ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Lexus NX ครับ  (อ่าน 9597 ครั้ง)

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับ Lexus NX ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:27:57 »
ตอนนี้มีผู้ใหญ่ที่บ้านกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ เลยอาสาหาข้อมูลให้ครับ :)
คำถามคือ
โฉมนี้น่าเล่นไหมครับ ออกมานานหรือยังครับสำหรับ MY นี้ ไม่ทราบว่า Facelift ไปหรือยังครับ
มีแพลนว่าจะใช้รถไปยาวๆ 5ปีขึ้นครับ แล้วเรื่องไฮบริดนี่ยังต้องกังวลเป็นประเด็นหลักเลยไหมครับ
บำรุงรักษาแพงไหมครับ (ไม่เคยใช้แบรนด์นี้มาก่อน)
การขับขี่เป็นอย่างไรครับ คล้ายๆฟอร์จูนเนอไหมครับ(ตัวใหม่) แรงจากล้อสะเทือนมาถึงพวกมาลัย พวกมาลัยเบาๆช่วง120 ขึ้น
ท่านใดมีความเห็นนอกเหนือจากนี้ไม่ว่าจะเป็นรุ่นนี้หรือไม่ หรือความเห็นเรื่องแบรนด์นี้ แชร์ได้เลยนะครับ
ขอบคุณครับ :D

ความเห็นส่วนตัวของผมเอง ผมเดาๆว่าผู้ใหญ่ท่านนี้น่าจะกังวลเรื่องแบตไฮบริดเป็นหลักครับเพราะว่าท่านคิดว่าจะใช้รถไปยาวๆเลยครับ ทีนี้คงกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายที่จะตามมาในอนาคตครับ
จริงๆแล้วแบตไฮบริดนี่เปลี่ยนทีเท่าไหร่ครับ ลูกละเท่าไหร่และมีกี่ลูกครับ เวลาเปลี่ยนเปลี่ยนแค่แบตหรือต้องเปลี่ยนตัว Inverter ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2017, 19:35:58 โดย crspy »

ออฟไลน์ lambkin

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Lexus NX ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:32:05 »
ผมพึ่งคุยกับเซลมา เซลบอก facelift กันยานี้นะครับ ไม่รู้จริงไหม หน้าตาเปลี่ยนนิดหน่อยที่ชัดคือไฟหน้า
และก็เพิ่ม safety system

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Lexus NX ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 19:38:52 »
ตอบในฐานะที่ใช้ lexus hybrid เเต่เป็นรุ่น ct นะครับ ถ้าชอบก้เล่นได้ครับเป็นรถที่รูปร่างสวยถึงตัวล่างๆ ออฟชั่นจะน้อยพอๆกับรถราคาล้านบาท ส่วนเรื่อง mc ต่างประเทศก็ยังไม่มีนะครับเรื่องอายุตลาดน่าจะประมาณ 7-8 ปีถ้าชื้อตอนนี้ยังไงก้ไม่ตกรุ่นครับถึง mc ก้คงเปลี่ยนไม่มาก ส่วนเรื่องค่าบำรุงรักษาเข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องจะเเพงกว่า toyota ประมาณ 3 เท่า เเต่บริการดีมากโดยเฉพาะสาขารามอินทรา(ผมชอบมาก)บริการแบบโรงเเรมหรูๆเลยครับ ถ้าราคาต่อครั้งผมว่าคุ้มครับกับบริการ เรื่อง battery ของผม 5ปีกับอีก 4เดือนยังไม่มีปัญหาอะไรเเบตเท่าที่ทราบประมาณเเสนครับ(ราคาลงเรื่อยๆ) ส่วนเรื่องระบบตอบไม่ได้ครับไม่มีข้อมูล

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:01:23 »
Hybrid ค่าย Toyota-Lexus ไม่น่ากังวลนะครับ สำหรับผมวางใจค่ายนี้มากที่สุด ถึงจะไม่ได้ใช้ Hybrid จริงจัง
แต่ผู้ใหญ่ที่ว่าสนใจ NX ได้ดูรายละเอียด ลองนั่งลองขับบ้างรึยังครับ เพราะคุณแม่ผมก็เคยดูแต่ว่าค่อนข้างอึดอัด

ปล.ถ้างบไม่มีปัญหามากอยากเชียร์ RX ครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:25:47 »
Hybrid ค่าย Toyota-Lexus ไม่น่ากังวลนะครับ สำหรับผมวางใจค่ายนี้มากที่สุด ถึงจะไม่ได้ใช้ Hybrid จริงจัง
แต่ผู้ใหญ่ที่ว่าสนใจ NX ได้ดูรายละเอียด ลองนั่งลองขับบ้างรึยังครับ เพราะคุณแม่ผมก็เคยดูแต่ว่าค่อนข้างอึดอัด

