ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 3-4 ล้าน ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 6540 ครั้ง)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
งบ 3-4 ล้าน ขอคำแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 18:35:57 »
เนื่องจากถึงเวลาที่รถคุณพ่อต้องปลดประจำการแล้วครับ แกอายุ 60 แต่แข็งแรงครับ ส่วนมากขับในเมือง และมีออกต่างจังหวัดเดือนล่ะ 1 ครั้งครับ การขับขี่นอกเมืองก็ไม่ช้าไม่เร็ว 120-160 ครับ

แกอยากได้รถใหญ่ ช่วงล่างนุ่มนวล ขับสบายๆครับ ตอนนี้ในตัวเลือกมี

1. Lexus ES300h
2. Lexus GS200t (เกินงบไปนิดหน่อยพอไหวครับ)

ไม่ทราบว่าสองตัวนี้ การขับขี่ต่างกันยังไงครับ ขนาดไม่ต่างกันมาก แต่ราคาต่างกันเกือบล้าน ไม่ทราบว่ารุ่นไหนน่าใช้กว่าครับ

3. RX200t
ตัวนี้เครื่องยนต์พอไหวมั้ยครับ เพราะขับเครื่องแรงปุ๊บราคาไปไกลเลยครับ

4. Subaru Outback 2.5
ตัวนี้แกชอบมากเป็นพิเศษ ตอนนี้ที่บ้านมีครบทั้ง XV Forester เลยครับ แต่แกยังเลตัวนี้กับ Levorg อยู่

ไม่ทราบว่าตามตัวเลือกที่มี ตัวไหนน่าใช้ ตามสไตล์คนมีอายุบ้างครับ แล้ว Lexus นี่สามารถหาซื้อตามคนนำเข้าได้มั้ยครับ ราคาจะถูกกว่าศูนย์ไทยเยอะมั้ย แล้วเลาซ่อมบำรุงจะต้องเสียค่า Entry มั้ยครับ

ปล ตัวเลือกอื่นนอกเหนือจากนี้ในงบมีอีกมั้ยครับ แต่ไม่เอา Benz BMW Audi Volvo นะครับ

MacH1

Re: งบ 3-4 ล้าน ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:11:25 »
Leborg 2.0GTS Spec B ครับ  8)

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
Re: งบ 3-4 ล้าน ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:25:00 »
ในตัวเลือกนี้ผมเลือก RX นะครับ ตัวล่างพอ ทุกอย่างเพียงพอต่อการใช้งาน
แต่ติตรงรถระดับนี้อยากให้มีพวก radar, blind spot, lanekeep เป็นออฟชั่นพื้นฐาน

คุยกับเซลมาเค้าบอกว่า NX ตัวใหม่ที่จะมาเร็วๆนี้จะมีฟังชั่น safety ครบครัน ตัวอื่นก็น่าจะตามมาในไม่ช้า

PKS8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:35:04 »
ในตัวเลือกนี้ผมเลือก RX นะครับ ตัวล่างพอ ทุกอย่างเพียงพอต่อการใช้งาน
แต่ติตรงรถระดับนี้อยากให้มีพวก radar, blind spot, lanekeep เป็นออฟชั่นพื้นฐาน

คุยกับเซลมาเค้าบอกว่า NX ตัวใหม่ที่จะมาเร็วๆนี้จะมีฟังชั่น safety ครบครัน ตัวอื่นก็น่าจะตามมาในไม่ช้า

