ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นแฟนหรือชอบ PZero ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 5601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
ใครเป็นแฟนหรือชอบ PZero ช่วยหน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 09:01:20 »
ผมกำลังมองหายาง 245/40/18 ไม่ไม่นับยางราคาประหยัดยางคุ้ม
ก็ไปเจอว่า PZero ร้านดังราคาไม่แรง ราคาเท่าๆ Pilot Sport 4
แต่พอไปหาข้อมูลเจอว่า PZero มีหลายรุ่นย่อย เพ่งเล็งไปที่ P Zero กับ P Zero PZ4
ราคาเท่ากัน ตัวแทนบอก PZ4 ดีกว่า ดีกว่าไงตอบไม่ได้แต่ขายคู่ทั้งสองรุ่น

ไปหาข้อมูลจากสื่อนอกเจอว่า P Zero Treadwear 220 Traction AA
แต่ PZ4 Treadwear ไม่แน่ชัด ไปเจอว่ายางคนละเบอร์ของ PZ4 TW ไม่เท่ากันอีก
รวมๆคือ งง ครับว่าสองตัวนี้มันต่างกันไง

ผมแค่อยากได้ข้อมูลชัดๆว่า ถ้า PZ4 ดีขึ้นจริง(ในแง่ไหนหละ) มันเสียอะไรไปจาก P Zero เดิมรึเปล่า

ออฟไลน์ tom46

Re: ใครเป็นแฟนหรือชอบ PZero ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 09:23:52 »
เคยใช้แต่ P zero ครับ เกาะถนนดีทั้งทางเปียก ทางแห้ง จริง ขับสนุกกว่ายาง top เกรดถนนหลายๆยี่ห้อ (ผมเทียบกับที่ผมเคยใช้มานะครับจะมี potenza s001 กับ advan sport v105 ส่วน PS2 หรือ PSS ยังไม่เคยใช้เหมือนกัน)  ฟิวความสนุกจะคล้ายๆกับ AD08

แต่หมดไวกับเสียงดังไวครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Re: ใครเป็นแฟนหรือชอบ PZero ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 09:39:35 »
เคยใช้แต่ P zero ครับ เกาะถนนดีทั้งทางเปียก ทางแห้ง จริง ขับสนุกกว่ายาง top เกรดถนนหลายๆยี่ห้อ (ผมเทียบกับที่ผมเคยใช้มานะครับจะมี potenza s001 กับ advan sport v105 ส่วน PS2 หรือ PSS ยังไม่เคยใช้เหมือนกัน)  ฟิวความสนุกจะคล้ายๆกับ AD08

แต่หมดไวกับเสียงดังไวครับ

ตัว P Zero ไม่ ZP การขับขี่เหนือ S001 กับ V105 เลยไหมครับ
เรื่องหมดเร็วรับได้ครับ เพราะใช้ยาง TW 220 กับ 240 ในชีวิตประจำวันอยู่แล้ว
รถวิ่งน้อยครับ

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 10:41:44 »
ส่วนตัวนะครับ ถ้าเอาเรื่องการขับนะครับ ผมชอบ P zero มากกว่า

แต่ด้วยงบประมาณ P zero ลองเทียบราคากับ มิชลิน PS 4 S ที่มาแทน PSS ดูก่อนนะครับ มิชลิน ตัว top เขาเห็นว่า คุ้มค่าเงินที่สุดครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 10:53:22 »
pz4  เป็นยางตัวใหม่ เพิ่งเข้ามาครับ

p zero มีชื่อเสียงมานานแล้ว

ถ้าให้เลือก เอา p zero ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ HLRx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 11:02:10 »
 P zero rosso 245/40/18 ยางติดรถมากับ S80 สมรรถนะ ดีจริงๆครับ แต่บวมไป 2 เส้น ระยะทาง 43,xxx กม.ของใหม่เปลี่ยนเป็น Yoko เส้นละ 10,500 สู้ P zero ไม่ได้เลย แถมไม่ได้เงียบตามคำร่ำลือ  47,xxx บวม ปัจจุบันใช้ Re003 ได้ 40,000 กม. รอลุ้นความทนว่าจะผ่าน 50,000 กม.ได้มั้ย แต่ราคาน่าคบหที่สุด

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 12:44:51 »
ผมได้ pzero ติดรถมาเป็น run flat ขอบอกว่าขับไประแวงไป ตกหลุมทียางแตกกระจาย
เรื่องประสิทธิภาพ สมรรถนะ ดี แต่เรื่องความบอบบางผมไม่ไหว ถนนเมืองไทยหลุมเยอะ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 13:40:26 »
Ps4s ที่มาแทน pss เริ่มต้นที่ขอบ19 นะครับ

ถ้าขอบ18 ก็ยังเป็น pss อยู่ครับสำหรับบางเบอร์ กับ
ps4(ไม่มีs)

ยางติดรถ e coupe ผมเป็น pzero ผมใช้งานประมาณ9พันกิโล ใน5ปี รู้สึกยางเริ่มแข็งเปลี่ยนออกเป็น ps4(ไม่s)

Pzero เห็นว่ากินยางมากครับ ถ้าเป็นคนขับเร็วๆ ดอกหมดเร็วมาก แต่ก็เกาะมาก ถ้าไม่หมั่นตรวจเช็คก็อันตรายครับ >>> เพราะบางท่านเพิ่งเปลี่ยนไปไม่ถึงปี วิ่งเกือบๆสองหมื่น ยางเริ่มไม่เกาะแล้วครับ