ปล.ถ้างบไม่มีปัญหามากอยากเชียร์ RX ครับ

ท่านเพิ่งมาพูดกับผมเมื่อวานเองครับ แต่ว่าสำหรับตัวผมเองไม่เคยศึกษารถยี่ห้อนี้มาก่อนเลยครับรวมถึงตัวท่านด้วย ภาระตกอยู่ที่ผมเลยครับ
เห็นว่าเคยไปนั่งมาเล่นๆทีเดียวเมื่อต้นปี นั่งแปปๆน่ะครับ ก็ไม่ได้ถึงกับอึดอัดมากมาย เคยพูดไปเหมือนกันครับว่าทำไมไม่ไปRX เลย เหมือนๆกับว่าไม่ค่อยชอบที่ว่าดูใหญ่ไป ยังคงต้องการความคล่องแคล่วอยู่น่ะครับ(เดาๆนะครับ)

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 20:29:57 »
เมืองนอก minor change ไปแล้วครับ หาดูได้ตามเน็ตเลยครับ
ถ้าชอบไม่ควรซื้อก่อนเปลี่ยนโฉมครับ

รถโยนๆหน่อยๆนะครับ กับเวลาเบรคมีเสียงวี๊ดๆ น่าจะเสียงปั่นไฟเข้าระบบ

ออฟไลน์ Nerdys

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:02:32 »
ถ้าไป RX200t ราคาจะกระโดดไปมากครับ ยกเว้นแต่จะเอารุ่น Premium ซึ่งออฟชั่นโอเค แต่เป็นขับ 2 ล้อหน้า
รถราคา 4.5 ล้านแต่ขับ 2 ล้อหน้า ส่วนตัวผมไม่ค่อยโอเค คู่แข่ง XC90 X5 GLE ล้วนแต่ AWD ในราคาที่ใกล้เคียงกัน (4 ล้าน กลางๆ)

ส่วน NX 300h Hybrid ตัว TOP จะเป็น AWD
ไม่รู้สิ ผมว่ารถระดับ 4-5 ล้านน่าจะได้ AWD ได้เเล้ว ไม่ได้เอาไปลุยโคลน ลงห้วยที่ไหนหรอก
แต่มันช่วยในเรื่องการลื่นไถล หรือหลุดจากการติดหล่มเล็กๆน้อยได้ เวลาไปเที่ยวตามต่างจังหวัด จอดรถกางเต็นท์ตามอุทยานที่พื้นแฉะๆ หรือขึ้นเนินทางลูกรัง ฝนตกลื่นๆ

ถ้าเเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา และส่วนลดสัก 1.5-2 แสน ผมจะกัดฟันเอา NX200t แทน
ตัวนี้แม้จะ AWD แต่อัตราเร่งดีกว่า RX200t ทุกรุ่นตามที่ Headlightmag ทดสอบ เนื่องจากน้ำหนักเบากว่าตัวพี่ใหญ่ RX ของมันเอง และไม่ต้องกังวลเรื่องระบบ Hybrid

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:24:30 »
ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อ NX แต่พอไปลองขับแล้ว feel มันไม่ใช่ lexus (สำหรับผม) มันไม่นิ่มเท่าที่คาดหวัง สุดท้าย ต้องยอมเพิ่มงบไป RX ครับ

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:33:05 »
ถ้ากังวลเรื่องแบตไฮบริดแล้วเค้าเบ่งงบไหวก็ NX200t (จริงๆอยากเชียร์ไป RX เลย ใหญ่ กว้าง เงียบ สบาย) เรื่องการขับผมว่าโยนนิดหน่อยตอนความเร็วสูง แต่ภาพรวมดีกว่าฟอร์จูนเนอร์เยอะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 21:51:13 »
ถ้ากังวลเรื่องแบตไฮบริดแล้วเค้าเบ่งงบไหวก็ NX200t (จริงๆอยากเชียร์ไป RX เลย ใหญ่ กว้าง เงียบ สบาย) เรื่องการขับผมว่าโยนนิดหน่อยตอนความเร็วสูง แต่ภาพรวมดีกว่าฟอร์จูนเนอร์เยอะครับ