ขอบคุณครับ จริงๆระบบพวกนี้คุณพ่อผมอยากให้มีน้อยที่สุดครับ แกมาขับ NPJS แล้วบ่นเหมือนผมเลยคือขับไปรถร้องไป แกปิดทุกระบบเลยครับ ถ้าซื้อกับคนนำเข้าจะถูกกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:45:04 »
ตัวเลือกนี้คงไม่ es300h ก็ rx200t แยุ่ที่ว่าชอบตัวไหน rx ขับต่างจังหวัดลุยได้ดี ทัศนวิสัยไกล es ได้สบายประหยัดน้ำมัน ส่วน subaru กับ gs มันจะออกเเนวสปอร์ตคนมีอายุไม่น่าจะชอบครับถ้าได้ขับ ส่วนถ้าชื้อกับข้างนอกมีค่าเเรกเข้าครับ ตอนนั้นผมถามมี 50000 ครับเเต่ไม่เเน่ใจว่าถูกไหม เพราะฟังจากเซลล grey market สู้ชื้อเเพงเเต่ได้รับบริการดีๆ (ดีกว่าเเบรนอื่น) ผมว่าน่าจะคุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:58:12 »
คุณพ่อจขกท.อายุพอๆกับคุณแม่ผมเลยครับ ใช้ทั่วๆไป+ออกต่างจังหวัดเดือนละ 1-2 ครั้งถ้ามีไปเที่ยวกับเพื่อนๆ
ปัจจุบันนี้คุณแม่ผมใช้ RX200t ครับ (คันก่อนใช้ Harrier ครับ คุณแม่ชอบรถ SUV) สบาย+ทัศนวิสัยดี ผู้ใหญ่น่าจะถูกใจ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:22:07 »
ผมว่าGSน่าสนใจครับ สวย+แรไอเท่มเลย เพราะจะไม่มีGSอีกต่อไปแล้ว

ออฟไลน์ Tha10050

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:57:16 »
Harrier MC 2.0T ครับ

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:07:18 »
จขกท. แฟน subaru ตัวจริงเลย

แต่ผมอยากเชียร์ rx200t 
มันสวยมากเลย  ดูล้ำ แต่อบอุ่นดี
คันเดียวจบเลย

PKS8

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:09:45 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

ตอนเย็นนั่งดูในเว็ปกัน น่าจะออกที่ RX200t ล่ะครับ เพื่อนคุณพ่อหลายคนใช้แล้วประทับใจ คงต้องหาเวลาพาท่านลองขับก่อนครับ

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:15:40 »

ตอนเย็นนั่งดูในเว็ปกัน น่าจะออกที่ RX200t ล่ะครับ เพื่อนคุณพ่อหลายคนใช้แล้วประทับใจ คงต้องหาเวลาพาท่านลองขับก่อนครับ

แนะนำให้ออกกับศูนย์นะครับ เพราะถ้าจำไม่ผิด ศูนย์ไม่รับ service รถเกรย์ครับ แต่สามารถเข้าศูนย์ Toyota มั๊งครับ แต่ซื้อ lexus ทั้งที น่าจะได้สัมผัส lexus experience ซักหน่อยนะครับ ผมเองก็กำลังรอรับรถอยู่ รอต้อนรับนะครับ :)

PKS8

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:19:40 »

แนะนำให้ออกกับศูนย์นะครับ เพราะถ้าจำไม่ผิด ศูนย์ไม่รับ service รถเกรย์ครับ แต่สามารถเข้าศูนย์ Toyota มั๊งครับ แต่ซื้อ lexus ทั้งที น่าจะได้สัมผัส lexus experience ซักหน่อยนะครับ ผมเองก็กำลังรอรับรถอยู่ รอต้อนรับนะครับ :)

ขอบคุณมากๆครับ เท่าที่ถามหลายคนก็ออกศูนย์เลย แล้วบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าบริการดีมากๆ แต่เสียดายหลายท่านให้คนรถไปใช้บริการแทน เพราะตัวเองไม่ว่างไป 5555

ไม่ทราบว่าของคุณ Jazz Cool จัดตัวไหนมาครับ แล้วออกศูนย์ไหนครับ ใช่ที่สุขุมวิท 18 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:32:10 »

ขอบคุณมากๆครับ เท่าที่ถามหลายคนก็ออกศูนย์เลย แล้วบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าบริการดีมากๆ แต่เสียดายหลายท่านให้คนรถไปใช้บริการแทน เพราะตัวเองไม่ว่างไป 5555

