้นในอินโด กระทบไทย เลื่อนเปิดตัวเป็นช่วงต้นปี 2018//  (อ่าน 12645 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
หน้าตาดีเลยขายดีเลย ส่วนเกียร์ถ้าCVTผมไม่เอา 4atผมซื้อ

ออฟไลน์ Auto

ดูจากรูปรถแล้วน่าเสียตังค์อย่างมากครับ   ถ้าราคาไม่แพงน่าซื้อจริง ๆ

ออฟไลน์ Staples

4 A/T ยังจองกันล้น  :o :o :o
ผมจะซื้อเพราะมันเป็น 4 AT หรือมี MT มาด้วยนี่แหละครับ ถ้าเป็น CVT ขอบายครับ

ผมไม่มอง Ertiga เพราะมันมีแต่ 4A/T เนี่ยละครับ   เอาจริงๆ  CVT มาอย่างเดียวผมก็ไม่ซื้อ

แต่ถ้ามี M/T ด้วยก็เตรียมตัวรับสมาชิกใหม่ละครับ    ;) ;)

Ertiga มี MT ครับ

ออฟไลน์ masuoka

ถึงสิ้นเดือนยอดจองน่าจะถึงระดับ หมื่น คัน ตอนนี้ยอดรวมทั่วประเทศก็ 7 พันกว่าคันแล้ว มิตซูอินโด น่าจะติดแบคออเดอร์นานพอสมควร

https://www.otospirit.com/autoshow/wow-mitsubishi-xpander-terjual-5-281-unit-di-giias-2017/27448

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
คนไทยส่วนใหญ่  ยังแยกไม่ออกเลยครับว่า
เกียร์ 4 AT กับ CVT ต่างกันอย่างไร

ตอนซื้อรถมองแค่ยี้ห้ออะไหร่ ราคาเท่าไหร่  ส่วนลดของแถมมีอะไร
Xpender มีโอกาสขายดี เพราะมันเหมือน pajero
เหมือน swift ที่คล้าย Mini
ถ้าราคามาดี  option ดี มีโอกาสเกิด

เห็นด้วยเลยครับ คนส่วนใหญ่สนใจแค่ว่า เป็นเกียร์กระปุก หรือเกียร์ออโต้

ออฟไลน์ MrMecH

• Jr. Member
  • **
ดีไซน์ภายนอกนี่แล้วแต่คนชอบ ส่วนภายในนี่มันดู Retro ไปหน่อยแต่ก็สวยกว่าของตระกูลMGอยู่ดี ไม่แปลกใจที่มันขายดี คันบะเริ่มเท่า Innova แต่ราคาเท่า Mobilio แถมยกสูงกว่า SUV บางรุ่นอีก

ส่วนตัวอยากซื้อนะเพราะมองหา MiniMPV มาแทน Vios ที่บ้านอยู่ แต่ถ้ายอดขนาดนี้กว่ารถจะถึงมือลูกค้าในไทยไม่ปาไปกลางปีหน้าเหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2017, 12:36:49 โดย MrMecH »

ออฟไลน์ Auto

ถ้าราคามาไม่แพงเริ่มต้นที่ 6xx,xxx -7xx,xxx  บาท  มันจะทำให้รถดูดีขึ้นมาก

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถ้าราคามาไม่แพงเริ่มต้นที่ 6xx,xxx -7xx,xxx  บาท  มันจะทำให้รถดูดีขึ้นมาก

ถ้า 6xx,xxx -7xx,xxx
เดาว่า 620,000-799,000
นี่มันราคาเก๋ง B seg ทั่วๆ ไปชัดๆ
ลุ้นให้ Kicks ทำราคามาประมาณนี้เหมือนกัน
แบบนี้มันถึงจะมัน

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
ผมล่ะกลัวเหมือน เจ้า Avanza เห็นว่าที่ อินโดนี่ก็ยอดขายอันดับ1 ของรถประเภทนี้ แต่พอมาไทยดูเงียบมากๆ ไม่ทราบเพราะเป็นรถที่ประกอบอินโดรึเปล่า เพราะคนไทยอาจกลัวเรื่องเวลาเกิดรถมีปัญหาต้องรออะไหล่นานมาก ได้ยินว่ารถที่ประกอบอินโดมักเจอปัญหานี้กัน ขนาดSieata คนก็บ่นๆเรื่องรออะไหล่เหมือนกัน ผมล่ะชอบมากๆ เจ้าXpander แต่ถ้ารถมีปัญหาแล้วต้องรออะไหล่นานเป็นเดือนนี้ก็ไม่ไหวนะครับ