เรื่องโยนๆนี่แหละคับน่าจะเป็นประเด็น ผมเคยขับฟอร์จูนเนอร์(ใหม่)แล้วแกเป็นคนนั่ง แกบ่นว่ามันยวบๆโยนๆชอบกลๆ
ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อ NX แต่พอไปลองขับแล้ว feel มันไม่ใช่ lexus (สำหรับผม) มันไม่นิ่มเท่าที่คาดหวัง สุดท้าย ต้องยอมเพิ่มงบไป RX ครับ
ฟีลลิ่งพวงมาลัยเป็นไงบ้างคับ กลัวว่าแรงสะเทือนจากล้อจะขึ้นมาตรงๆน่ะครับเหมือนๆฟอร์จูนเนอร์ แล้วส่ายๆเบาๆที่ความเร็ว 120ขึ้น

ปล.ทั้งผมและผู้ใหญ่ท่านเองยังไม่มีเวลาไปเทสเลยครับ แต่ว่าจะไปสาขารามอินทราตามที่ท่านข้างบนว่ามาครับ

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 22:55:10 »
เพิ่มเงินไป RX เถอะครับ รุ่น Premium ขับสองก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ถ้าไม่ได้คิดจะไปลุยอะไรมากนัก จะบอกว่าขับดีกว่า มั่นใจกว่า NX ตัว AWD ด้วยซ้ำ นั่งสบายกว่า หรูกว่า วัสดุดีกว่า (หลายๆ ท่านที่ได้ขับก็คงคิดเช่นเดียวกัน ว่ารุ่นนี้เซทช่วงล่างมาผ่าเหล่าผ่ากอเลกซัสรุ่นอื่นๆ ช่วงความเร็วต่ำค่อนข้างสะเทือน เปลี่ยนเลนเร็วๆ แอบโยนเบาๆ พวงมาลัยความเร็วต่ำน้ำหนักเบามาก นึกว่าขับอัลติส -*- แต่ช้าก่อน ข้อดีของเจ้านี่จะปรากฏตัว ต่อเมื่อคุณปรับโหมดไปที่ S+ แล้วขับซิ่ง มุด สาดโค้งแรงๆ ขับเกรียนๆ ทำนองนั้น เรื่องนิ่งที่ความเร็วสูงไม่ต้องห่วง ตอนเทสมีช่วงที่ผมขับ 170-180 มันก็นิ่งกว่า Mz3 ของผมหลายโยชน์ ที่ความเร็วต่ำกว่าด้วย พวงมาลัยจากเบาๆ กลายเป็นน้ำหนักเหมาะมือและคมขึ้นมาผิดหูผิดตา ขนาดที่ว่าเอาพวงมาลัย Mz3 โฟกัสเก็บใส่ลิ้นชักไปได้เลย คนละเรื่อง ฉนั้นมันนิ่งกว่าและขับดีกว่าฟอร์แบบไม่ต้องสืบ แต่เอาจริงๆ จะมีใครซื้อรถระดับนี้มาขับกร้านโลกตลอดเวลาขนาดนั้น ถ้าเอามาโดยสารเป็นหลัก คงต้องลองนั่งดูล่ะครับ เจอพวกถนนสะเทือน ลอนคลื่น ฝาท่อ วัดไปเลยว่าโอเครึเปล่า)

ปล. ผมเทสตัว NX300h ขับสี่ครับ

ส่วน RX รถใหญ่น้องๆ XC90 แต่ขับแล้วนุ่ม หนึบ เฟิร์ม กว่าวอลโว่อย่างเห็นได้ชัด ถ้าได้ขับได้นั่ง RX ซักครั้ง คุณจงลืมฟอร์จูนเนอร์ไฟแยงตานั่นไปเถอะ อยู่คนละระดับ คนละแพลทฟอร์มจริงๆ เอาเป็นว่า Forester ที่ว่าแน่ๆ โดนใจสว. พ่อบ้านขาซิ่งหลายคน ยังกิน RX ตัวใหม่ลำบากเลยครับ ถึงขนาดผู้ใหญ่ที่ผมเคารพรู้จักหลายท่าน ปันใจให้เจ้านี่ ยอมลาจากค่ายยุโรปมาไม่น้อย ;)

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 00:31:07 »
ออกโฉมใหม่แต่ยังไม่ขายนะครับ เมืองนอกก็ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ
https://lexusenthusiast.com/2017/08/15/photo-updated-2018-lexus-nx-f-sport-on-public-roads/

ผมคนนึงที่ไม่ค่อยถูกใจ lexus ครับ ใช้ตัว RX270 2013 อยู่และกำลังจะปล่อยแล้ว

ข้อดีหลักๆเลยคือ

นุ่มแล้วก็เก็บเสียงดี ตอนใช้แรกๆ คันหลังบีบแตรยังนึกว่าไม่ใช่คันหลัง
ศูนย์บริการดีไปนั่งขอแค่ชาเขียวร้อนได้ latte พร้อมครัวซอง อาหารเช้ามาชุดนึง