ไม่ทราบว่าของคุณ Jazz Cool จัดตัวไหนมาครับ แล้วออกศูนย์ไหนครับ ใช่ที่สุขุมวิท 18 หรือเปล่าครับ
ผมจัดรุ่น premium ครับ ออกกับศูนย์ lexus กรุงเทพ พอดีเคยเป็นลูกค้าเก่าที่นั่น ส่วนอีก 2 ศูนย์ที่เหลือจริงๆก็คือศูนย์เดียวกัน เพราะรามอินทรา take over สุขุมวิทไปแล้วครับ
เรื่องการบริการ อย่านับแค่เรื่องการบริการแค่ศูนย์ครับ เพราะบางทีผมก็ให้คนเอารถไป service ให้เหมือนกัน แต่ lexus มักจะมีกิจกรรมเรื่อยๆครับ และกิจกรรมแต่ละครั้ง จัดเต็มไม่มีกั๊ก ประทับใจทุกครั้งครับ

PKS8

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:39:26 »

ผมจัดรุ่น premium ครับ ออกกับศูนย์ lexus กรุงเทพ พอดีเคยเป็นลูกค้าเก่าที่นั่น ส่วนอีก 2 ศูนย์ที่เหลือจริงๆก็คือศูนย์เดียวกัน เพราะรามอินทรา take over สุขุมวิทไปแล้วครับ
เรื่องการบริการ อย่านับแค่เรื่องการบริการแค่ศูนย์ครับ เพราะบางทีผมก็ให้คนเอารถไป service ให้เหมือนกัน แต่ lexus มักจะมีกิจกรรมเรื่อยๆครับ และกิจกรรมแต่ละครั้ง จัดเต็มไม่มีกั๊ก ประทับใจทุกครั้งครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ HappyCar

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 23:15:13 »
เชียร์ RX200t อีกเสียงครับ ผู้ใหญ่ที่ผมรู้จักส่วนใหญ่พวกท่านจะใช้รถยกสูงกันหมดทุกคน เพราะนั่งสบาย+ทัศนวิสัยดี ยิ่งเวลาออกต่างจังหวัดยิ่งเหมาะเลยครับ

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 00:02:46 »
ไปลอง outback กับ Rx  จิคับ ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น น้ำท่วมเยอะ รถสูงขับก็มุมมองสบายดีครับ
แถวบ้านผม ซื้อ outback เป็นรถบริษัท 3 คัน  คงมีอะไรที่เจ๋งอยู่อ่ะครับ

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 00:42:22 »
RX200t ตามหลายๆ ท่านครับ ตัวล่างสุดราคาเหมาะสม ไม่จุกจิกแน่ๆ ออพชั่นมีตามสมควร แต่ถ้าขยับไป Premium ได้ไม่ลำบาก จะจบฟินสำหรับผู้ใหญ่ครับ รถดีจริงๆ เครื่อง 2.0t ไม่อืดครับ แรงกว่ารุ่น 270 ตัวเดิมพอสมควร แต่เกียร์จะเซทแบบนุ่มนวล คนละแนวกับบีเอ็ม โฟล์ค/เอาดี้ มาสด้า SkyActiv ไม่ได้เน้นเปลี่ยนเกียร์กระชาก อารมณ์สปอร์ตทันใจ ถ้าไม่ได้ขับซิ่ง เอะอะแซง ไปเรื่อยๆ สบายมากครับ

ส่วน GS ผมใช้อยู่กับพ่อ คุณพ่อชอบขับเจ้านี่มากครับ (แกอายุ 62) ขึ้นชื่อว่าเลกซัส ไม่สปอร์ตดิบจนขับไม่สบายครับ ต่อให้ปรับไปที่โหมด S+ ก็ตาม (เว้น NX กับ IS300h ไว้สองรุ่น เพราะช่วงล่างกระโดกกระเดกไปหน่อย) ความต่างของ GS กับ ES คือ ES จะถ่ายทอดฟีลลิ่งของแคมรี่อารมณ์รถขับหน้า แต่พัฒนาไปจนสุดทาง คือนุ่มสบายสุดๆ มันนุ่มจนเกือบเท่า LS จริงๆ ลองนั่งหลังไม่สะเทือนอะไรเลย พวกฝาท่อ ลอนคลื่น float ปนดูดข้ามไปเนียนๆ แต่อย่าไปขับบู๊มากนัก ถ้าติดแนว Subie มา ES ต้องตัดออกก่อน รถมันยังมีโยนบ้าง พวงมาลัยค่อนข้างเบา ขับเร็วมากๆ ยังมีฟีลรถยุ่น โผล่มาเป็นระยะ