ส่วนตัวคิดว่า pzero ดีมากครับ แต่ต้องยอมรับในส่วนระยะเวลาอาจหดหายกว่ายี่ห้ออื่นไปครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 15:03:50 »
ผมได้ pzero ติดรถมาเป็น run flat ขอบอกว่าขับไประแวงไป ตกหลุมทียางแตกกระจาย
เรื่องประสิทธิภาพ สมรรถนะ ดี แต่เรื่องความบอบบางผมไม่ไหว ถนนเมืองไทยหลุมเยอะ

ประเด็นนี้ผมลืมไปเลยครับ ถ้าเลือกมาจริงๆจะระวังครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 15:09:41 »
ส่วนตัวนะครับ ถ้าเอาเรื่องการขับนะครับ ผมชอบ P zero มากกว่า

แต่ด้วยงบประมาณ P zero ลองเทียบราคากับ มิชลิน PS 4 S ที่มาแทน PSS ดูก่อนนะครับ มิชลิน ตัว top เขาเห็นว่า คุ้มค่าเงินที่สุดครับ

กลุ่ม ps4s หรือ pss ราคาน่าจะขึ้นไปจาก ps4 กับ pzero เยอะเลยครับ กะว่าตั้งงบไว้ประมาณต่ำหมื่นต่อเส้นหนะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 15:13:18 »
Ps4s ที่มาแทน pss เริ่มต้นที่ขอบ19 นะครับ

ถ้าขอบ18 ก็ยังเป็น pss อยู่ครับสำหรับบางเบอร์ กับ
ps4(ไม่มีs)

ยางติดรถ e coupe ผมเป็น pzero ผมใช้งานประมาณ9พันกิโล ใน5ปี รู้สึกยางเริ่มแข็งเปลี่ยนออกเป็น ps4(ไม่s)

Pzero เห็นว่ากินยางมากครับ ถ้าเป็นคนขับเร็วๆ ดอกหมดเร็วมาก แต่ก็เกาะมาก ถ้าไม่หมั่นตรวจเช็คก็อันตรายครับ >>> เพราะบางท่านเพิ่งเปลี่ยนไปไม่ถึงปี วิ่งเกือบๆสองหมื่น ยางเริ่มไม่เกาะแล้วครับ

ส่วนตัวคิดว่า pzero ดีมากครับ แต่ต้องยอมรับในส่วนระยะเวลาอาจหดหายกว่ายี่ห้ออื่นไปครับ

จาก pzero ไป ps4 เป็นไงบ้างครับ
คิดเอาไว้ว่าถ้า pzero มีประเด็นไม่แน่ใจ ผมคง ps4

เพิ่งหาเจอว่า pz4 ค่า treadwear 300 จาก pzero ตัวเดิม 220 ถือว่า pz4 แก้จุดอ่อนได้พอดี แต่จะเกาะเท่าเดิมไหมยังไม่รู้

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 15:52:49 »

ps4(ไม่มีs)

จาก pzero ไป ps4 เป็นไงบ้างครับ
คิดเอาไว้ว่าถ้า pzero มีประเด็นไม่แน่ใจ ผมคง ps4

เพิ่งหาเจอว่า pz4 ค่า treadwear 300 จาก pzero ตัวเดิม 220 ถือว่า pz4 แก้จุดอ่อนได้พอดี แต่จะเกาะเท่าเดิมไหมยังไม่รู้
ส่วนตัวผมก็ถ้ายางใหม่ด้วยกันทั้งคู่ ก็เงียบพอๆกันครับ ส่วนใครเกาะกว่าผมแทบไม่รู้สึกครับ แต่ก็อยู่ในเกณฑ์ดีทั้งคู่ครับ(ผมขับรถไม่เร็วด้วยครับ)

ผมเน้นแค่ขอยางสดหน่อยครับเลยเลือก ps4 ครับ 

ส่วน pzero pz4 ก็น่าสนใจขึ้นนะครับเพราะ treadwear 300แล้ว ครับ

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 22:27:45 »
p zero runflat ผมว่าดีสุดๆแล้วครับ สำหรับผม

ใช้มา 2ชุดแล้ว เส้นละ2หมื่นบาท วิ่งได้ประมาณ4หมื่นโล ทั้ง2ชุดแก้มระเบิดทั้ง2ชุดเลย 555

ตอนนี้มาลองใช้ มิชเชอริน ละติจูด สปอรต3 เส้นละ 15,000บาท ยางเรเดียนธรรมดา

ผมโคตรเสียใจเลยที่ซื้อมา

เพราะเกาะสู้ p zero ไม่ได้เลย อีกยางรันแฟลต แก้มยางแข็งขับเร็วๆเปลี่ยนเลน เข้าโค้ง นิ่งและหนึบกว่ายางธรรมดาเยอะเลย

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 08:09:53 »
เคยลองใส่PSSเทียบกันแล้ว ผมว่าP Zeroเกาะดีกว่าครับ
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 21:57:48 »
เรื่องความเกาะน่าจะมั่นใจได้ละครับ
เรื่องการใช้งานหละครับ บวม แตก หมดสภาพเร็วแบบผิดปกติมากๆไหมครับ ได้ยินมาว่าถึงขนาด 2 ปีเปื่อยเลย