ขับขี่ผมว่าอืดเหยียบก็ดึงหน้าทิ่ม ไม่เหยียบก็ลากบอดี้ใหญ่ๆไปได้ช้า เทียบกับการขับปกติขับซาลูนไซส์กลางนะครับ ช่วงล่างไม่แน่น
interface ของรถใช้ยากเช่นกัน สำหรับคนแขนไม่ยาวมากนั่งเอนเยอะกว่าคนปกตินิดนึง กดถึงแค่พัดลม จะหมุน tune up ต้องเอื้อมไป
infotainment user pain มากๆ ไม่สวยใช้ยาก(มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ) option ณ เวลานั้นก็แพ้คู่แข่งในราคาเท่าๆกันหมด

ค่า maintenance กึ่งๆ โดยรวมแพงกว่า bmw 4 ปีทั้งคู่

ไม่ใช่ว่ารถไม่ดี แค่ไม่ถูกใจครับแล้วก็ไม่สมราคา ถ้าทำราคาเหมือนประเทศอื่นๆ อาจจะน่าสนใจขึ้น
ที่ไม่ขายไปแต่แรกเพราะพ่อชอบ เนื่องจากพ่อขับช้ามาก infotainment ก็ไม่ใช้ แล้วเค้าใช้โตต้ามาตลอดชีวิตอุ่นใจกับ lexus กว่าคันอื่นๆทั้งหมด

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 07:32:06 »
เพิ่มเงินไป RX เถอะครับ รุ่น Premium ขับสองก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ถ้าไม่ได้คิดจะไปลุยอะไรมากนัก จะบอกว่าขับดีกว่า มั่นใจกว่า NX ตัว AWD ด้วยซ้ำ นั่งสบายกว่า หรูกว่า วัสดุดีกว่า (หลายๆ ท่านที่ได้ขับก็คงคิดเช่นเดียวกัน ว่ารุ่นนี้เซทช่วงล่างมาผ่าเหล่าผ่ากอเลกซัสรุ่นอื่นๆ ช่วงความเร็วต่ำค่อนข้างสะเทือน เปลี่ยนเลนเร็วๆ แอบโยนเบาๆ พวงมาลัยความเร็วต่ำน้ำหนักเบามาก นึกว่าขับอัลติส -*- แต่ช้าก่อน ข้อดีของเจ้านี่จะปรากฏตัว ต่อเมื่อคุณปรับโหมดไปที่ S+ แล้วขับซิ่ง มุด สาดโค้งแรงๆ ขับเกรียนๆ ทำนองนั้น เรื่องนิ่งที่ความเร็วสูงไม่ต้องห่วง ตอนเทสมีช่วงที่ผมขับ 170-180 มันก็นิ่งกว่า Mz3 ของผมหลายโยชน์ ที่ความเร็วต่ำกว่าด้วย พวงมาลัยจากเบาๆ กลายเป็นน้ำหนักเหมาะมือและคมขึ้นมาผิดหูผิดตา ขนาดที่ว่าเอาพวงมาลัย Mz3 โฟกัสเก็บใส่ลิ้นชักไปได้เลย คนละเรื่อง ฉนั้นมันนิ่งกว่าและขับดีกว่าฟอร์แบบไม่ต้องสืบ แต่เอาจริงๆ จะมีใครซื้อรถระดับนี้มาขับกร้านโลกตลอดเวลาขนาดนั้น ถ้าเอามาโดยสารเป็นหลัก คงต้องลองนั่งดูล่ะครับ เจอพวกถนนสะเทือน ลอนคลื่น ฝาท่อ วัดไปเลยว่าโอเครึเปล่า)