ส่วน GS ช่วงล่างมันจะติดแข็งนิดๆ ถ้าเป็นคนนั่ง จะไม่รู้สึกว่าต่างจาก ES เพราะมาแนวนุ่มซับแรงสะเทือนเหมือนกัน เวลาคงไว้ที่โหมด normal แต่เวลาเป็นคนขับจะต่างทันที ถ้าปรับไปโหมด S+ (ถ้าตัว Luxury จะปรับช่วงล่างไม่ได้ มีแค่โหมด S) อารมณ์ขับสนุกมาทันที พวงมาลัยผมชอบที่สุดในเซกเมนต์ ชอบพอๆ กับ XF ตัวล่าสุด น้ำหนักนี่ตึงมือสะใจใช้ได้ เวลาเข้าโค้งหนักๆ รู้ทันทีว่า F10 ยังให้น้ำหนักที่ดีไม่เท่า feedback ยังอึนๆ ไม่ธรรมชาติ ไม่รู้ทำไม แถม chassis ของ F10 ก็เซทมาอุ้ยอ้ายเกิน เหมือนขับรถถัง ขับไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ เจอโค้งหนักนี่ ลองเข้าไปเต็มๆ จะเจอ understeer พร้อม body-roll น้องๆ D-Segment ขับหน้าเลยครับ (4er F32 เข้าโค้งดีกว่ามาก ติด oversteer นิดๆ สนุกกว่าเยอะ) ที่ชอบอีกอย่างคือมันปรับ chassis ให้คล่องแคล่วและหนักแน่นไปพร้อมๆ กัน ความเร็วสูงนิ่งตามสไตล์รถขับหลัง ผมเคยขับแช่เกือบ 200 แบบชิลๆ เปลี่ยนเลนไปมาสบาย (รุ่น 300h มันล็อคไว้แค่นั้น ถ้าปล่อยไปล็อคที่ 220 ก็ยังแช่สบาย ถ้าจะนิ่งดูดกว่านี้ คงต้องไป 5er F10 ตัวที่ปรับช่วงล่างได้ครับ) แต่ยังไงคงต้องลองเองล่ะครับ จะซื้อทั้งทีสละเวลาลองให้ครบเลยครับ ฟีลลิ่งที่ได้รับอาจต่างกันได้ครับ

PKS8

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 05:14:08 »
RX200t ตามหลายๆ ท่านครับ ตัวล่างสุดราคาเหมาะสม ไม่จุกจิกแน่ๆ ออพชั่นมีตามสมควร แต่ถ้าขยับไป Premium ได้ไม่ลำบาก จะจบฟินสำหรับผู้ใหญ่ครับ รถดีจริงๆ เครื่อง 2.0t ไม่อืดครับ แรงกว่ารุ่น 270 ตัวเดิมพอสมควร แต่เกียร์จะเซทแบบนุ่มนวล คนละแนวกับบีเอ็ม โฟล์ค/เอาดี้ มาสด้า SkyActiv ไม่ได้เน้นเปลี่ยนเกียร์กระชาก อารมณ์สปอร์ตทันใจ ถ้าไม่ได้ขับซิ่ง เอะอะแซง ไปเรื่อยๆ สบายมากครับ

ส่วน GS ผมใช้อยู่กับพ่อ คุณพ่อชอบขับเจ้านี่มากครับ (แกอายุ 62) ขึ้นชื่อว่าเลกซัส ไม่สปอร์ตดิบจนขับไม่สบายครับ ต่อให้ปรับไปที่โหมด S+ ก็ตาม (เว้น NX กับ IS300h ไว้สองรุ่น เพราะช่วงล่างกระโดกกระเดกไปหน่อย) ความต่างของ GS กับ ES คือ ES จะถ่ายทอดฟีลลิ่งของแคมรี่อารมณ์รถขับหน้า แต่พัฒนาไปจนสุดทาง คือนุ่มสบายสุดๆ มันนุ่มจนเกือบเท่า LS จริงๆ ลองนั่งหลังไม่สะเทือนอะไรเลย พวกฝาท่อ ลอนคลื่น float ปนดูดข้ามไปเนียนๆ แต่อย่าไปขับบู๊มากนัก ถ้าติดแนว Subie มา ES ต้องตัดออกก่อน รถมันยังมีโยนบ้าง พวงมาลัยค่อนข้างเบา ขับเร็วมากๆ ยังมีฟีลรถยุ่น โผล่มาเป็นระยะ

ส่วน GS ช่วงล่างมันจะติดแข็งนิดๆ ถ้าเป็นคนนั่ง จะไม่รู้สึกว่าต่างจาก ES เพราะมาแนวนุ่มซับแรงสะเทือนเหมือนกัน เวลาคงไว้ที่โหมด normal แต่เวลาเป็นคนขับจะต่างทันที ถ้าปรับไปโหมด S+ (ถ้าตัว Luxury จะปรับช่วงล่างไม่ได้ มีแค่โหมด S) อารมณ์ขับสนุกมาทันที พวงมาลัยผมชอบที่สุดในเซกเมนต์ ชอบพอๆ กับ XF ตัวล่าสุด น้ำหนักนี่ตึงมือสะใจใช้ได้ เวลาเข้าโค้งหนักๆ รู้ทันทีว่า F10 ยังให้น้ำหนักที่ดีไม่เท่า feedback ยังอึนๆ ไม่ธรรมชาติ ไม่รู้ทำไม แถม chassis ของ F10 ก็เซทมาอุ้ยอ้ายเกิน เหมือนขับรถถัง ขับไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ เจอโค้งหนักนี่ ลองเข้าไปเต็มๆ จะเจอ understeer พร้อม body-roll น้องๆ D-Segment ขับหน้าเลยครับ (4er F32 เข้าโค้งดีกว่ามาก ติด oversteer นิดๆ สนุกกว่าเยอะ) ที่ชอบอีกอย่างคือมันปรับ chassis ให้คล่องแคล่วและหนักแน่นไปพร้อมๆ กัน ความเร็วสูงนิ่งตามสไตล์รถขับหลัง ผมเคยขับแช่เกือบ 200 แบบชิลๆ เปลี่ยนเลนไปมาสบาย (รุ่น 300h มันล็อคไว้แค่นั้น ถ้าปล่อยไปล็อคที่ 220 ก็ยังแช่สบาย ถ้าจะนิ่งดูดกว่านี้ คงต้องไป 5er F10 ตัวที่ปรับช่วงล่างได้ครับ) แต่ยังไงคงต้องลองเองล่ะครับ จะซื้อทั้งทีสละเวลาลองให้ครบเลยครับ ฟีลลิ่งที่ได้รับอาจต่างกันได้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ ชัดเจนมากสำหรับ ES กับ GS สำหรับคนสูงวัยสงสัยต้องลอง ES ด้วยซะแล้วครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 07:24:27 »
ผู้ใหญ่ชอบรถใหญ่ๆนุ่มเงียบต้องไปที่RX200tเลยครับ ซื้อรถศูนย์ดีกว่าครับ ยิ่งไม่ได้ต้องการออปชั่นก็จัดตัว3.99 น่าจะถูกใจแน่นอน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ earrt

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 08:37:21 »
ตัวนี้แกชอบมากเป็นพิเศษ ตอนนี้ที่บ้านมีครบทั้ง XV Forester เลยครับ แต่แกยังเลตัวนี้กับ Levorg อยู่

ุ^
^
รอ XV ใหม่ได้ไหมครับ ตอบทุกโจทย์ แถม 1 ล้านต้นๆ
เพิ่งเชิญสื่อเมืองไทยไปเทสไดรฟ์ที่ไต้หวัน ผมว่าสวยคุ้มมาก(เสียดายตรงเครื่องยนต์เดิม)