ปล. ผมเทสตัว NX300h ขับสี่ครับ

ส่วน RX รถใหญ่น้องๆ XC90 แต่ขับแล้วนุ่ม หนึบ เฟิร์ม กว่าวอลโว่อย่างเห็นได้ชัด ถ้าได้ขับได้นั่ง RX ซักครั้ง คุณจงลืมฟอร์จูนเนอร์ไฟแยงตานั่นไปเถอะ อยู่คนละระดับ คนละแพลทฟอร์มจริงๆ เอาเป็นว่า Forester ที่ว่าแน่ๆ โดนใจสว. พ่อบ้านขาซิ่งหลายคน ยังกิน RX ตัวใหม่ลำบากเลยครับ ถึงขนาดผู้ใหญ่ที่ผมเคารพรู้จักหลายท่าน ปันใจให้เจ้านี่ ยอมลาจากค่ายยุโรปมาไม่น้อย ;)
จะเอาForesterไปเทียบกับRXก็คงไม่ไหวครับ จะใกล้เข้าไปหน่อยก็ต้องเป็นOutbackมากกว่า แต่ถ้าเทียบกันจริงๆคงต้องเป็นX5 หรือ GLE มากกว่าครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 11:04:44 »
ผมทราบครับพี่วี แต่จะให้เพื่อนๆ พี่ๆ สมช. เห็นภาพชัด คงต้องเอา Forester มาเทียบครับ เพื่อนพ่อคนนึงเป็นแฟน Subie แกก็ออก Forester มาหมาดๆ บอกรถขับถูกใจ ช่วงล่างนุ่มกำลังดี ไม่ย้วยเกิน ล่าสุดผมก็เพิ่งนั่งรถของแก ช่วงล่างจัดว่าดีเกินราคาครับ ไม่แปลกใจที่ผู้ใหญ่จะชอบกัน พูดตามตรง ดีกว่า RX ตัวที่แล้วด้วยซ้ำครับ

เลกซัสทุกรุ่นที่ออกมาก่อน LFA (ปี 2010) ช่วงล่างยังเทียบชั้นฝั่งยุโรปลำบาก จะมีดีก็แค่ความนุ่มนวล แต่ด้านอื่น โดนชาวบ้านตีกินหมด จะมี IS รุ่นยอดฮิต ตัวที่แล้ว ที่ทำมาใกล้เคียงคู่แข่งมากกว่ารุ่นอื่นๆ แต่ก็ยังเป็นรอง E90 อยู่ดี พอหลังจาก LFA เลกซัสทุ่มวิจัยสุดตัว แล้วออกมาดีมาก เลยส่งอิทธิพลการทำรถในรุ่นอื่นๆ ที่ออกหลังเจ้านี่มา เพราะผลาญงบไปเยอะ ต้องเอามาใช้ให้คุ้ม รถหลายรุ่นถึงดีขึ้นผิดหูผิดตา รวมถึงดีไซน์แบบ aggressive ก็เป็นอิทธิพลของ LFA นี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 12:18:57 »
NX เคยลองขับแล้ว ไม่ได้เน้นนุ่นสบายเท่าไหร่ครับ แต่การหักเลี้ยว หรือการทรงตัวนี่ใช้ได้เลยทีเดียว
RX ผมว่าราคามันสูง มันเป็น premium suv มันดูโฉบเฉี่ยวก็จริง
แต่ผมว่าด้วยความที่ option ต่อราคาแล้ว ผมยังติดใจอยู่ ผมเลยหันไปมอง Volvo XC90 ตัว T8 Momentum
ได้เป็น plug-in วิ่งไฟฟ้าได้ระยะทางเยอะกว่า Benz กับ BMW เครื่องก็แรงกว่า RX200t
แต่ก็จะติดตรงที่เรายังไม่รู้ว่าแบตเตอรี่ค่าย Volvo จะเป็นอย่าไรนี่ละครับ
แล้วถ้าพูดถึง option ความปลอดภัยแล้ว Volvo ก็ได้ไปเต็มๆ
มันเลยทำให้รู้สึกว่า Lexus นี่มันสวยจริงๆนะ แต่มันอาจจะเหมาะกับคนที่รักแบรนด์นี้มากกว่า
ถ้าจะให้ผมตัดสินใจซื้อ Lexus ซักคันผมก็ยังคิดหนักมากๆอยู่

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 13:25:03 »
เครื่องตัวเดียวกับ Camry hybrid ACV-50 ครับ สบายๆ ไท่ต้องกลัวปัญหา 2AR-FXE

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 16:59:38 »
มีหลายคนที่อยาก lexus พอไปเทียบราคา option ต่างๆ จะไปจบที่ benz bmw volvo แทน

ฉะนั้นถ้าอยาก nx จริงๆ ซื้อไปเลยครับ อย่าไปเทียบกับยี่ห้ออื่น

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 12:29:20 »
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับผม คิดว่าต้องหาเวลาจองคิวเทสไดรฟ์ด้วยแล้วครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 03:23:34 »
Rx3.99 ล้าน ตัวถูกสุด ถ้าผ่อนได้0% ผมว่า ดีกว่า nx มากนะครับ เท่าที่ใข้ผมชอบ  นั่งสบายและเกาะถนนดีครับ