Levorg 1.6Turbo ถ้าลดราคาได้เยอะๆก็น่าสนครับ
บ้านนี้คอ SUBARU ตัวจริง

PKS8

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 09:02:24 »

ุ^
^
รอ XV ใหม่ได้ไหมครับ ตอบทุกโจทย์ แถม 1 ล้านต้นๆ
เพิ่งเชิญสื่อเมืองไทยไปเทสไดรฟ์ที่ไต้หวัน ผมว่าสวยคุ้มมาก(เสียดายตรงเครื่องยนต์เดิม)

Levorg 1.6Turbo ถ้าลดราคาได้เยอะๆก็น่าสนครับ

XV มันคันเล็ก และช่วงล่างติดแข็งวัยรุ่นไปครับ คุณพ่อเคยขับทางยาวๆแล้ว สังขารไม่เอื้ออำนวย

จริงๆตอนนี้ ก็ยังลังเล คือ

Forester XT ได้ส่วนลดมาแสนห้า ได้ลองขับคันที่บ้านของน้อง 2.0ip แล้วชอบช่วงล่างกับพวงมาลัย

Outback กับ Levorg อันนี้รอแจ้งส่วนลดอยู่ครับ คือ Subie น่ะพ่อเค้าชอบมากๆ แต่ใจผมเชียร์ Lexus เพราะที่บ้านมี Subie แล้ว 2 คันอยากให้ลอง Lexus บ้างครับ

แต่ทั้งนี้ราคา Subie มันดึงดูดมาก เหลือเงินอีกเพียบ ผมคงต้องพาแกไปลอง RX กับ ES ก่อนล่ะครับ

MacH1

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 12:15:29 »

ุ^
^

XV มันคันเล็ก และช่วงล่างติดแข็งวัยรุ่นไปครับ คุณพ่อเคยขับทางยาวๆแล้ว สังขารไม่เอื้ออำนวย

Forester XT ได้ส่วนลดมาแสนห้า ได้ลองขับคันที่บ้านของน้อง 2.0ip แล้วชอบช่วงล่างกับพวงมาลัย

Outback กับ Levorg อันนี้รอแจ้งส่วนลดอยู่ครับ คือ Subie น่ะพ่อเค้าชอบมากๆ แต่ใจผมเชียร์ Lexus เพราะที่บ้านมี Subie แล้ว 2 คันอยากให้ลอง Lexus บ้างครับ

แต่ทั้งนี้ราคา Subie มันดึงดูดมาก เหลือเงินอีกเพียบ ผมคงต้องพาแกไปลอง RX กับ ES ก่อนล่ะครับ

Forester XT ไม่ลองเป็นตัวสเปค JDM ดูครับ ม้าตั้ง 280 ตัว

PKS8

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 13:02:44 »

ุ^
^

Forester XT ไม่ลองเป็นตัวสเปค JDM ดูครับ ม้าตั้ง 280 ตัว

ซื้อกับที่ไหนครับ สั่งกับ MotorImage หรือเปล่าครับ

MacH1

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 13:22:48 »

ุ^
^

ซื้อกับที่ไหนครับ สั่งกับ MotorImage หรือเปล่าครับ

Gray ครับเพราะตัว XT ที่ Motorimage เอาเข้ามาเป็นสเปคเดียวกับที่ขายที่ Aus (240 ม้า)

ตัว US 250 ม้า
ตัว JDM แรงสุดเลยที่ 280 ม้า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 16:49:49 »
outback ก็ดีนะครับ โปร่งสบาย ตรงตามที่ต้องการด้วย ขับนุ่มๆ แถมคุณพ่อชอบมากๆอีก

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 09:44:27 »
เชียร์ rx ครับ

ลองดูรถ เกรย์ rx200t f sport ราคา ถูกกว่า lexus thailand เยอะพอควร

PKS8

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 14:28:19 »
ขอบคุณทุกท่านครับ